Cảm nhận Docomo Sharp Aquos Zeta SH-04F tại Việt Nam

CongNgheNhat.vn
22/7/2014 10:6Phản hồi: 93
Cảm nhận  Docomo Sharp Aquos Zeta SH-04F tại Việt Nam
Mở hộp và cảm nhận nhanh về chiếc DOCOMO Sharp Aquos Zeta SH-04F
tại Công Nghệ Nhật :

Sau 1 thời gian chờ đợi của các fan Japan Mobile Phone ở Việt Nam, thì hôm nay chiếc SH-04F của nhà mạng Docomo đã cập bến Việt Nam tại Công Nghệ Nhật.
Đúng như sự mong ngóng của các Fan, chiếc SH-04F lần này là 1 siêu phẩm của Sharp với thiết kế đẹp - đặc biệt là màn hình và 1 cấu hình khủng không hề thua kém gì so với những chiếc Smartphone mới nhất của các ông lớn hiện nay.
Và sau đây sẽ là bài mở hộp và cảm nhận nhanh về chiếc SH-04F - siêu phẩm SmartPhone mới nhất của Sharp này:

- Nguyên hộp 2 chiếc SH-04F màu đen và màu trắng tại Công Nghệ Nhật :

- Fullbox sản phẩm chỉ gồm: + Thân máy + Pin

+ Sách hướng dẫn sử dụng
+ Phiếu bảo hành
+ Hộp
[​IMG][​IMG]

- Hình ảnh chiếc SH-04F nguyên seal :
[​IMG][​IMG]

- 2 chiếc SH-04F màu đen và màu trắng tại Công Nghệ Nhật :

Quảng cáo

- Ngay khi nhìn vào chiếc SH-04F thì điểm bắt mắt với chúng ta đầu tiên chính là màn hình lớn 5,4 Inch IGZO X EDGEST với phần mặt trước chiếm đến 81% là màn hình cảm ứng, phần viền màn hình thiết kế siêu mỏng, gần như là không có viền. Cho chúng ta 1 cảm giác rất đã mắt khi sử dụng màn hình lớn như vậy

[​IMG][​IMG]

- Màn hình IGZO của Sharp luôn là 1 thương hiệu lớn với việc cho hình ảnh đẹp, sống động và chân thực đến khó tin:
[​IMG][​IMG][​IMG]

Ngoài ra, Aquos SH-04F còn có hiệu ứng ánh sáng lạ mắt. Mỗi khi mở hay nhận được thông báo, màn hình và bốn viền xung quanh sẽ có hiệu ứng sáng màu rất đẹp.
Hơn nữa ,bao quanh viền của mặt lưng là bộ khung có khả năng dẫn sáng, có thể sáng rõ lên trong tối khi đèn Flash được kích hoạt.

Quảng cáo

- Tiếp theo nhìn về thiết kế của chiếc SH-04F này. Thì chiếc SH-04F lần này được Sharp thiết kế khá
là độc đáo. Với khung máy được thiết kế theo dạng khuôn lục lăng , các cạnh thân máy có dạng lục
lăng làm cho chiếc máy dễ cầm hơn, cảm giác cầm trên tay chắc chắn hơn, và giảm việc bị trơn trượt:
+ Cạnh dưới thân máy:

+ Cạnh phải với chân sạc/ kết nối Micro USB để hở nhưng vẫn chống nước chuẩn IPX5/ IPX8 :

+ Cạnh trên thân máy có jack cắm tai nghe 3,5mm cũng để hở nhưng cũng chống nước đạt chuẩn
và khay sim + khay thẻ nhớ Micro SD:

Khay sim+ khe thẻ nhớ Micro SD (hỗ trợ thẻ lên đến 128GB )

+ Cạnh phải thân máy là phím nguồn, phím tăng giảm âm lượng và 1 khe để gắn dây treo :

+ Phím nguồn và phím tăng giảm âm lượng được thiết kế khá sang và lệch lên đầu thân máy nhưng
việc sử dụng cũng khá là dễ dàng :

- Mặt trước thân máy gồm camera trước , loa thoại và phần dưới có logo Docomo quen thuộc :

+ Loa thoại:

+ Logo nhà mạng Docomo quen thuộc .Camera trước của chiếc SH-04F này lại được thiết kế hơi đặc biệt khi nằm ở phần dưới của máy chân của thân máy :

