Cảm nhận & chia sẻ kinh nghiệm YAMAHA Exciter 5 số côn tay

kecodon0077
27/4/2011 4:11Phản hồi: 59.894
59.894 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xe bạn có tháo đầu đèn ra lần nào chưa? coi chừng xiết ốc vít chưa chặt hoặc ngàm-móc chưa vô... Tháo ra kiểm tra xiết lại tất cả ốc vít nha. Mình thấy Ex không bị rè đầu như mấy chiếc Fu Neo-X của Honda đấy. Tuy nhiên trong khoảng roda đừng có kéo nhiều ga, xe nào cũng rung rung đầu đèn-tay cầm cả.

Kid hồi nãy có cm mà bây giờ nằm luôn rùi hả? Cái pô bỏ ra 350K là xong thui minhon ui
Vâng em sẽ kiểm tra lại tại vừa rồi lắp cái chip si nhan thợ nó lắp chưa đc chặt

Gửi từ GT-I9100 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
giỡn hoài a p . đang thức đón giao thửa mà . hehe . đang dota😁
Anh kecodon ơi sao xe em vít hết ga chỉ đc 90km/h là sao ạk

Trùi, bạn nói nghe xấu hổ cho Ex ghê. Mà mới 900km đã test chi sớm vậy? Roda bạo lực hà? Qua 1000km test mới an toàn, mà lúc đó xe cũng chưa nhẹ hẳn máy đâu. Ex mà nói chỉ được 90km/h là vô lý quá, xe mình hết số 3, móc qua số 4 đã gát kim 90km/h rùi. Muốn test phải cầm hết ga ở số từ số 3-->4-->5, 1,2 không cần cầm quá gắt
Chắc em ở miền núi đường hơi dốc nên kô test đc. Mà em sinh năm 92 mới mua xe lần đầu nên cũng chưa bít chăm sóc em nó như thế nào nữa

Shavy
ĐẠI BÀNG
12 năm
hôm qua bỏ xe ở TP em về quê rồi ;)) t2 mới lên, tiếc quá ko đua bơi với mí a dc :">
Các bác chuẩn bệnh cho vk em với 😢 Tình hình 900 rồi mà tiêng o o o ngày 1 nhiều. Còn mấy cái hú hiếc em chả biết nó như nào, ở đây chẳng có ai mà so sánh cả 😢.

Em quay buổi tối bằng điện thoại nên hơi cùi. Tiếng nghe không được rõ lắm vì em đi ngoài đường. Cái mà e nhận thấy rõ nhất là khi trả số. Điện thoại em treo ở túi túi áo ngực mà còn nghe rõ tiếng cạch. Các bác xem thế có bình thường không ạ
Đấy chính là tiếng hú đấy chú. Mọi việc đều BT. Khi trên 1000km thay nhớt xịn vào sẽ cảm nhận sự khác biệt
xe em hú ik chang hú ik như xe tăng vậy, mừ khi chạy high speed bóp amaza thì êm như xe...đạp,papa nói càng ngày xe mày càng dọng nồi hú ầm ầm,h tối nay đi tất niên chạy mà cái tay ga nó rung pặc pặc cảm nhận được cái ga nó đập bụp bụp

