CSKN Cảm nhận & chia sẻ kinh nghiệm YAMAHA Exciter 5 số côn tay

Thảo luận trong 'Xe máy' bắt đầu bởi xtitan, 27/4/11.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. huycyber

huycyber Thành viên

Từ ngày hôm nay đến lúc khởi hành đồng hồ xe bạn có thể là 2700-2800,vậy nên thay 1 bình mới vì nhớt hãng tầm 1000km là thay đc rồi.Nếu sức bạn đủ thì xe nó cũng đủ,mình rất nhìu lần cầm tay ga đi 1 ngày 5-600km/ngày,có nghĩ giữa đường 1-2 lần 20-30p,nên mình nghĩ exciter dư sức tải hơn thế nếu máy móc ngon lành,nhớt nhao và nước làm mát đầy đủ.Tr khi đi nhớ coi bánh xe,sên,chén cổ (xiết lại chén cổ hay làm lại chén cổ đi đầm xe và ko kêu cạch cạch),cần thì đeo kíng chiếu hậu zin vào gần tết mấy ổng làm khó dễ cho đủ chỉ tiêu hay kiếm tiền ăn tết.
  2. vietub

vietub Thành viên

Nghe nói chén cổ đã lâu mà em chưa biết nó là cái gì. Ex zin mới mua về cần làm chén cổ hả bác. Chén cổ chắc ở cổ rồi làm mất nhiều không bác. Cái đấy làm có đơn giản không chứ chỗ em bọn sửa xe gà tồ lắm nói sợ nó k biết.
  3. cuong2

cuong2 Thành viên

428H là bản dày, 428D là bản mỏng như xích zin, còn 428HD thì mới nghe, chưa thấy lần nào. Có loại DID racing change mới ra thì bền hơn loại cũ(cái mà em với bác mới mua đấy^^) là roller change. Loại mới có màu đen và vàng với 428D ah, không có 428H.
  4. vietub

vietub Thành viên

Thôi thôi em đang đau lòng chuyện đấy đây. Có vẻ cái đèn luxenon cũng k phải. Bạn Bachdocsatnhan bảo của bạ ấy nút bấm khác cơ. Em thử rồi của em có mõi 3 nấc và 1 cần gạt thôi theo thử tự |Đỏ|Xanh|Xanh|. Nếu để giữa màu xanh dương và màu xanh lá nó ra xanh lam nhạt nhạt nhưng để giữa đỏ và xanh dương chả được gì. Vậy của em có mỗi 4 màu chứ không phải 6 màu như các bác ấy :(
  5. minhon88

minhon88 Thành viên

Đọc ở trang chủ thấy có máy tính bảng toshiba exciter kìa. Anh em làm 1kái.hjhj.
  6. huycyber

huycyber Thành viên

Chén cổ ex nó hay bị rơ,dù hãng nó xiết rất chắc nhưng 1 thời gian là nó lỏng ra,bóp thắng trc nghe cạch cạch hay vô ổ gà nhỏ nó cũng kêu,nếu muốn ngon lành thì làm lại chén cổ,nếu ko ở tp.hcm thì mua bộ chén cổ bi đũa thấy có bán trên mạng,mua về đem ra tiệm cho tụi nó làm cũng ok thôi.
  7. NguyenBinh2105

NguyenBinh2105 Thành viên

Lắp cái bugi iridium power vào đi có cảm giác j khác k bác? Cái luxeon có dễ lắp k?
  8. vietub

vietub Thành viên

Thợ lắp ộ chứ mình k mó tay vào nên k rõ. Có vẻ lắp đèn dễ hơn là cái bugi. Sau khi lắp vào mình có cảm nhận: hình như xe yếu đi...
  9. Bachdocsatnhan

Bachdocsatnhan Thành viên

bác xài cặp ride it à,hay là biker vậy,cái móc bác ship từ đâu vậy,trong này có ko,em đi xúc 1 cái,nhìn cái móc lego tự chế của em thấy vãi
  10. vietub

vietub Thành viên

Em ship trong đó ra đấy bác. 40k bác tìm thử các sạp bên biker xem. Tay em là rider it ạ. RCB k có số và biker thì giá chát quá + phải chế chế cái gì nữa ấy nên em hơi sợ.

