CẢM NHẬN IOS 7.1 cho ipad 3

renzio
15/3/2014 12:47Phản hồi: 24
- Trước đang dùng 7.0.1 tuy có hơi giật nhưng còn trong phạm vi chấp nhận được, nhưng mình vừa lên 7.1 cho em ipad 3, 3g thì thất vọng tràn trề vì lạng kinh, nhất là khi vuốt đa nhiệm khi bật on giảm chuyển động trong cài đặt. Có ai lên rồi thì vào cho ý kiến ạ"??

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Pin Hao or ret. buon ​
Bạn cập nhật qua Settings hay nâng cấp qua iTunes vậy..
Mình thấy các dòng Apple cũ như iPhone 4, 4S, iPad 2, 3, Mini 1 sau khi nâng cấp lên iOS 7 fw 7.1 đều mượt hơn trước nhiều mà, hao pin hơn 1 chút thôy..
Bạn thử Restore lại fw qua iTunes rồi test lại thử xem nhé..
cafein
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mọi thứ rất mượt mà. Nhiều người thấy lag hay pin hao có thể là do cái thằng Reduce Motion(Accessibilty). Tốt nhất nên Off nó đi, sẽ cảm thấy MutilTask nuột lên trông thấy.
@cafein Đính chính là phải bật ON cho Reduce Motion thì mới nuột nhé bạn
renzio
ĐẠI BÀNG
10 năm
On lên giật nhé, nên để mặc định
Off, máy mình đưa về dfu rồi restore, mình thấy các máy khác iphone 4,4s lên mượt nhưng chỉ riêng ipad 3 thì lại lạng quá.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
cũng may là nằm yên 6.12 o bon chen với đời vẫn mượt mà
Mình mới mua lại cái ipad 3 fw 5.1.1 thậy chán vì ko lên đc 6.x.Mà 7 thì chẳng biết có trơn ko + có hao pin ác ko?Các bạn cho mình hỏi như máy mình giờ lên fw 7 ko ngại vấn đề icloud chứ ? 😔
quachtam82
ĐẠI BÀNG
10 năm
@iCavali 5.1.1 co gi dau ma ngai icloud ban
@quachtam82 Bạn cho mình hỏi có nên lên 7.1 ko,mình lên thử phone 4 thấy hao pin kinh khủng.trước ở 7.0.4 ko hao đến vậy
iPhone 4 xứng đáng lên 7.1. Pin tốt hơn hẳn.
@iPlayboy Hay tại mình chơi clash of clans nhỉ.Chơi từ 8h sáng tới 1h là pin đỏ,mình chơi qua wifi
@iCavali iPhone4 mà chơi COC liên tục 5 tiếng mà bạn còn muốn gì nữa. iPad Air của mình chơi cũng chỉ 8-9 tiếng thôi.
@iPlayboy Uả Air mới sao chơi đc ít vậy bác quả 3 của em chơi từ 8h sáng tới 6 chiều vẫn còn khoảng 20% xem film em nghe loa ngoài 30% độ sáng tương ứng 30%,50 min hết 1% pin.
Nlinh098
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho mình hỏi xíu nha,
Mình đang dùng ipad 3 chạy fw 5.1.1 mới tắt máy mở lại thì nút Home bình thường, khi để máy dùng lâu lâu thì nút Home bị liệt, cho mình hỏi vậy phải chăng bị IOS, vậy mình up lên 7.1 thì máy chạy nổi không vậy bạn.
@Nlinh098 Chắc ko phải do iOS đâu bạn. Nút Home bị liệt hay hỏng là chuyện bt. Thế nên iOS mới có chức năng nút Home ảo (AssistiveTouch). iPad3 lên 7.1 vẫn yên tâm nhé.
Nlinh098
ĐẠI BÀNG
10 năm
@iPlayboy thanks bạn nhìu nha
Của em cũng là ipad 3 3g đã jb nhưng tại sao lại không cập nhật lên ió 7.1 được ạ ?
@n.a.v.i.p Đã JB mà update qua OTA là treo táo ngay. Lỡ dại mà nhấn là xong.
@iPlayboy vật lộn cả chiều vs cái pc cùi cuối cùng em cũng update đc em nó qua itune và cài appstore.vn cho em nó rồi
Thì của mình cũng vậy bạn ơi. Chơi liên tục đây là lúc nào cũng ở trong COC, ko đi đánh thì cũng mon men đi xem nhà khác, chat chit linh tinh. Nói chung là ko thoát ra. Còn sao ít vậy thì chịu rồi. Mình thấy chơi dc khoảng 8-9 tiếng còn 20% là cũng ok lắm rồi.
phehuyet
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng upgrade lên 7.1; cảm giác rất lác và chậm. Các bạn có chiêu nào cải thiện ko, chỉ giúp mình với.
renzio
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phehuyet Lên tiếp 7.1.1 bạn, pin tốt hơn thì phải, trong seting để mặc định phần trợ năng >>Motion(Accessibilty)>> Off, sẽ cảm thấy MutilTask nuột lên trông thấy
phehuyet
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có lên lun rùi nè bạn, mà chức năng 'Reduce Motion' như bạn nói; nếu để On thì lúc vuốt lên app. running thấy mượt hơn chứ nhỉ??
renzio
ĐẠI BÀNG
10 năm
Để mặc định oof nhé, mượt hơn với iphone thôi bạn, ipad bật on giật lém

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019