Cảm nhận nhanh iPad 2

cuhiep
13/3/2011 18:20Phản hồi: 307
Cảm nhận nhanh iPad 2

Đó là một chiếc máy đẹp hơn và mạnh mẽ hơn nhiều so với chiếc iPad đầu cũng như các đối thủ đang có trên thị trường. iPad không chỉ làm cho mình có cảm giác chiếc iPad cũ của mình thô kệch mà còn già yếu. Hệ điều hành không có nhiều khác biệt đáng quan tâm. Thiết kế, phần cứng, khả năng thực thi là những gì chúng ta thấy có thay đổi tích cực ở iPad 2.

Thiết kế, phần cứng: Apple chỉ nói là iPad 2 mỏng hơn và nhẹ hơn nên chẳng ai để ý đến các yếu tố khác, khi mình cầm trên tay thì mình thấy rõ ràng dáng của nó cao hơn và mảnh sexy hơn. Có được điều này là do viền nhôm và rong cao su quang máy đã được làm nhỏ đi rất nhiều, bạn nhìn thấy phần một mặt kính phẳng tràn ra tận mép ngoài, viền còn rất mỏng, tựa như mặt của chiếc iPod Gen 4. Độ dày của 2 cạnh viền giảm đi đáng kể khiến bạn có thể nhìn thấy bằng mắt thường, điều này giúp cho máy nhìn cao hơn, rộng hợn khi xoay ngang.

Điểm trừ cho iPad đến từ việc làm cho máy mỏng đi. Các cạnh không còn vuông góc mà lài lài nên các nút bố trí trên các cạnh ở vị trí xiên nên bấm không chính xác bằng iPad đời đầu. Việc máy mỏng 8,8mm là rất ấn tượng và mặt sau phẳng làm cho chúng ta có cảm giác tụt khi cầm máy. Máy được làm bởi các đường và mặt phẳng hoàn hảo nên rất dễ bị trầy, xước.

Về khả năng thực thi thì có thể nói là tuyệt vời. iPad 2 nhanh hơn nhiều so với iPad đời đầu. Màn hình đẹp hơn, trong hơn và nút home thì bấm nhẹ nhàng hơn. (xem video để thấy rõ hơn, video đang cập nhật).

Để đánh giá chính xác hơn thì cần thời gian sử dụng lâu hơn. Mình sẽ cố gắng đưa ra bài đánh giá chi tiết sớm sau một thời gian sử dụng nhất định. Video thể hiện tốt hơn là chữ, anh em nên xem hết video (đang cập nhật).

Cám ơn Haloshop.vn đã giúp đỡ mình thực hiện bài đánh giá này.

