Cảm nhận & chia sẻ kinh nghiệm YAMAHA Exciter 5 số côn tay

Thảo luận trong 'Xe máy' bắt đầu bởi kecodon0077, 27/4/11. Trả lời: 59898, Xem: 3254198.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. nobitapm

nobitapm Thành viên

Sên này hơi dài bác nhỉ ? Mới gắn mà đã lên hơn số 7 rồi.:(

2. manduy2002

manduy2002 Thành viên

Sên vàng nhìn cool quá a Phong ơi. Mà không biết màu vàng có bị bay theo thời gian hay không đây? Em chắc phải 5 tháng nữa mới nghĩ đến chuyện thay nhông sên dĩa này :)

---------- Post added at 09:03 AM ---------- Previous post was at 08:58 AM ----------

Bạn cho silicon vừa thôi, cho nhiều quá thì phải chờ nó nguội hẳn rồi hãy test. Còn vụ up ảnh thì anh kecodon đã có trả lời rồi, mình post lại để bạn xem nhé: Bạn đăng ký thành viên của các trang: upanh.com, uphinh.vn, photobucket.com... up hình lên đó rồi copy link mã [url... paste lên này.

3. kecodon0077

kecodon0077 Thành viên

Kaka, ai cũng lo vụ sên vàng bị bay màu. Mình sẽ lắp carte dưới mà, lo gì. Mình thì chỉ quan tâm nó lâu chùn hay không àh. Định tìm sợi DID 428D Japan màu đen mà thấy giá nó rẻ nên nghi ngờ.

4. zippo6600

zippo6600 Thành viên

Sao bác không đột đi mấy mắt cho nó ngắn đi tí bác.:D

5. zeta7

zeta7 Thành viên

Nhông sên đẹp quá bác kecodon ơi...em mua về em mang nhông đi sơn luôn thành màu đen cho ngầu...hì hì, mà sên vàng bác lắp carte dưới vào làm gì, để thế cho đẹp bác ah...

6. kecodon0077

kecodon0077 Thành viên

Đột đi 1 mắc thì lại hụt, híc! Mình đành chấp nhận vị trí này. Một mắc sên nghe tưởng ngắn nhưng làm thực tế mới thấy không thể...

Tks bác đã khen, góp ý. Để trần sợ bà con chạy sau cứ lo ngắm nghía rùi tung mình sao... hihi

7. ngocthangkrt

ngocthangkrt Thành viên

A có lên nhông 15, đĩa 40 ko rứa a? Thông số bộ nhông xích đĩa đó ntn hả a?

8. kecodon0077

kecodon0077 Thành viên

15-40. Sên DID Japan loại 428D Racing Chain, 130 mắc.

9. da.em.day

da.em.day Thành viên

Các bác cho em hỏi tí ạ.con Ex 2011 của em bóng zin yếu quá.e định thay bóng philips 4300K ác quy có tải được không ạ?Em đọc đến trang 110 thì mỏi mắt không thể đọc thêm được,nên cứ vạ đâu hỏi đấy:help:

10. khongten45

khongten45 Thành viên

Sên did loại 428d racing chain này có hàng giả k bác ? Trên sên có ghi chữ 428d đúng k?

11. tinhkxcobra

tinhkxcobra Dự bị

Bạn dùng bóng Philips X-treme 2011 ý.Thấy nhiều bác dùng,ánh sáng tốt:)
    http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php?t=228674

12. thanhmc

thanhmc Thành viên

mới lên sên vàng hả a trai, chạy thấy sao a ngon hơn sen xin ko vậy a

13. minhon88

minhon88 Thành viên

14. piranha

piranha Thành viên

Simomcelli tử nạn Malaysian Grand Prix . xem mà thấy rụng rời tay chân , AE mình đùng ai như thế nhé ! moto Grand prix năm nào cũng thấy tử nạn ............
    [h=3][/h][h=3][/h]

15. minhon88

minhon88 Thành viên

hix anh này hình như là ko nhớ ra mình.hum bữa gặp ở Điện Biên Phủ ý.thằng ktv này mình cũng gặp rồi.ko hài lòng lắm.bữa kiu nó chỉnh xăng gió bằng máy đo tua.mà nó nói là : máy đo tua chỉ để chỉnh garanty.nếu em thích thì anh chỉnh như thông số của hãng nhưng tua cao máy kêu to lắm.
    em nói là mún nhờ anh dùng máy đo tua để chỉnh xăng gió
    nó kiu là chỉnh xăng gió thì 1+5/8 vòng mà vặn thôi,như nhà sx quy định,chứ chỉnh gì nữa.

