Cảm nhận & chia sẻ kinh nghiệm YAMAHA Exciter 5 số côn tay

Thảo luận trong 'Xe máy' bắt đầu bởi kecodon0077, 27/4/11. Trả lời: 59898, Xem: 3253051.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. g4me_0v3r

g4me_0v3r Thành viên

ý mình là phần trước của xe, pâ\hần đầu đầu hoặc phần bánh xe.

2. kecodon0077

kecodon0077 Thành viên

Mình không hình dung được nó bị gì. Nếu chạy số 2 mà bóp côn thì có thể nghe tiếng o o như tiếng máy bay phản lực. Còn tiếng gió rít này thì chịu, xe mình không bị thế. Lấy cái nón bảo hiểm khác đội vào thử xem sao?

zippo6600 thích nội dung này.
  3. zimkoy

zimkoy Thành viên

à xe em bây giờ nghe tiếng máy to quá từ hôm đi chỉnh xăng gió về :(

4. kuty6688

kuty6688 Thành viên

bác này biển gần giống e.070.00.ex rc 11 vàng-đen.b bít chỗ nào bán cái baga nhựa như bác kecodon k chỉ e kái..

5. trungtintn

trungtintn Thành viên

ý kiến em là chọn 1 quán cafe trc, a e lại đó có thể bàn tiếp...^^...còn bác nào muốn test tốc độ ra quận 7 ...^^hehe ngoài đó khá thoáng....^^

zippo6600 thích nội dung này.
  6. zimkoy

zimkoy Thành viên

7. zippo6600

zippo6600 Thành viên

Hix hix Các bác trong ý nhiệt tình quá. Cám ơn các bác nhiều, em ở ngoài này đang lạnh quá mà không có ae nào cùng off cho vui như các bác trong ý cũng như ngoài HN cả:(

8. huycyber

huycyber Thành viên

tiếng rít rít coi chừng gió thổi vô tản nhiệt nước đó,với có thể là quạt két nước nó quay

9. kuty6688

kuty6688 Thành viên

ex rc of e luc mới mua đến giờ bóp côn vào số mượt lắm mà giờ chaỵ dc gần 600 km rồi lại có cảm giác vào số nó cứ cạch cạch,k mượt như trc nữa xót hết cả xe.các bác tư vấn dùm e kái nha.thank trc ak

10. huycyber

huycyber Thành viên

ra hãng nói thợ canh lại nồi và côn nhé,xe chạy sau 1000km thay nhớt ngoài,canh chỉnh lại 1 lần nữa là ngọt ngào ngay

11. kecodon0077

kecodon0077 Thành viên

Bạn thay nhớt lần nào chưa?

12. westbon

westbon Thành viên

Cho e hỏi, nếu xe zin 100% gắn Arrow (hoặc Yoshimura loại thiết kế full cho Ex), chỉnh xăng gió lại cho hợp với họng bô, chạy có hại máy gì ko các bác? e ko quan tâm bị mất hậu (miễn sao đừng mất quá, max tầm 90-100km/h vẫn ok), thấy họng bô to chắc đề sẽ vọt hơn 1 tí?

Tham khảo các topic bên bikervietnam thì nói ko nên gắn cho ex zin, xe zin chỉ nên móc bô 2 vách gì đó, nhưng e thấy bô tăng gắn trên FZ16 hay CBR150 zin chạy nghe phê lắm, hok lẽ ex 135cc zin ko kéo nổi bô tăng sao ta?

13. kecodon0077

kecodon0077 Thành viên

Theo mình thì thay pô, bất kể pô gì cũng không hại máy. Pô chỉ ảnh hưởng đến thẩm mỹ, tiếng ồn, khí thảy, hậu-đề, nhiên liệu và sau cùng là... hugo

14. minhon88

minhon88 Thành viên

ko có dịp up hình cho anh em.nay mới rảnh ra net
    boonvip ơi.mày xách cái cam đi mà chụp hình còn thua tao chụp bằng diện thoại cùi nữa, xem ai chụp hình " đẹp " hơn nào

[​IMG][/IMG][​IMG][/IMG][​IMG][/IMG]

hí hí.a e vũng tàu chỉ nhiu đó thui mí bác ạ.
    ah.
    các bác nghiên cứu thêm mấy cái này nữa nè
    gắn thêm két nhớt
    http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php?t=245727
    lên 2011 cho ex 2006,07,08,09 & 2010
    http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php?t=250220
    1 số thứ linh tinh biết đâ anh em cần thì sao
    http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php?t=247339

àh anh kecodon ơi.lịch của anh vậy là em thấy ok rồi.nên đi cafe,test trước.rồi hãy cụng ly.sẽ có nhìu chuyện để nói và để đảm bảo an toàn cho tất cả anh em.đặc biệt là em.(tửu lượng em yếu lắm)

trungtintnnobitapm thích nội dung này.
  15. kecodon0077

kecodon0077 Thành viên

Đồng ý. Cafe trước rồi cụng sau nhưng cái khó là phải tìm chỗ nào ngồi cạnh series xe để tiện trao đổi, cả lúc cafe lẫn cụng.

16. minhon88

minhon88 Thành viên

bác rành trên đó.xem có quán nào bên quân 7 ko ạ.lần này em nghĩ off chắc đông lắm àh.chắc trên 20 chiếc.chưa kể bạn bè đi theo.chắc phê lắm

17. huycyber

huycyber Thành viên

cho hỏi bạn nữ ngồi thứ 2 từ phải qua tên gì,nhìn quen quen ko biết có quen thiệt ko

18. kecodon0077

kecodon0077 Thành viên

trungtintn thích nội dung này.
  19. huycyber

huycyber Thành viên

Cafê muốn vừa cafe vừa ngắm xe chắc ko có quán nào ngoài mấy quán vỉa hè,ngồi vỉa hè đi cho nó mát,sẵn show xe luôn anh em ơi hehe
    Cụng ly thì kêu ng ta kê bàn ra ngoài vỉa hè,cái này em nghĩ đc chứ vô quán ngồi tuốt ở trong sao mà ngắm xe ae đc chứ

20. minhon88

minhon88 Thành viên

bạn đó là bạn của đám bạn mình.ở vũng tàu.thế bác ở đâu.test là điều ko tránh khỏi bác ơi.nhưng mà phải lành mạnh nhé.ko thì cũng tội bác kecodon hehe.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.