- Mặt sau được thiết kế phẳng bằng chất liệu đặc biệt tạo nên độ óng ánh khi nhìn nghiêng.Mặt sau
gồm có Camera chính , Led Flash , biểu tượng NFC, loa ngoài và mã SH-04F ở chân thân máy:

+ Camera sau thiết kế tròn với 1 vòng chống gỉ bên ngoài bảo vệ camera bên trong khỏi trầy xước
và dễ dàng lau sạch khi bám vân tay :

+ Mã SH-04F của công ty Sharp Corporation :

+ Logo Aquos Phone :

- Về Camera của SH-04F:
SH-04F được trang bị 1 camera 13,1 MP Cmos được trang bị thêm công nghệ Night Catch 2 chụp cảnh đêm tuyệt đẹp. Cùng với khẩu độ 1,9 Bright Eye sẽ cho ảnh chụp sắc nét và màu sắc sống động:
+ Camera của SH-04F hỗ trợ quay phim 4K2K ( 3840 X 2160 ) chất lượng gấp 4 lần video Full HD :

- SH-04F cũng được Sharp trang bị cho 1 cấu hình khủng không thua kém bất kì chiếc Smart Phone
mới của các ông lớn hiện nay với chip Qualcomm SnapDraogon 800 lõi tứ nhân 2,3 Ghz, pin khủng
3300mAh cho thời lượng sử dụng lên đến 3 ngày , Ram 2GB , bộ nhớ trong 32GB và hỗ trợ thẻ nhớ
ngoài lên đến 128GB.

- Cùng nhìn qua 1 chút về giao diện của máy :

+ Màn hình chính :

+ Giao diện ứng dụng với việc kéo đổi trang dọc độc lên và xuống độc đáo:

+ Giao diện cài đặt nhanh :

+ Giao diện phần cài đặt :

+ SH-04F được chạy trên nền Android 4.4.2 mới nhất :

Docomo Sharp Sh-04F đã được đăng ký mở mạng thành bản Free sim để sử dụng bình thường đầy đủ mọi tính năng với sim của tất cả các nhà mạng ở Việt Nam bởi Công Nghệ Nhật, wifi, 3G ổn định:

Bài mở hộp và cảm nhận nhanh chiếc SH-04F đến đây là hết.
Công Nghệ Nhật sẽ sớm có bài Review về các tính năng độc đáo được tích hợp trên chiếc SH-04F này.
Chi tiết sản phẩm và cập nhật giá xem thêm tại: DOCOMO Sharp SH-04F
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