---------- Post added at 02:46 PM ---------- Previous post was at 02:44 PM ----------

Em đã nhận được nhớt. 4 chai shell ultra mới cóng còn nguyên tem, số seri. 1 chai súc rửa hôm nào thay nhớt shell súc luôn, 1 lọ Tóp (nhìn qc thấy to mà mua về bé tý à, chắc để vừa cốp xe đi về quê xài dần :D)
    Bachdocsatnhan thích nội dung này.
  11. chicharito135

chicharito135 Thành viên

12. Bachdocsatnhan

Bachdocsatnhan Thành viên

cho em cái link shop nha pác,cái móc á,ride it bao nhiu vậy bác,hỗm em ra hỏi nó nói 350k,thui khỏi lun,mà baga nhựa thì 140
  13. zippo6600

zippo6600 Thành viên

Lắp bugi denso idirium power vào bạn phải chỉnh lại xăng gió thì chiếc xe của bạn mới được như ý. Nếu lắp vào mà không chỉnh lại xăng gió thì xe cảm giác đi yếu hơn xíu và nguy cơ die bugi là có thể đấy:D
  14. sakura winter

sakura winter Thành viên

theo thực tế thì khi lắp em nâng cái chấu L lên cao 1 chút sau đó chỉnh xăng gió lại là ok,nếu để zin gắn vào xe yếu là cái chắc,:) lúc trước em củng bị y chan vậy tưởng bugi die nhưng khi tháo ra nâng cái chấu lên rồi gắn lại thì khác biệt thấy rõ,bác vietub thử so sánh độ dài của bugi zin và bugi denso sẽ hiểu nâng chấu để làm gì liề áh.:smoke:
  15. vietub

vietub Thành viên

Em đã nhận được nhớt. 4 chai shell ultra mới cóng còn nguyên tem, số seri. 1 chai súc rửa hôm nào thay nhớt shell súc luôn, 1 lọ Tóp (nhìn qc thấy to mà mua về bé tý à, chắc để vừa cốp xe đi về quê xài dần :D)
    Ok mai em ra 3s bảo nó chỉnh lại cho. Không biết chỉnh xăng gió có lâu không các bác nghe nói phải tháo tung dàn áo à. Bình thường lặt vặt căng xích, bơm lốp thì nó k lấy tiền thế chỉnh xăng gió có mất tiền k nhỉ.
    Nãy em lấy ThreeBond và bàn chải đánh sạch xích sau đó xịt nước rửa hóa chất. Lau khô rồi em lấy dầu hỏa thấm ướt giẻ lau sạch xích rồi lại phun nước sạch bớt dầu hỏa xong em lại lau khô xích rồi lấy chai Top1 xịt từng mắt xích 1. Em định lây thêm dầu cầu ô tô tra vào nữa cho chắc nhưng sợ nó phá Top1 nên k dám. Em làm theo trình tự thế đúng chưa ạ @@

---------- Post added at 05:26 PM ---------- Previous post was at 05:25 PM ----------

Xe em mà nóng máy để chạy không tải xe có vẻ đuối đuối ga sắp tắt máy ấy. Trước sáng ra trời khoảng 10độ nổ máy cái máy nổ tầm 10s là chết nên phải kéo le giờ máy lạnh nổ máy 3-4s sau die...

---------- Post added at 05:34 PM ---------- Previous post was at 05:26 PM ----------

Các bác xem hộ em bigi như thế này là ăn xăng hay thiêu xăng hay bình thường với ạ. Em tính trung bình trong 1000km đầu tiên thì khoảng 63km/l
    [​IMG][/URL][/IMG][​IMG][/URL][/IMG]
  16. sakura winter

sakura winter Thành viên

thiếu xăng trầm trọng rồi bác ơi,đầu bugi trắng nhách rồi.bớt gió đi bác ơi.nâng cái chấu bugi lên luôn nhé.cần canh chỉnh xag gió lại rồi,
  17. chimsau779

chimsau779 Thành viên mới

mấy bác ơi, cho em hỏi tí, xe exciter 2011 xe nào cũng bị hú trog thời kì rôđai ạ? xe em nó hú ghê quá @@ cách 2 mét không nghe gì chỉ nghe hú... (mới đi được 220k/m thôi ạ) newbie làm phiền mấy bác tí
  18. loibao

loibao Thành viên mới

A Phong chân dài tình hình mở cổ pô sao rồi anh.Up cho AE biết thông tin để đàn em xúc tiến keke:hot:

---------- Post added at 06:13 PM ---------- Previous post was at 06:10 PM ----------

Theo kinh nghiệm của nhìu tiền bối a Phong chân ngắn & a Phong chân dài thì EX2011 đang rodai thì hay bị hú.Nhưng nếu hú vượt mức cho fep thì mang ra 3S kiểm tra.Bên biker có 1 Bác post 1 bài về vụ ra 3S đổi nồi nêu xoan chảo j ah.Vì xe bác ây hú vượt mức bình thường!
  19. sakura winter

sakura winter Thành viên

cái này hên xui thôi bạn.mà tình hình xe bạn chạy bao nhiêu km rồi.thay nhớt chỉnh xăng gì chưa:)
  20. vietub

vietub Thành viên

Hix vậy mà em cứ để thế đi suốt thời gian roda. Cái bugi này là zin mà bác sao lại nâng chấu ạ, cái denso mới có phải nâng chấu không, em lắp vào xe rồi giờ hết tháo :(
Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.