Cảm nhận Bada OS 2.0.1 cho Samsung Wave S8500

LIENHUONG
20/7/2011 15:9Phản hồi: 360
360 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác liên hương cho em hỏi là khi nào mới có bản chính thức cho samsung wave II(8530) vậy bác?
Sao lại ko dùng, tại mình mê MH đẹp quá :p Ngoài HDH ra thì mình ko chê j cả - nhưng với Smartphone thì HDH lại quan trọng nhất 😁

Chính thức chắc tháng 9 - 10 cơ 😃
mình cũng mê màn hình lắm. Nhưng nếu được chọn mình sẽ chọn galaxy S. Vừa mà hình đẹp vừa HDH quá ổn.
đến tận tháng 9-10 cơ Ak dù sao em cũng xin thank bác một phát

---------- Post added at 05:05 AM ---------- Previous post was at 05:04 AM ----------

đến tận tháng 9-10 cơ Ak dù sao em cũng xin thank bác (lienhuong) một phát
giao diện khá đẹp, bada ko hiểu sẽ đi về đâu
mrsilen
TÍCH CỰC
13 năm
mod LH use bada ak, kinh nhỉ
sao mà nó giống android quá vậy
MH 2 máy sử dụng công nghệ như nhau nhưng Wave I nhỏ hơn nên hiển thị đẹp hơn - song MH to là mình khoái & HDH Android nghịch được nhiều hơn :p

Thông tin là vậy 😃 Bạn cứ up lên bản beta xem trước đi :p

Sao mình ko sử dụng được nhỉ? Lên làm Mod tất nhiên phải có máy chứ nói ko làm sao được 😁
ericchow
ĐẠI BÀNG
13 năm
E thích bada lắm đặc biệt là con wave, nhưng nghe nói con này không cài dc app ở ngoài nên ko có mơ nữa.
line dow ve giai nen bao loi 12 loi .
Thấy có chinese melo chắc là của phithuy rồi 😁 ?
Wave nào? Wave có nhiều loại bạn à - cỡ Wave I thì vô tư 😁

1. Gõ có dấu TV
2. Bạn tải ở link 2 xem sao nhé

Chính xác, ở dưới cuối có ghi "Thanks ảnh chụp của pthh mà" 😃
Nhìn rồi ; nhưng không biết nhạc đó nằm trong ai thôi chị ? 😁
bạn mình dùng Wave II, chắc phải up dùm nó

ps: mod LH đổi avatar kiên tục, hoa cả mắt :cold:
Vậy sang bên Topic của tamvip999 up bản cho S8530 😃

@ 1 tuần/cái cũng ko quá lắm - chưa kiếm được avatar đẹp ko thì 1 ngày/cái luôn :p
Mod với PTHH là 1 phải kô,thấy cả 2 đều có sở thích giống nhau là kiếm hiệp,và cũng chịu khó Support cho mọi người như nhau.Tiên đây cho tớ hỏi luôn là bản 2.0 này có SPoof đc Game kô,nếu đc thì tớ Up?
Ko phải, hơi đâu kiêm lắm vai cho mệt 😃
eye_storm
TÍCH CỰC
13 năm
ko bít có bada 2.0 cho wave 575 ko nhỉ? iu em wave 575 lắm ấy, mong là có bada 2.0 cho em ý ^^
Mình thấy có một số bạn cứ nói nhái này nhái nọ. Mình xin nói thẳng là đối với người sử dụng cuối như mình thì chất lượng sản phẩm là trên hết, chất lượng mà đáp ứng nhu cầu thì mình dùng còn không thì thôi, cớ sao lại vô nói nhái này nhái nọ.
Chắc chắn phải có sự ganh đua bắt chước lẫn nhau thì mới có sự phát triển được (cái này gọi là học: giống như em bé học đi, học nói, học viết, ...) còn việc có vi phạm bản quyền hay không (vì liên quan đến lợi ích kinh tế của từng hãng) thì để các hãng tự giải quyết với nhau. Trường hợp Apple bi Nokia kiện thắng là một ví dụ. Apple phải đền tiền cho Nokia. Nhưng với người tiêu dùng như mình thì điều đó không quan trọng bằng các sản phẩm của các hàng tạo ra, tạo thêm sự lựa chọn cho người tiêu dùng. Hay như Apple kiện HĐH Androi vậy (bởi vì sự lớn mạnh của Android........).
Bada là nền tảng HĐH riêng của Samsung. Có nghĩa là có thêm một sản phẩm cho người tiêu dùng. Trong giai đoạn này, nó có sự học hỏi từ iOS và Android là chuyện bình thường, nhưng mình hy vọng nó sẽ có những nét chấm phá riêng để nâng cao chất lượng dịch vụ. Do đó không nên chỉ trích Bada mà hãy cổ vũ vì có thêm sản phẩm, có thêm sự lựa chọn cho người tiêu dùng là điều đáng hoan nghênh.
plusvn
TÍCH CỰC
13 năm
Mình thấy nhiều bạn không hiểu đã sử dụng qua Wave I chưa mà vào đây phán bừa như vậy?
Phải học hỏi và cạnh tranh thì mới phát triển được, đừng có nói nhái này nhái nọ.
Mình đang dùng Wave I, đáp ứng tốt nhu cầu của mình, không có điều gì phàn nàn cả 😁
update cho weve kho' bo xu` y' k nhu iphone an' 1 caj tu` may la tu no up =]] dung la bat tien bat tien ----> ban weve 4,5t bao hanh 1 thang aj mua pm
plusvn
TÍCH CỰC
13 năm
:cold::cold::cold:
springD
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cứ như là Android ý nhỉ, chắc phải giống đến 80% - cũng hay
phithanct
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhieu ban la copy nay no du gi day chi la mot cai dien thoai y tuogn tat nhien co the trung nhau cho du la copy mien sau dap ung du nhu cau gia ca phai chang ben dep la ok dung phan nhieu qua nguoi ta noi ghet roi ranh
SR Post = WAVE CHAU AU
chúc mừng các bác wave

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019