Cảm nhận Bada OS 2.0.1 cho Samsung Wave S8500

LIENHUONG
20/7/2011 15:9Phản hồi: 360
360 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chinese melodies
hihi ;)
HĐH này đang phát triển tốt, giao diện ổn. Nói chung là thích 😁
Dùng thử con Wave I. Trừ màn hình thì chẳng còn gì lưu lại ấn tượng cả ^^"
arcwin
CAO CẤP
13 năm
Có cái gì đó rất chi là Ăn roi nhỉ? Con này được cái màn hình lung linh.
kooltears
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trông Bada OS mà chẳng khác gì Android OS cả.Hết nhái ai phôn lại nhái android
Nó nhái galaxy android, mà galaxy android nhái ios, chả phải từ nhái sang nhái sao, toàn biến thể. Nhưng căn bản nó nhái galaxys android nhiều hơn.

Dạo này thấy galaxy s nhái mà apple chưa kiện thắng nên thằng nào cũng lấy đó làm bia, nhái theo cả, đấy như thằng meizu m8

Có ngon thì dẹp đừng bo icon trong ô, đừng kéo ngang, thay giao diện chụp ảnh đi, bàn phím như kiểu nào đấy, toàn học theo người khác.
anh em cho hỏi có bada 2.0 cho wave 575 không nhỉ?
phải công nhận cái màn hình wave đẹp dã man
Bada là 1 copycat hổ lốn của iOs và Android, mình chưa cầm thử W1 và W2 nhưng mấy dòng thấp hơn chạy chậm kinh và màn hình đáp ứng khá cùi
Nhưng cậu cũng ko nên có nhận xét chủ quan như thế khi chưa dùng các dòng máy của hãng đó mà.
nếu ngay cảm giác ban đầu đã không được tốt thỉ tốt nhất là không nên bỏ tiền ra mua về dùng.
Bạn nói thế ko đúng lắm, mỗi HDH có nhiều dòng máy - bạn dùng qua 1 vài loại ko ưng ý mà kêu chán thì đâu có được 😁
Nói như bạn thì potay. Những người như bạn thì có lẽ không bao giờ được trải nghiệm cái gọi là "công nghệ".
Bada đang trên đường trở thành đối thủ nguy hiểm của Android & iOS ... Chúc mừng a e đang dùng bada :p
hình như nhiều bác cứ phán xét này nọ nhưng các bác đã làm được như samsung chưa mà chê bai? có giỏi thì các bác hãy tạo ra một hđh khác và tùy biến giao diện của riêng mình đi? ngay cả cho một số bác đi copy còn chưa xong thì nói j là tự tạo ra chứ. đúng là ếch...
Vậy bạn thay thẻ nhớ khác xem thế nào nhé 😃

Giao diện & icon Anna nhìn vầy mà khen đẹp ...

Nó giống Galaxy S - đều là của SS mà :p

Camera tốt, loa ngoài tốt & Pin khá còn j - MH hơi bé nên thao tác hơi khó khi soạn tin do dạo trước bàn phím sát quá mà ko cho đổi Skin như các HDH khác 😃

1.2. còn chưa có bạn à, 2.0 sợ hơi xa 😔

Dòng cao nó lại khác 😁
Chắc đợi bản official rồi up luôn...hihihi...Cảm ơn chủ thớt nhiều...
Trông nó hao hao với Android và iOS kết hợp lại nhỉ. Trông bóng bẩy hơn 1.2. Bao giờ thì có bản chính thức hả bạn? Chứ mình đợt trước up lên toàn bị lỗi ở open port error. Rút cáp ra khởi động lại cũng k xong. Lúc đấy toát mồ hôi lạnh vì máy của bà chị chứ k phải máy mình. Hỏng mang tiếng chết. Cũng may là sau tự nhiên nó được. Hjx
huy6106230
ĐẠI BÀNG
13 năm
flash trên bada 2.0 có tốt như trên android ko sao ko nghe ai thử cả.
ceddtu
TÍCH CỰC
13 năm
BADA cố lên..............hjhj
elroy
ĐẠI BÀNG
13 năm
thế này thảo nào Apple chẳng kiện 😆
cuticuti
TÍCH CỰC
13 năm
bác thấy giống apple chổ nào thế,giống cái màn hình cảm ứng ak ?
junoxien
TÍCH CỰC
13 năm
Tí nữa up lên xem ntn 😁
Pin có tiết kiệm hơn vậy mọi ng` :D
kukienx8
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho mình hỏi Samsung Wave 575 có nâng cấp được bản Bada OS 2.0.1 này không.
Pin hao hơn chút 😃

Chưa thấy nói j, có lẽ sẽ nâng cấp 1.2 thôi vì 2.0 nhiều hiệu ứng sợ cấu hình ko đủ :p
LIEN HUONG mà cũng dùng wave sao? mình hơi bất ngờ. mình cũng băn khoăn về wave từ lâu rồi. giá không cao lắm àm cấu hình mạnh, thiết kế đẹp...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019