Cảm nhận ios 7.1.2 trên ip4

tq257
30/6/2014 23:23Phản hồi: 150
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

[M]inionn
TÍCH CỰC
10 năm
iPhone 4 giờ 7.1.2 là cao nhất rồi mà? Không mượt thì cái gì mượt nữa, máy mình JB rồi cài >10 tw còn thấy mượt chán
Mượt gì mà mượt bạn. Con bé e đang dùng đây nè. Chơi game nhẹ nhẹ như subway surf. Hay vuốt vuốt màn hình qua lại là rõ khựng ngay ấy.
[M]inionn
TÍCH CỰC
10 năm
Restore lại cho sạch xem sao, có khi dùng lâu rồi ko restore lại nó nặng máy. Mà nếu bạn chê 7.1.2 ko mượt thì xuống 6.1.2 dùng cho nó mượt, chịu khó cắm sạc trước khi tắt nguồn là đc 😃
@[M]inionn Chắc do bạn cảm thấy hài lòng nên thấy nó mượt chứ rõ ios 7 với 4 là quá sức. Mình thì dùng 4s nên thấy rõ sự khác biệt về độ mượt lắm.
iphone4S dùng 7.1.2 đã bắt đầu cảm thấy cảm ứng có độ trễ rồi. Tất nhiên ở mức chấp nhận được. Nhưng chúng ta cảm nhận được. Còn ở ios6 thì ngon hơn, mượt mà hơn. Đây là khẳng định.
So với các đời os7 thì đúng là ios7.1.2 là ngon nhất vì pin đỡ hon hẳn. Xài ios7.1.1 thì pin tụt hơn là tụt váy.
Iphone5 đang xài ios7.1.2 cũng ngon. Mình cũng ko có ý định nâng lên ios8. Dang on dinh roi, ko muon thay doi.
Con 4s mình đang ở ios 7.0, h lên 7.1.2 được ko các bác?
kid_776216
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dainghia26 Được bạn à, tớ thấy 4 lên 7.1.2 nó có vẻ mượt hơn á
ip4 đang ở 711, muốn lên 712 thì cứ vào update softwave là đc hả các bác?
mình mới kiếm con ip4 về, chưa rành iOS lắm -,-
@neo8x thế em muốn xóa hết dữ liệu + cài đặt của người dùng trc thì vào đâu với làm thế nào hả bác?
neo8x
TÍCH CỰC
10 năm
@mozart_nht Máy bạn có bị khoá iCloud ko? Nếu ko thì mới restore nhé
@neo8x khóa iCloud là sao hả bác? máy em lấy lại của đứa cùng chỗ làm ạ. Mai em bảo nó out ra là đc đúng ko ạ?
kid_776216
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mozart_nht Đúng rồi bạn à, rồi đặt lại dữ liệu là được
Vuốt màn hình thì mượt nhưng vào ứng dụng độ trễ hơi lâu. Chơi candy là thảm họa nhất. Lag giật vô đối thủ :3

Xem thêm in nhan mac tại innhanmacgiare.com
AiTáo
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình đang ở 5.0.1, giờ có nên up lên 7.1.2 không?

Con ip4 này chỉ làm sim phụ, imess, facebook và zalo là chính. Vì sợ con 5s mình bị chai pin nên phải chuyển qua dùng con phụ này, vì mình on imess, zalo, fb rất nhiều trong ngày
trankien22
ĐẠI BÀNG
9 năm
@AiTáo Lên đc b nhé, cần thic alo m làm cho
AiTáo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trankien22 mình hỏi "có nên không".

Xài ip mà ko biết up thì mua Nokia 1200 dùng hay hơn á.
@AiTáo K!ngoai tru giao dien dep ra thi chan co gi ca,ngoai tru làg
trankien22
ĐẠI BÀNG
9 năm
@AiTáo Oh sorry b, m nghĩ b cũng thuộc những ng nhu b noi
nouvo11
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình cũng mới lấy 4 7.1.2 hàng lock thấy dùng ok, mỗi tội mua hàng dùng rồi mà mình lại dùng sim mobi pin tụt kinh khủng do ở nhà với chỗ làm sóng yếu máy hay phải dò lại sóng, lắp Viettel vina sóng căng đết thì không thấy tụt nhiều nữa. Còn về các thứ khác thấy dùng ok, có khi dùng uc để lướt web mà vào những trang load nhiều ảnh là máy delay mất một lúc mới dùng lại được..
Nói chung là h 4 đều được up lên 7.1.2 hết rồi lên mua hàng dùng rồi thì cũng tạm chấp nhận được!!
thật ra thì Ip4 ios 7.1.2 ăn pin ! Ram tăng đột ngột làm mất âm thanh ! lỗi passcode màn hình ! ( Không cần Mk cũng gọi điện và vào mh chính ) ! Đa nhiệm bị sai sót vs máy chưa jailbreak ! Phần cứng Chíp Nóng khi dùng 3G chơi game đồ hoạ nặng ! IOS 7.1.2 rất nặng vs thiểu năng của ip4 ! sự cảm nhận mình muốn hạ suống ios 7.0.4 ! và JB bằng Avesiron
@Yêu Việt xuống 6 đc thui
AnhDuy632011
ĐẠI BÀNG
9 năm
m đã lên và đã cho e nó về 613 thân yêu...cảm thấy mượt mà hơn hẳn 7.x
zdng12
TÍCH CỰC
7 năm
Ip4 cdma bây h có về lại dc 6.1.3 ko ạ
thanhbk
TÍCH CỰC
6 năm
Bạn nào cho mình hỏi:
iphone 4 bản 8gb và iphone 4 bản 16gb: thì tải 2 fw khác nhau phải ko?
Thanks all
Rượu Ngô
ĐẠI BÀNG
6 năm
ip4 có 3 loại 4 cdma ko chạy được ở VN, 4 GSM (16 & 32 GB) và 4 2012 (8GB). tp4 16GB tải bản firmware 3,1 còn ip4 8GB tải bản 3,2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019