Cảm nhận & chia sẻ kinh nghiệm YAMAHA Exciter 5 số côn tay

kecodon0077
27/4/2011 4:11Phản hồi: 59.894
59.894 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhon88
TÍCH CỰC
12 năm
Ko fải giắc đó đâu.giắc có 4dây.bạn mò ra phía sau 1tý.khoảg 20cm nữa.nó nằm rất sát sườn đó.thấy trễ quá mà chưa ngủ hả.
thank để mình mở ra coi lại, rồi có gì pm hỏi cụ thể sau
minhon88
TÍCH CỰC
12 năm
Uj.uj.sáng là gặp mí pác ùj.maj mình phải leo lên thử vài chiếc xe mới đc.hjhj.có aj ko chịu ko.
Ra đây thử xe a chú nghiện luôn😁
Mèn ơi ex 10 ở đây xe gp đi 5000 mà 45 củ.Nản với Việt Nam
xe mấy bạn làm ghê quá,xe mình ko làm gì hết,cứ zin mà đi cho nó an tâm hehe,đang tính rã dàn áo quấn dây điện lại hết cho gọn xe và đỡ cháy nổ,dạo này cháy nổ gì mà quanh năm suốt tháng.

---------- Post added at 01:37 AM ---------- Previous post was at 01:34 AM ----------

Bạn kỹ thì nên tháo dàn áo hai bên ra để chỉnh,ko khéo chỉnh bên con ốc bình xăng nó bể đầu thì hơi mệt ah,vì hướng tuocvit vào hơi chệch xíu.
Mua cái vôn kế loại có mức thang đo 50v chỉnh là chuẩn,cứ vặn vô hết rùi xả ra 2 vòng,nhích lên xuống là đc vì nó thường nằm trong khoảng 2 vòng lên xuống xíu thôi a2h.
Vậy nó ổn định lá khoảng bao nhiu Vol vậy bác
bạn cho mình hỏi kĩ lại là mình do vom ở mức điện xoay chiều hay 1 chiều vậy?
trước khi chỉnh gió thì chỉnh gaangty lớn lên trước hả bạn
đồng hồ nó chỉ khoảng bao nhiu vol là oki?
mình theo dõi cũng lâu rùi,bây giờ mới ra mắt các bạn được.mình chưa biết cách chao đổi cùng mọi người trên diễn đàn như nao?xe của mình:rc vàng,biển 22b1-117.79 xin kính chào mọi người.
Tuyên Quang đây mà. Mình cũng hay đi công tác TQ lắm😁
minhon88
TÍCH CỰC
12 năm
Hi.có gì thì a e trao đổi góp ý.ahmà bs 22 là ở đâu. 79 đẹp thế

---------- Post added at 06:30 AM ---------- Previous post was at 06:26 AM ----------

ra đó chắc em nghiện đj máy bay trc.hjhj.chưa đj máy bay bao giờ.trog này đj xe em đủ nghiện ex ùi.ra đó nghiện xe a sao e mang vào.hjhj. Tắm rửa lên đường thôi.tèng teng
có ai đi chung lên cafe ko ? ko tui đi 1 mình nhé 😁 thằng minhon chết toi đ với gái bỏ tao nha mày:mad: hum qua mới rửa xe xong để hum nay đi of . ai dè tối mưa cho 1 trận . làm sáng nay fai lò mò rửa xe lại:mad: lạnh teo chim lun:mad: xui gì đâu:mad:
Hehe lên đường wa Gò Té thoy!Mong gặp các Bác wa!:mstickle:
Thì bác cứ ra ngân hàng bảo: cho em gửi tiền thế là nó hướng dẫn mình mà.
Xe em cũng bị, em nghĩ chắc do chùm chìa khóa hoặc bộ sửa chữa để trong cốp xe nó kêu...
1. xích
2. Cái biển số
3. Cái chống đứng
Phù .ù...ù... .... Đọc xong hết rồi, hơn 700 page, đi hết hơn 1500km mới đọc xong được topic này, cứ suy nghĩ mãi hok biết có nên comment hay ko, vì thấy các bạn có vẻ kỳ thị Ex R côn tự động quá ...... nhưng ko cầm lòng được nên phải reg nick viết vài dòng, mong rằng với chút ít kinh nghiệm đã làm chuột bạch có thể giúp ích được ae .........

Cũng xin giới thiệu, xe mình Ex R 2011, côn tự động 4 số, đã đi được 2500 km rồi, đúng là lúc đầu mới mua xe về chạy rodai thây cũng hơi nản, vì xe depa chậm, maxspeed lúc hết rodai 1000km chỉ đạt có 110km/h, lúc đó mình chưa xem topic này nên đã nôn nóng làm đủ cách để xe đi cho mạnh ......