các pác ui,gần tết mọi ng có off lại hok😢
À năm mới chúc toàn thể anh em tinhte, biker cũng như trong topic 1 năm mới mạnh khỏe, làm ăn phát đạt và luôn an toàn trên mọi nẻo đường ^^
Makeup xế yêu đê:
Tay Biker này:
Đĩa RCB này:
Sên D.I.D này:
Toàn cảnh này:
haisinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
đĩa rcb của bác là đĩa 300mm à? Cảm nhận lực phanh thế nào hả bác? Em cũng đang định lên đĩa rcb nhưng thấy 300 to quá, không biết đĩa to có ổn không? định lên đĩa 260 thôi nhưng em cũng khoái đĩa to hơn? Mà bác mua bộ đĩa rcb nhiu xiền vậy? Mà cặp tay của bác cung rcb à? Nhiu $ vậy ạ?
aclice
TÍCH CỰC
12 năm
Thay bao tay cho ex dễ không bạn? Sao tháo ra được . Nghe nói 2 dây ga thay hơi rắc rối phải không ....
Đĩa to phanh hơi gắt hơn xíu nhưng không sao bạn ạ, mình thấy cũng không khác đĩa zin là mấy. Đĩa mình mua loại 1 cả past nữa là 1600k, tay nắm là tay nhái RCB vì ở chỗ mình không có tay xịn, tay thắng+côn thì tay biker chống gãy mình mua về đến đây cả ship la 1300k
Thay có 2 cách thay nhé bạn.Nếu bạn mua loại chỉ có vỏ không thì bạn tháo cái vỏ cũ ra giữ lại ống ga và bỏ vỏ mới vào(lưu ý khi tháo vỏ cũ và bỏ vỏ mới bạn phải châm cho nó ít nhớt máy). Nếu bạn mua loại tay nắm bao gồm cả ống ga thì phải để ý mua loại ống 2 dây ga, bạn tháo hẳn cục bắt công tắc phái bên tay ga ra sẽ thấy cách dây ga bắt vào ống ga. Bạn tháo ra rồi lắp lại giống như cũ là được con không thì vẫn giữ nguyên ống ga cũ thao cái bao mới ra khỏi ống ga rồi lắp vào là chắc ăn nhất đỡ phức tạp😁
haisinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu như phanh bị mòn thì lại phải thay pass của nó à? Hay thay pass hãng cũng được hả bác?
Mình ở Tuyên Quang,Bác ZIPPO6600 hay lên TQ công tác a?việc gì vậy Bác?cuối năm nên nhiều việc quá,bây giờ
mới vào diễn đàn đc.Em cũng phải cám ơn các bác trong diễn đàn,đã cho mình DSCF6498.jpg DSCF6499.jpg DSCF6500.jpg DSCF6501.jpg DSCF6502.jpg DSCF6504.jpg nhiều kiến thức bổ ích về (vợ 2) của chúng ta,những người bạn cùng chung niềm đam mê xe côn tay.Bận nhưng mình vẫn chụp vài kiểu em nó lên ra măt anh em.Có gì a em góp ý cho mình nhé,mới lên cũng hơi gà tý,mình ở miền núi mà.heee!
Sắp tới có lẽ mình cũng lại đi công tác trên ấy. Mình làm về Giao thông đang làm đường ở huyện Hàm Yên. Mình lên hay làm việc ở sở GTVT Tuyên Quang chỗ đường 17/8 phường Phan Thiết ấy😁

Em trc sau cũng chọt cái pô giống anh hehe

---------- Post added at 01:22 AM ---------- Previous post was at 01:18 AM ----------

Bác hô hào off off tới ngày off Bác báo bệnh potay hix!
hix,xin lỗi tất cả các pác,cáo lỗi,ho sặc sụa ở nhà nước mắt nước mũi ra ào ào,hjx

có pác nào bít về vấn đề hú dọng nồi k ạ,bao nhiêu km nó mới bớt vậy,sao em thấy xe em càng ngày càng hú lớn vậy
mày hay há ku.nói off cho chú mày cái decal mà có thấy mày đâu,thấy xe anh vói quocdatat dựng gần nhau ko?chán chú mày quá:smoke:
còn cái vụ hú với dọng thì xe mới chiếc nào củng vậy thôi ku,1000k thay nhớt với lọc sẽ thấy khác,mà hồi mua tới giờ thay lần nào chưa nhok?
thui em xin cáo lỗi các đàn anh:giggle:,khi khác có cơ hội em đi,nhìn thấy em tiếc quá trời,=.=! xe em đậu vô nửa là 13 chiếc,hix😢