Quảng cáo

Quảng cáo

307 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn mỏng đã quá,ước gì có cái xài ngay bây giờ,sao ko cầm sẵn cái ipad 1 và ip4 để nằm ngang so độ mỏng cho máu luôn a 😁
Siêu phẩm này tốn của bà con khá nhiều tiền đây... nhưng hiệu quả chưa biết dc bao nhiêu!? (Cảm nhận cá nhân)
hiệu quả duy nhất có được là xách ra khoe với người khác, còn những hiệu quả khác thì ko biết 😁
nemesis5835
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hiệu quả đáng giá 1 của Ipad chính là khoe,bạn cầm ai cũng biết là Ipad, còn nhưng brand khác thì người ta phải hỏi wat is it? thế thôi, cái này đáng giá 30% của sp 😃
Theo quan điểm của mình, nếu ipad2 chỉ nâng cấp cấu hình thì mình sẽ không bán cái ipad1 của mình mà đua theo cái này, vì thực sự mình thấy cái iOS chưa thực sự dành cho tablet
Mong chờ Android OS 3.0, thấy đó mới là OS dành riêng cho tablet, cái đó mới là sự khác biệt vì ipad mình sài chỉ như 1 cái bigsize Touch đúng nghĩa
conan12a2
TÍCH CỰC
13 năm
bác ni nói đúng nè, chỉ đem đi khoe thôi hà, có công việc rồi hay là sinh viên chẳng biết để làm gì nữa, để khoe đuọc
Mình cũng nghỉ vậy. đó là đẳng cấp đầu tiên của dân xài Ipad, có người xài mà chép nhạc còn không biết nữa.
Có cái đễ khoe nó vẫn hay hơn chẵng có gì đễ khoe bác ah :D
iPad 2 quá tuyệt vời, viền nhôm màn hình đã mỏng tới mức không thể mỏng hơn. Nút Home bấm không còn tạch tạch nữa. Smart Cover rất thông minh và không xài được trên iPad 1 😁
thèm````````````````````````````````````````````
Mình thật sự rất buồn, mình muốn ipad 2 thiết kế theo kiểu dáng của ip4 tức là viễn vẫn phải vuông và mặt sau phẳng hoàn toàn, ai lại đi làm giống con ipod4 kia chán quá. Mà màn hình đẹp hơn chỉ là cảm giác thui chứ không biết đẹp hơn ở chỗ nào.
boanh86
TÍCH CỰC
13 năm
bạn này vô duyên nhỉ, tự nhiên buồn, Ipad 2 đâu thiết kế cho bạn đâu, mà thiết kế cho đa số, biết bao nhiều người thích như mình chẳng hạn. Muốn thiết kế gì thì gọi cho steve jobs đó kêu nhường chức CEO cho.
Hay nhở. iPhone 4 nó nhỏ bác còn cầm đc. iPad nó to thế đố bác làm giống iPhone 4 rồi nhất nó lên khỏi bàn bằng 1 tay đó. Hây da...
đẹp phết nhỉ . giá mà có tiên thì mua ngay . rất tiếc là không có :p
máy mạnh hơn, sexy hơn... nhưng ipad1 vẫn sử dụng quá tốt.
Mượt Quá Nhờ.............
vnvn
TÍCH CỰC
13 năm
quá tuyệt vời :p , giờ ko biết bao giờ cầm đến đây
VoiCoi1989
ĐẠI BÀNG
13 năm
mặt sau xấu. em thấy xấu hơn Ipad 1
Bài viết của anh Hiệp hình như bị lặp lại 1 đoạn đó. Lúc này iPad 2 ngập tràn trên tinhte nhẩy
mrsilen
TÍCH CỰC
13 năm
TUYỆT VỜI....GIÁ CẢ SẼ Cao lắm đây...vì iPad 2 có BXL hai nhân ARM-A9 900MHz và GPU PowerVR SGX543MP2 ....các bác thương gia mau dìm hàng thôi, haha
đẹp thật , nhưng mình chưa có nhu cầu phải xài đến máy tính bảng .😃
nhìn mỏng thậ, apple thật là kinh khủng
mr_shi7
ĐẠI BÀNG
13 năm
phê quáaaaaaa... sướng quáaaaaa bác Hiệp ơiii... nữa điiii và nhanh lênnnnnnn .... em chịu ko nỗi nữa rồiiiiii ... tới luôn đi bác...ra lẹ lên bác....ra video lẹ naòooooooo yeah yeah \m/

êm đang tính mua cái ipad1 cho nó rẻ mả bác nói so với pad2 thì pad1 giống bà già thế lày thì . ko lẽ em rước bà già về làm vợ à 😔( em hỗng chịu đâu. nhưg cũng hông có đủ tiền rước em chân dài pad2 :((
Đầu óc mình dạo này sao thế nhỉ? vui phết 😁

S.Jobs giỏi quá!
THiết kế đẹp ko còn gì để chê :cloud9:
Nhìn đẹp thật, đúng là apple giỏi thật đó.
nodoor
ĐẠI BÀNG
13 năm
MÌnh chỉ đợi bán ào ạt vào đợt tới thôi. Không thể không mua nữa rồi.
đúng là 1 siêu phẩm phải chi ram 1Gb thì quá tốt rồi ........................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019