stop...em ko chịu nổi nên rút êm,chuồn gấp,bảo toàn quân số...mà ức chế

nói về ktv thì ko phải ai cũng như ai.gặp người quen hay người có tay nghề cao thì ít,gặp toàn thằng trời oi thì nhìu.nản
    hum bữa ở bà rịa em nhờ thằng ktv kia chỉnh dùm cái cần thắng cho nó đừng cạ cổ pô.nó nói xe nào cũng vậy,còn bắt em đi xem mấy chiếc khác,kết quả là có chiếc cạ chiếc ko.nó nói : SAO KỲ VẬY TA.-> pó tay.
    xong tìm thằng già hơn.thằng già này nói ko chỉnh đc,thích thì kê đồ vô,lấy búa đập 1 phát,hở cở nào ko đc.
    chít cha,nó đòi đập xe em.em chưa đập nó là may lắm lắm rồi đó.( hum đó đi với bác boonvip)
    em nói :THÔI DẸP,DẸP ĐI.DẮT XE RA TUI VỀ. về em chỉnh chưa đấy 5p

16. kecodon0077

kecodon0077 Thành viên

Thay bóng Philips X-treme Vision 2011 vào, vẫn xài điện máy như zin (không chế cháo gì hết). Cường độ mạnh hơn bóng zin rỏ rệt, nóng cũng hơn zin 1 chút.

Giả hay thật thì chọn chỗ nào uy tín mà mua. Chỉ có người mua lầm chứ người bán không có lầm. Chỗ mình mua là tinhanhshop thuộc hạng sạp VIP trên biker nên cũng yên tâm.

15-40 thì hậu tốt hơn zin nhưng chắc không tốt bằng xe em 14-36 (ratio 2,57) rùi. hihi

bacsi_tai2000 thích nội dung này.
  17. minhon88

minhon88 Thành viên

hix. nghe anh quảng cáo chắc ko dám ghé.hehe.cái vụ sên xa gấp và did lâu gãn thì em ok.nhưng nhông 15 dĩa 40 thì em chưa có cảm nhận thưc tế.hix.em thì ít đi àh.nhưng mỗi lần đi thì ko ít.nên có lẽ ko thích hợp với em.mún gì thì mún nhưng bi giờ thì chưa đc.phải đợi qua tết đã.vỏ mòn,nhông sên dĩa gãn,mòn thì làm 1 lần.hihi

anh chạy thử số 5 chưa.

18. kecodon0077

kecodon0077 Thành viên

Sên 6500km là rơ ống chỉ rồi, chờ thay chung với vỏ chắc nghe nhạc giao hưởng hơi bị lâu đó. Số 5 a chạy thấy cũng nhẹ hơn zin 1 chút thôi, để ý mới biết. Vả lại xe anh giờ đã 6500km, máy đã đều-mạnh, cho nó giãn hậu xíu cũng không thành vấn đề. Sợ số 5 chạy không nổi thì làm bộ 15-41 của Taurus đi, depa tốt hơn zin 1 tí đó, số 5 mặc sức mà kéo...

bacsi_tai2000minhon88 thích nội dung này.
  19. minhon88

minhon88 Thành viên

ý kiến này hay.em đã xem qua biker rồi.đã có đủ nhông dĩa.

Nhông 14, 15 :50k
    Dĩa 32 33 34 35 : 100k
    Dĩa 36 37 38 39 40 41 42 43 lòng xoáy : 110

em mún giữ lại tỷ số truyền như nhà sx nhưng mún sên nhông dĩa lâu giãn và xa gắp.hihi.con người tham lam quá anh nhỉ.em nè

---------- Post added at 02:58 PM ---------- Previous post was at 02:57 PM ----------

nhưng ko biết sợi dây sên đủ dài ko anh

20. linhkakakaka

linhkakakaka Thành viên

.Mình muốn thay sên cho lâu trùng thì thay loại nào? Có cần thay nhog ko? Sư dung nhong zin được ko? Tăng sên hoài. Chán. Hj

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.