Đầu tiên là thay nhông trước 15/39 thành 14/39, depa nhẹ hơn nhưng speed vẫn hok thay đổi ........ tiếp theo mình đi thay co pô, người bạn quen chỉ qua bên tiệm Hải minh đường Nguyễn thị Nhỏ, thay co hết 300k, xong thấy xe nghe hơi thoát hơn 1 tí, cảm giác lên ga bớt ì một chút và hình như hao xăng hơn 1 chút 😃 , nhưng khi ra đường trường test thử thì ôi thôi, đến tốc độ 100km/h thì xe chẳng còn tí hơi nào, ép đủ cách cũng chỉ lên được ~105km/h, nản toàn tập thế là ngay ngày hôm sau lập tức thay lại cái co Zin theo xe mà mình đã đem về, hic, thay co zin, bỏ luôn 3 cái ống tiêu nhỏ ngay đầu lon pô thì thấy ok hẳn 😃

Tiếp theo đó mình dò tìm ic để mở tua máy, thấy qc cái ic // có vẻ ổn, thế là lại khăn gói xuống Saigon lên ic độ //, mất mấy tiếng ngồi đợi rồi cũng xong, đứng tại chỗ nẹt pô, xe hok còn bị đờn từng từng nữa, khoái chí xách ra test thử liền, số 2 bình thường 65 là đờn, giờ ngâm lên gần 80, wow ......... thế nhưng khi ra đường trường test thì lại nản tiếp, cũng chỉ 110km/h cứng ga .....lúc này số odo mới có 12xx km .........

Chán quá lại vào web tìm kiếm, tình cờ thấy cái topic này, vào đọc từ đầu luôn, xe ko thèm làm gì nữa, để như thế đi tà tà, đến cách nay mấy ngày đọc gần xong topic, thay nhớt mới, odo lên được hơn 2100km, lôi xe ra test tiếp, wow, maxspeed bây giờ là ~120 km/h, quá hài lòng rồi .........

Kết luận : xe mới mua về đừng nôn nóng, hãy để zin đi cho hết rodai là 2000km nha, chứ 1000km chưa là gì đâu, sau 2k thì máy mới tròn và êm, lúc đó thỉ canh chỉnh gì cũng được ........ còn nếu quá nôn nóng chưa hết rodai mà voz tùm lum như mình cũng chẳng được gì đâu .......... Giờ ngồi chờ xem các bác đi off về review thoy ............
Bạn chịu khó đọc ghê, mình cũng đọc gần cả tháng rồi mà chưa hết, mình GP 1600km rồi. mới mua được hơn nữa tháng
pác ui,em đưa papa em rô đai,lúc đó chưa được 500km thì papa em có 1 lần kéo 120 ỡ Nguyễn Văn Linh,nge papa nói máu quá,em cũng 1 lần kéo 110 duy nhất nhưng đường ngắn hơn nhiều,bây h em chĩ mới có 700km,em bít là chắc chắn ko nên kéo nữa vì em nghe nói còn rodai,lâu lâu kéo 1 lần thì hok sao,

nhưng 1 tuần em có 1-2 lần kéo trung bình từ 60-80 thỉnh thoảng 90 trong 1 đoạn đường dài và em chưa rodai xong nữa

em hỏi papa đi ga mạnh có sao ko,papa nói là cứ đi ga mạnh,hao xăng nhưng máy mạnh,thường thường em đi nội thành là số 2-30-40km/h,rồi đường đông thì đi số 3 ỡ 30km/h
em mới chĩ thay nhớt lần 1 thui pác ui
luongnamhh
ĐẠI BÀNG
12 năm
em thấy bác cứ chạy cho nó sướng đi à!nou lx em kéo max ga riết từ khi odo 0km->giờ 1k5 km..cứ leo lên xe là 80 mà thấy vẫn chậm..còn con ex gp thì khỏi nói...có số 6 chắc em móc lun quá....chạy tè tè sau này em nó yếu!:bounce::bounce::bounce:
Công nhận nhưng sau nữa thì em ấy sẽ mạnh hơn con mà bạn cưỡi 😁
mới homo qua bị tung xe bể hết dàn áo . két nước bi thục ra sau móp một lỗ ko bit co sao k mấy huynh . xe bị tai nạn e buồn ghê luôn đó
Chia buồn, hỏng két nước là đi 1 củ rồi
các bác đi off có thử maxsupper ko....? Có chiếc nào được 120km/h ko....? Xe em gp đã được 2500km! Maxsuper chỉ được 115km/h....!
zimkoy
ĐẠI BÀNG
12 năm
chè Thái gái Tuyên =))

---------- Post added at 12:50 PM ---------- Previous post was at 12:49 PM ----------

có đấy,xe tớ đã lên được hơn 115km/h khoảng 118 =)) nhưng run quá ko giám vít ga nữa
Chia buồn cùng bạn nhé

---------- Post added at 12:55 PM ---------- Previous post was at 12:54 PM ----------

[HR][/HR]
Đi nhiều mới phát hiện chân lý thật ra cũng khá đơn giản đúng ko bạn, hihi

---------- Post added at 12:58 PM ---------- Previous post was at 12:55 PM ----------