nhớt thì 500km đầu em thay 1 lần ùi,mà dạo này máy hú hơn lúc đầu,1k km thay nhớt hãng hả anh :bounce:
dạ đúng rồi anh,chạy 2000 rồi muốn thay nhớt nào thì thay.khuyến cáo của hãng là nên thay nhớt máy bay phản lực mới phê:cold:
thế là a e làm cùng nghề rùi.nhà e cách đấy hơn 600m,bác lên trên ban QLDA đúng không?e cũng thế,cũng phải lên suốt,làm việc chỗ anh SANG.Bác lên nhớ alo cho em nhé.Sđt cua e.0972849989.Em lên QUÝ SN 1984.ok
À thế à. Mình hơn cậu 1 tuổi, mình cũng tên Quý. Sáng thì mình biết rất rõ, cứ lên hỏi ông ấy ông Quý Nghệ An hoặc Quý Hoàng Nam là ông ấy biết. Cậu làm công ty gì thế, Đường Lâm hay thuận tân hay gì....
Em cùng mấy a em,cũng đầu tư máy móc,vừa rùi mấy a e về làm mảng kỹ thuật cho cty ông chú làm QL2C và đcgiá QL2 tránh a a.Thế mà a e ko biết sớm,bọn e cũng đang thức để làm đây.a chưa ngủ a?số đt của e đấy có gì bác alo
Nhưng tiếng cạch to thế có bình thường không bác. Hú vậy mà nghe bé tý trong khi cạch thì...
lại thêm 1 bác màu vàng . hjhj

---------- Post added at 07:17 AM ---------- Previous post was at 07:14 AM ----------

gần tết ta chắc off thêm 1 lần nữa đó bạn . để mấy a lớn lên lịch đã . hjhj

---------- Post added at 07:18 AM ---------- Previous post was at 07:17 AM ----------

chúc mọi người năm mới phát tài nhé . topic mình ràng duy trì nha ae . cung hỉ cung hỉ . hjhj
Thấy xe ai cũng bọc lại yên nhỉ, xe mình chỉ bọc lưới thôi ngồi cho mát "đit"

---------- Post added at 08:33 AM ---------- Previous post was at 08:24 AM ----------

Đĩa RCB khác gì đĩa zin ko bạn, thấy chạy đĩa zin thắng rất nhẹ lại rất ăn nữa, mỗi lần mình thắng là chỉ dám rà thắng thôi ko thì bay luôn xuống đất mất.
Năm mới 2012 rồi, chúc các bạn trong topic 1 năm mới an khang thịnh vượng nhé ........ nhân đây cũng xin ra mắt bang chủ Kecodon007 ạ ........... mình đi Ex R có vẻ cũng hơi lạc lõng, nhưng đam mê thì vẫn cháy bỏng nhé các bác. với lại có nếp thì phải có tẻ chứ, hok lẻ toàn côn tay ko thì làm sao cân bằng dân số được đúng hok nè 😃

sẵn sưu tầm được bài này cho bạn nào xe bị hú quá cỡ nhé :

http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php?t=274774
Năm mới 2012 đã đến rồi, chúc các bạn trong topic năm mới an khang thịnh vượng ..... nhân đây cũng xin ra mắt bang chủ Kecodon ạ, mình lén lén hôm qua các bạn đi off thì mình gia nhập bang Exciter 2011 nè 😃 Tuy mình đi Ex R có vẻ hơi lạc lõng nhưng niệm đam mê với Ex của mình vẫn cháy bỏng hok thua kém ai đâu ạ .......... với cả có nếp thì phải có tẻ chứ, hok lẽ toàn côn tay hok thì mất cân bằng giới tính quá ạ .........

Bài sưu tầm được đầu năm là cho các bác kêu ca xe bị hú nhé, ai cần thì vào tham khảo :

http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php?t=274774
chao ca nha . du moi gap mat lan dau nhung anh em rat than thien va rat vui , lam sao neu co diep gap lai mong dc lam 1 co bida voi anh em nhung mong dung gap cao thu vi em moi biet danh ... chuc ae an tet tay vui ve ,hanh phuc ....
hôm qua sao về sớm vây anh?quay qua quay lại chụp hình xong cái ko thấy anh đâu luôn,hôm qua bida vui lắm,topic mình nhiều cao thủ bida lắm nha...gặp lại em sẽ làm với anh 1 ván😃
Nhan cho Phong sdt hôm nào AE cfe cfáo.fone 0918050901.bida dánh vói P thi ok vì P thuôc dang cö yê'u

---------- Post added at 12:39 PM ---------- Previous post was at 12:33 PM ----------

Låp cái duôi dèn chüa,khi nao xuô'ng SGon goi a nha e trai,làm ly cfe + cö bida vói a

Các Bác cẩn thận mấy tay cơ yếu nha keke:eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019