Cảm nhận Docomo Sharp Aquos Zeta SH-04F tại Việt Nam

CongNgheNhat.vn
22/7/2014 10:6Phản hồi: 93
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác xem thêm bài review nhanh các tính năng độc đáo tích hợp trên Sharp SH-04F nhé !
http://congnghenhat.vn/a332-review-cac-tinh-nang-vo-cung-doc-dao-tren-chiec-sharp-sh-04f.html
@CongNgheNhat.vn Cho mình hỏi sh-04f có bản rom tiếng việt không vậy, bạn nào rành xin chỉ giáo
hidenman
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hien dang xai em nay thay rat ok
Man hinh nhin rat dep mau sac rat tuoi.May chay muot ko bi loi gi. Choi game lien tuc cung may cung rat mat.

Ve phan chup hinh thi em no chup dem rat tot, chup trong dieu kien ko he co mot ti anh sang nao ma em no van cho ra 1 tam hinh sang nhu ban ngay, tuy hoi co noise 1 ti khi zoom nhung ko dang ke.

Con may cai chup hinh 360, len blur thi do ban kitkat 4.4 co nen that su thi ko tot.

Ve phan nhac thi loa ngoai em no hoi nho, chac do Nhat no ko thich de loa ngoai lon. Nhung gan Headphone vao thi am thanh nghe rat ok.

Ngoai ra mot so tinh nang nhu grip sensor va tim thong tin thong qua hinh anh cung rat tien.

Hien gio thi em no minh chi thay la ve dung luong pin ko dc tot cho lam neu choi game nhiu tam 3-4h la het pin. Minh ko bit la do Android 4.4 hao pin hon ban cu hay do xai o VN no the.

Ngoai van de pin ra thi kha nang bat wifi o xa ko dc tot. Con Nokia N5800 cung khoan cach ma wifi bat dc 2 nat trong khi SH-04f tim ko ra.

PS: Sorry do dang luot web = dt nen ko viet co dau duoc
Pin máy được nhà Sx rất kỳ vọng , là ưu điểm mạnh của máy, bác thử xem lại cấu hình như wifi, 3G, độ sáng màn hình, Gps, các tính năng dùng Senser xem đã hợp lý chưa, máy có nhiều chức năng mới lạ, bác làm quen dần, ae dùng JMP thường càng dùng càng hiểu và thấy nhiều cái hay, cái tỷ mỉ mà người nhật họ đưa vào, khi đã hiểu rùi sẽ làm chủ dc "em ý" khi đó sẽ thấy "iu JMP" thui a, thường ae chơi JMP hay nói vậy, không biết thích "em" từ khi nào , như càng dùng càng thấy thân quen , tiện lợi 😃
ao_3lo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cũng thích lắm nhưng e không chạy theo công nghệ :d bao giờ có giá hợp lý thì xúc thôi
hidenman
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hix....Đúng mình dự đoán con này có lỗi về phần mềm.

Lâu lâu hay bị tự động Restart không rõ nguyên nhân. Lên mạng nghiên cứu thì thấy phải update lên Base 1.0.0.4 thì mới không bị. Con mình lại là Base 1.0.0.3.......Kiểu này chắc phải chờ vài tháng nữa cho tụi DCM nó update lên mấy Base ổn định rồi mới gửi đi qua đó cho update luôn quá.

List changelog Base:

01.00.04 -----> Fix lỗi Restart không rõ nguyên nhân.
01.01.02 -----> Fix lỗi Restart khi Auto Rotation + thêm VoLTE
01.01.03 -----> Mất cấu hình rung khi tắt chế độ Manner mode
E đang dùng con sharp aquos xx 304sh của softbank mà về cấu hình thì cũng ngang nhau chỉ nhỉnh hơn tí về viên pin thôi.ghét mỗi cái cam trước nó nằm dưới lên khi videos call thì cứ phải nhìn xuống.mà dòng sharp con nào cũng thế thì phải?
@quangthai5183 Hic. Người ta đang hỏi 304sh mà bác trả lời sh04f hic. Làm tưởng 304sh active đc chứ
@banhbaochien Mình nhìn nhầm. Bạn có cứ chụp gửi mình cái imei, mình check cho.
Hàng hot thế này mà có root thì có phải chiến luôn ko 😔
đánh dấu cái 😁
hidenman
ĐẠI BÀNG
10 năm
Test chụp đêm. Trong phòng không hề có 1 ánh đèn
@hidenman E fig đen kia là trong series Shining của tony taka phải ko bác [emoji1]

Sent from my C6603 using Tapatalk
hidenman
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đúng rồi đó 😁 Nhưng bộ này mình ko có đọc chỉ thấy đẹp thì mua thôi :p
sfone1102
ĐẠI BÀNG
10 năm
E đang cần thanh lý 1c này màu trắng mới mua mấy ngày. Bác nào có nhu cầu alo e 😃
IVYLE1981
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sfone1102 Fullbox likenew ha bac, bác ở hcm thi pm minh nhe 0972033377 thanks

Sent from my SM-N900D using Tinhte.vn mobile app
sfone1102
ĐẠI BÀNG
10 năm
@IVYLE1981 Ko có box bác ah. Box nó cũng đơn giản lắm. E ở hà nội
@sfone1102 xin cái giá nào b? hay gl với 929 lumia kg?
sfone1102
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quangmobile_194lt Check inbox bác nhé
sfone1102
ĐẠI BÀNG
10 năm
Công nhận con này pin khoẻ thật
Cho mình hỏi chụp ảnh màn hình như nào bạn nhỉ? Thêm nữa là nhắn tin tiếng Việt font chữ không được đẹp lắm, cỡ chữ đậm nhạt không đều, có phải cài thêm font gì không?
bạn đổi font nhé. font j cuối cùng ý
@thiensu114 Ok, tks bạn, mình đổi xong ok rồi. Bạn biết chụp ảnh màn hình cần thao tác những phím gì không?
3baba
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dùng Android hơn 17 củ mà không vọc uprom được thì chán nhỉ.
CUA
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy sharp này cái cam trước ở dưới nhưng mà khi chụp hoặc video call các bạn có thể quay ngược cam lên phía trên, ảnh vẫn đúng chiều bình thường mà!
hiện tại máy mình chưa về nữa. 18 này mới về. Khi nào về gửi bạn check thử nhé.
Mình mới xách tay 2 em Sh-04F về, 1 trắng 1 cam, máy đẹp, nguyên hộp, đã Active và test tất cả các ứng dụng, dùng thử cho thấy máy chạy ổn định, sóng khỏe wifi 3g tốt, đã cài đặt chuẩn cho các bạn, về chỉ có cắm sim vào dùng. Bạn nào có tình yêu cho 2 em này thì contact mình nhé.
@dream_pursuer51 Cho em xin số contact bác ơi
e màu cam rổ rá thế nào bác
@thanhnhaquevh Màu cam rẻ nhất bác nhé, 15 chai bác ạ.
hidenman
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thấy con màu cam nhiều người mua lắm mà sao lại là rẻ nhất vậy ta.

Với lại mua con này nhớ check Build của em nó nha. Do Build 1.0.0.3 (mình đang xài) lâu lâu hay bị restart ko rõ nguyên nhân. Ít nhất phải build 1.0.0.4 thì mới ok(quay lại trang 2 bài cuối mình có ghi những lỗi fix ở các build)

Đang định nhờ PCN đem qua bên đó up build mà lười cái phải chờ ít nhất 1 tuần thì mới lấy đc máy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019