Bạn đi ghê quá, mình mới mua dc gần 1 tuần mới chạy dc 6 km, dự kiến tối nay chạy sao cho lên vài chục cây nữa. Mới mua mà mưa quá chừng, tranh thủ rửa xe bằng nc mưa luôn, hihi

---------- Post added at 12:59 PM ---------- Previous post was at 12:58 PM ----------

Mọi người đi off về up hình cho a e giao lưu nhé, nếu dc mình đề nghị ai hay tham gia chuyên mục Ex 2011 này của pác codon thì up hình chân dung lên để sau này gặp còn nhận ra nhau.
Sưu tầm được cái này, cho các bạn thik đua bơi tham khảo nhé ........Mình xài ic // (chắc là của made in vietnam quá) thấy cũng bình thường, hok róc máy hay bốc hơn tí nào, chỉ mỗi cái được là vít ga nẹt pô ga cuối thẳng băng, hok có bị lụp bụp hay đờn từng tưng nữa ...........với lại đề pa hết số hết ga cũng sướng ....

Bạn cho mình hỏi là đi con IC ju, là thay luôn hay đi // có cần chế cháo gì lại không (thay 4 lo xo chẳng hạn, điện đóm jj)hay chỉ mua về và lắp vào?thank
chết thật các bác xe còn zin mà chạy như thiêu thân thế. Em đi ex dc 1 tháng rồi toàn đi chậm giờ kéo lên 80 là nước mắt dàn dụa. Thường thì ex tự động không bốc bằng ex côn nên có thể max speed có khác chút nhưng không đáng kể. Tùy vào cách chạy, cách roda + xăng, nhớt, lốp...mà max speed khác nhau (không nói độ máy, ic...). Các bác cứ băn khoan khoản max hơn kém nhau 5km/h nhưng mấy ai đua xe có đủ đường và max speed mà vượt nhau. Chủ yếu đề pa ban đầu bốc lên nhanh vượt qua cho nó ngửi khói là thích thui.
Đúng đó bác, đua bơi làm gì, chạy xe là khoái nhất là nó phải gia tốc nhanh mới máu, vít 1 cái nó vọt lên là quá ngon rồi 😃
minhon88
TÍCH CỰC
12 năm
zô đây đj.tui cho mượn xe,gia tốc phê lắm.hjhj
hihi, thanks bác đã có lòng, nhìn mấy bác kia show xe đẹp quá, bác nào resize lại mấy pic trang trước em xem với, đọc tới trang đó là máy em lag ngược lên, hjc
Bác chủ thớt có con xe đẹp thật, màu này mình cũng thích. k bít bao giờ mới có xiền mua nhỷ 😁
thangbanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang hóng xem ảnh off-iếc của mấy bác.ko biết có bác nào tích cực chụp hình xe cộ cho anh em khảo ko nhỉ?😃
Topic im lìm quá chắc mấy bác ấy đang phè phỡn vui lắm 😔 hi vọng mai mình được xem ảnh
Chào toàn thể các anh em
Buổi off hôm nay đã thành công rực rỡ với số lượng người tham dự và các tiết mục đã tham gia. Vì 1 số lí do cá nhân nào đó mà 1 số a em đã đăng ký nhưng không thu xếp tham gia off đợt này được, hẹn gặp vào 1 dịp khác. Và đây là 1 số hình ảnh chụp được trong buổi off, do 1 số phó nhòm thực hiện được, mọi người chiêm ngưỡng nhé.

Bắt đầu bằng cafe giao lưu tại quán Vườn Xưa
Từ trái sang: bạn Bảo (nick loibao), bạn Đạt (nick quocdatat), bạn của bạn Đạt, bạn Khải (nick kid1412tvk)

Từ gần đến xa: bạn Long (nick longnn1983), bạn Khoa (nick khongbietphaihoi), a Phong (nick phong1234)

Mình Duy (áo trắng, nick manduy2002)

Bạn Minh (nick vitokwok)

Kế bạn Khải là bạn Thời (áo thun xanh, nick sakura winter), tiếp theo là bạn Thành (áo sơmi xanh, nick minhon), bạn mặc áo khoác có nick sg2011

Và đây, người ngồi "ghế nóng" chính giữa là "bang chủ" - a Phong (nick kecodon0077)

Tiếp theo là show dàn "hot girl" tại công viên Gia Định

Sau đó là nhậu tại Phố nướng Đệ Nhất

Rất tiếc là khi đi đánh bida lại không chụp pic nào, hixhix.
Thay mặt "bang chủ" Phong, cảm ơn mọi người đã nhiệt tình tham gia bữa off hôm nay. Chúc mọi người năm mới vui vẻ, hạnh phúc và vạn sự như ý.
Room mình có nữ thì vui nhỉ. Hôm bữa đi ngoài đường nhìn thấy 1 e nữ rất xinh chạy Ex 2011 tưởng số tự động nhìn kỹ té ra xe côn đàng hoàng. Vừa chạy vừa bóp vừa móc búa xua, kinh thiệt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019