úp ^@^ theo dõi tốp bíc này kakaka mong chờ ý kiến phản hồi từ khách hàng heheh
huy_cuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
"- Mặt sau được thiết kế phẳng bằng chất liệu đặc biệt tạo nên độ óng ánh khi nhìn nghiêng"
Chất liệu gì vậy ad? Giống kính của Sony Z1, Z2 hay nhựa?
mualarung01
ĐẠI BÀNG
10 năm
con này dùng mạng ở việt nam có vấn đề gì không, như tin nhắn, sóng 3g, cập nhật phần mềm..., chủ top có thể nêu những khó khăn khi dùng máy này tại việt nam. mình định thử nhưng chưa am hiểu về điện thoại nhật lắm
@mualarung01 con này thì về Việt Nam đã được mở mạng và sử dụng với các mạng ở Việt nam bình thường bác ạ,nghe gọi,nhắn tin, 3G và wifi đều ổn 😃
con này có sạc k bạn? sao mình k thấy sạc đi kèm thế 😔
với cả nếu sau này ra bản rom mới cho android, thì máy này up rom kiểu j bạn? mình ở tỉnh xa nên khó có thể lên chỗ bạn up rom được. thx
badauyeu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thiensu114 Gần như các hãng điện thoại Nhật khi mua đều chỉ có máy, que chọc sim. Bạn phải bỏ tiền mua thêm sạc hoặc tai nghe
mualarung01
ĐẠI BÀNG
10 năm
với cả nếu sau này ra bản rom mới cho android, thì máy này up rom kiểu j bạn? mình ở tỉnh xa nên khó có thể lên chỗ bạn up rom được. thx
Ko thấy bác trả lời đoạn này???
@mualarung01 Máy Nhật đa số phụ kiện kèm theo ko có j bác ạ.chỉ có sách hướng dẫn sử dụng, phiếu bảo hành và hộp.Khi mua máy tại Congnghenhat.vn thì bác sẽ được tặng kèm cáp sạc và củ sạc cũng như được dán màn hình luôn.Còn Rom của dòng máy nhật như Sharp hay Fujitsu, muốn up Rom thì phải gửi máy sang bên kia mới làm được bác ạ
canminh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy đẹp, ngon. Nhưng chưa rẻ.
cám ơn bạn. liệu bên congnghenhat có hỗ trợ khách hàng việc up rom k?
caramen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác chủ cho em hỏi con này camera so với z2 thì thế nào,pin sử dụng so với z2 có nhỉnh hơn không.Em đang định mua z2 mà nhìn em nó thấy bồ kết kinh khủng.
@caramen để so sánh camera thì hơi khó bác ạ.mỗi dòng camera của mỗi hãng có những ưu điểm khác nhau.riêng như trên camera của dòng Sharp này, camera chỉ 13,1 MP nhưng hình ảnh chụp thì rất sống động, màu sắc cũng đẹp, được trang bị khẩu độ 1,9 bright eye. Thêm nữa ở camera của SH-04F lần này được trong bị thêm công nghệ Night catch 2 cho cảm nhận chụp ảnh đêm rất tuyệt. còn thì bác có thể cảm nhận thêm để xem 2 camera nó khác nhau thế nào 😃😃
thien su
ĐẠI BÀNG
10 năm
QUÁ TUYỆT VỜI, NHÌN MÀN HÌNH ĐÃ HÚT HỒN RÙI...
GIÁ CÒN CAO QUÁ... ĐƠỊ THUI
caramen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm ơn bác chủ.Chắc e gom lúa đợi giảm về 15 củ múc là đẹp.Em đủ tiền chiến z2 xách chân rồi chỉ lý cố thêm được chút ít thôi mà con sharp này trội lên hẳn gần 5 củ lận @.@
@caramen vì con này hiện tại đang rất hot bác ạ 😃
video đánh giá đi bác chủ ơi !
@zoro_mia sẽ có sớm nhất thôi bác nhé 😃
Video chụp đêm của hắn thật ấn tượng, không biết thực tế thế nào. Nhưng tại sao Sharp mà lại sx tại China nhỉ, làm em mất hết cả hứng luôn
@Celica2000 sản xuất tại Trung Quốc là nhà máy đặt tại đó thôi bác.còn thì về dòng điện thoại Nhật này bác có thể yên tâm hoàn toàn về phần cứng,chất lừ 😃
Đang dùng SH-08E, màn hình IGZO mà thấy chán luôn. Mấu sắc kém, góc nhìn hẹp. Con này cũng thế thôi.
@namtinhcorp con SH-04F này được tích hợp thêm công nghệ đèn nền PureLED.hình ảnh trong,sáng và màu sắc đẹp hơn rất nhiều so với trên SH-08E và SH-06E bác ạ
Ad cho xin cái giá, thanks =)
@Mắt Diều Hâu 97 giá hiện tại vẫn đang là 17tr5 bác nhé 😃
CUA
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em mới quất 1 em này. Máy dùng ngon nhưng bị lỗi không gửi được sms khi bật 3G, không biết các bác khác có bị không?
@CUA trên SH-04F thành công mà bác
CUA
ĐẠI BÀNG
10 năm
@CongNgheNhat.vn Em dùng sim Vina, thử rồi mà không được bác ạ!
@CongNgheNhat.vn Con 02f thì khắc phục sao bác
@CongNgheNhat.vn Con 02f thì khắc phục sao bác
Con này có hàng chính hãng ko vậy các Bác?
@Mr Thành™ SH-04F là hàng chính hãng Sharp xách tay từ Nhật bạn nhé 😃
Quá chát với cái giá hơn 17 củ!!! Bỏ hàng chục đi thì đt này sẽ cực cực Hot...nóng bỏng tay luôn...!!! 😆
LG G2 và Galaxy J, One J...Những "em bé" này sẽ hợp túi tiền của nhiều người mà vẫn là "cao cấp" và "khủng".
phanluck
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thiết kế đẹp quá. Không biết con này về VN bao nhiêu?
Đã có máy cũ chưa nhể? Bác nào trải nghiệm xong pm e cái giá với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019