Cảm nhận & chia sẻ kinh nghiệm YAMAHA Exciter 5 số côn tay - PHẦN 2

kecodon0077
19/5/2013 3:48Phản hồi: 75.072
75.072 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh nào thèm sữa đâu 😃

Khi mở cổ pô thi ta kêu thợ cắt ngắn cái pass giử ở cuốn pô, sao đó nâng pô lên tới khi hế chạm gác chân thi hàn lại. ko thì các bác chêm long đền bố con ôc gác chân làm gác chân hạ xuống là đc rùi. mà nếu chêm log đền thi pải hạ luôn cần thắng và cần số xuống.
Malone
TÍCH CỰC
11 năm
có mem nào chạy để tua cao chút cái lò xo lớn thắng chân bị rung kêu leng keng ko ?
cái lò xo nhỏ bên thắng chân để kéo đèn stop canh chỉnh ra sao ta, có răng vặn và con tán = nhựa lun mà vặn chiều nào cũng ko nhúc nhích
@Malone Mở ốp cánh chim bên đó ra cho dễ thao tác. Trên cần thắng, từ bàn đạp nhìn vào là lòxo giữ thắng, típ theo là móc stop, cuối là pen đạp. Cái móc stop ở trên nhìn vô sẽ thấy giống 1con ốc chặn (con ốc đó =nhựa), xoay nó qua phải để đèn thắng sáng chậm hơn (đạp thắng mạnh nó mới sáng), xoay nó qua trái để đèn thắng sáng nhanh hơn (rà thắng là sáng). Con ốc đó không lấy lên đc đâu, nó với phần ngạnh giữ bên dưới là liền nhau, vặn nó sẽ xoay nhưng nó vẫn ở vị trí đó, chỉ có con ốc sẽ đi lên xuống thôi:p Mà cái lòxo thắng kêu thì chắc giãn quá rùi, ra thay cái mới, có 20k mờ, chỉnh tùm lum cho cho mệt
Malone
TÍCH CỰC
11 năm
có thay qua con mới lun rùi 😔 chạy tua cao vẫn bị rung kêu leng keng
có chỉnh càng thắng xít lên trên vừa thoát cổ po thì nó bớt lại mà đạp thắng đèn stop ko sáng nên tính quậy cái núm đó
cái núm đó vặn con tán là nó tự chạy lên chạy xuống ah mod 😁
PS: cái núm đó nó có nằm cố định ko mod, của em mới sờ thử thấy nó rơ rung lắc tự do ko có nằm cố định
@Malone Vặn cái "núm" thì con tán lên xuống, cái "núm" còn nguyên, nó rơ rơ vậy á, hog rớt "núm" ra lun là đc òi:D
Hôm qua nghe lời Anh BC , test quạt trên xe mình nè mấy anh !!!
iBelieve
TÍCH CỰC
11 năm
@tltimcahill Điện giật vèo vèo là sao cơ?
Em kích quạt chạy từ lúc mua xe đến giờ có bị gì đâu ạ. Với lại cũng ko hao bình mấy đâu 😃
@tltimcahill Chú ý vui tính lắm 😃 !

Ya vắt óc.. cải tiến cho ảnh cái cảm biến... ảnh độ cho "khỏi sài" 😃
@iBelieve mình nói thật đó ! mình đo bằng Koso thấy hao điện lắm !
iBelieve
TÍCH CỰC
11 năm
@tltimcahill Vậy giờ phải làm sao ta?
Tắt kích à, khi nóng thì nó tự kích nhĩ 😃.
hhhthanh098
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy anh ơi anh nào còn giữ hình bài: Nâng kim xăng cho em xin với, hình bài đó die hết rùi, thx mấy anh😁
@EX Prototype Đang học ở TP kô thôi cũng đú theo... mấy bữa nữa em về up bugi với tăng áp bac chỉnh lại xăng gió dùm em được không ạ... em khao cả nhà caffe 😁

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
@tieuthientuan Đang ở SG sao ko lại nhờ anh Phong chỉnh cho? Còn mình có biết gì đâu mà giúp, chỉ dám chọt xe mình thôi chưa dám làm dùm người khác sợ ko đạt lắm, sorry nha! 😔
@aclice Ko phải chỉnh mà hẹn ra anh chỉ Thanh cách nâng kim xăng 😃
@EX Prototype Em đi Học nên kô đem xe theo ạh... 😁 kệ vậy thì anh em mình cùg chọt :eek:

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
chế cái đoạn lọc gió cho gió vào nhiều có tốn xăng hơn không các bro?????:rolleyes:
@iBelieve A Phương! Contrymnon á!
@giangnguyen55555 Cái này đẹp hơn 1090 nè, mạ crome 😃

iBelieve
TÍCH CỰC
11 năm
@kecodon0077 Cái nào anh, hông hiểu?
À anh ơi giúp e cái khung U được hông 😔
Em đi bánh căm với nó bánh nhỏ nữa.. nên cần quá :p
Khỏi sơn cũng được anh, em vác đi sơn màu xám theo màu gấp.
cho mình hỏi , khi gắn rổ ex 2012 bên trái , có ai bị lỏng k , và cách khắc phục là thế nào ạ , e cám ơn m.n trước 😔
:eek:mà cái quạt nó ngộ lém nhen , nó hút hơi ra chứ ko phải thổi vô , hihi , phải chi có ai bán cái quạt này rời mình chế vô đằng trước chắc ngon !!! công nhận cái quạt này mạnh ghê gớm...
@triet1062 Quạt gió nằm khuất tút bên trong, có thấy nó đâu mà màu mè:eek:
@triet1062 thật sự mà nói thì quạt này chỉ tác dụng khi chạy dưới tầm 30-40Km/h thôi , chứ tầm 40Km >> vô tác dụng , đôi khi còn cản gió . hihi !
@quanminh123 tại tltimcahill mún gắn thêm ở đằng trước ak mà :rolleyes:
iBelieve
TÍCH CỰC
11 năm
@triet1062 é he he, có nhận chế ko sư huynh :p
Có đi off hông :p
Cắt lọc gió thì mình tháo 2 cánh bửng ra đúng ko mấy a? Link die hình rồi, có ai post lại cho e xem dc ko?
xitrum35
TÍCH CỰC
11 năm
@minhcan123vt tháo ốp A, lọc gió nằm dưới baga đó, ốp A mà chưa tháo bao giờ là hơi cực đó nha 😁!
@minhcan123vt
😁 mình thấy cái miếng che két nước tệ quá
của mình giống vậy nè !
tính độ giống vầy , thì hiệu quả nhất ! có AE nào cùng chí hướng ko ?
images (1).jpg
@tltimcahill Có sẵn mấy miếng che dạng lưới mà, chế chi tốn công vậy? Ngoài bắc có sạp Nams bán, trong nam thì rảo hết các 3s xem, bữa thằng bạn mua xe ở Long Thành Đạt - Bà Điểm có gắn cái dạng lưới đó.
Rảnh nữa ra chợ, kím cái vợt lưới, dạng dùng để vợt chiên đồ á, có nhiều loại lưới lớn or nhỏ, nhà có 1cái để....vớt lăng quăng cho cá:oops:
iBelieve
TÍCH CỰC
11 năm
@tltimcahill http://cdn.tinhte.vn/attachments/images-1-jpg.1235042/
Cái miếng này ngon mà..
@iBelieve ý em là tìm chổ mua cái miếng lưới đó đó ^^
AE nào biết chổ nào bán lưới nhôm hông ?
- Trung tình vs Mobil 1 :rolleyes:
Ai giúp em với cái con ốc bên ốp để chỉnh xăng gió vặn hoài k ra ma jờ còn bị tuôn luôn rùi 😔😃

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
@tradoanson Game over ! chuẩn bị 200k nhé bạn
@Steven Chow còn cách nhé anh ! Tháo luôn con ốc gió đó ra ! ra tiệm hàn kiêu tụi nó hàn 1 con khác vô , hàn khéo khéo , song vặn ko lại 😁
oài ra kêu thay nguyên cái ốp lun hả bác
@tradoanson Sorry hoa mắt đọc nhầm,tưởng con ốc chỉnh xăng gió. Bạn dùng Bake đầu to + búa đóng vô vài nhát, nó bung ra từ từ
Malone
TÍCH CỰC
11 năm
@tradoanson ốc bên ngoài trên dàn áo phải hem, nếu là con đó thì lấy cái vít dấu + lớn hơn lấy cây búa nữa vừa đục vừa vặn ra từ từ rồi thay con mới, còn con ốc trong bình xăng con bị thì chuẩn bị khoảng 200k nha bạn ;)
@Steven Chow vậy để mình thử

Này thì cắt
Mần đại luôn đi thầy. Ko liều thì ko bao giờ mần đc 😃
@kecodon0077 Trong tình iu và trên con ex vẫn chưa tìm ra điểm G anh à nên ko tự tin 😔
aclice
TÍCH CỰC
11 năm
đúng thât. E vẫn chưa hình dùng được điểm G thì xe sẽ thế nào. Tiếng máy thế nào. H chỉnh theo cảm tính. Sáng đề phát nổ ngay là được ùi.
xitrum35
TÍCH CỰC
11 năm
@aclice ráng mò đi a..có công mài sắt, có ngày thành xà beng 😁:D!
BỐ THẮNG TRƯỚC GALFER NÀ​
1374900929_IMAG0621.jpg IMAG0620_zpse293a533.jpg
@mrchauphong A post lên tặng e xài test để report hả a? 😃. Nào giờ chưa thấy vụ này 😃.
Xe e toàn xài đồ made in VN ko, chán vãi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019