Cảm nhận sau khi dùng HP Elitebook Folio 9470m

sadlyken
21/11/2013 14:28Phản hồi: 344
344 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có ai bị như mình ko nhỉ. mình mua máy dc 2 năm. máy chạy vẫn rất oke. nhưng về phần pin thì hơi kì. nếu để wifi thì CPU bắt đầu load 30% tới 50% và trong vòng 2 tiếng là hết sạch pin. nếu tắt wifi đi thì máy để được 5 tiếng chạy mô phỏng, nghe nhạc này nọ.
lethanh.8
TÍCH CỰC
8 năm
mới bợ con này thấy ngon , thích lâu lắm rồi nay mới bợ được . chưa biết cài đặt bảo mật dấu vân tay ! nhờ chủ thớt giúp mình . thank nhiều lắm
sadlyken
TÍCH CỰC
8 năm
@lethanh.8 bạn lên trang hpsupport down driver về nhé. Muốn cài dc phai có bộ hp security và khi cài xong nó sẽ khóa luôn bios
lethanh.8
TÍCH CỰC
8 năm
cảm ơn bạn đã trả lời . nhờ bạn hướng dẫn mình cụ thể chút ,
mình vào đây đã tải hết và cài đặt xong rồi
http://h20564.www2.hp.com/hpsc/swd/public/readIndex?sp4ts.oid=5271102&swLangOid=8&swEnvOid=4192
giờ làm gì nữa bạn . thank bạn
sadlyken
TÍCH CỰC
8 năm
cài lần đầu thì rất dễ nhưng nếu máy đã có dữ liệu thì phải xóa sạch đã.
Bạn vào hp security, xong bấm góc trái dưới, vào quyền admin (Giao diện nó giống hệt hp security nhưng nó là của admin, khác hẳn đừng nhầm mà tắt đi).
Trong đó bạn vào vân tay clear dữ liệu đi rồi cài mới rất đơn giản nó đã hướng dẫn chỉ next rồi quét mỗi ngón 5 lần là ok. Tối đa cài dc 10 ngón.
Cài xong bạn có thể xóa luôn hp security đi thì phần security máy vẫn bị khóa khi mở lên.
lethanh.8
TÍCH CỰC
8 năm
@sadlyken mình vẫn chưa hiểu vào đâu để vào được hp security ? hp security có phải là phần mềm cài thêm để thực hiện khóa bảo mật = vân tay không bạn
sadlyken
TÍCH CỰC
8 năm
hp security nằm trong bộ driver của HP đó bạn. Có nó mới cài bảo mật vân tay được. Nó cài thẳng lên Bios.
Bạn downdriver của HP thì bạn nên down Softpaq trước tiên, rồi bật softpaq lên nó sẽ tự quét và tải driver về cho bạn, bạn muốn cái nào thì tick chọn thôi. (Lưu ý là ko nên tick Bios vì nếu update bị lỗi xem như vứt máy).
lethanh.8
TÍCH CỰC
8 năm
@sadlyken cảm ơn bạn nhiều , mình đã làm được rồi, tốt lắm nhưng chương trình này có khóa được từng thư mục không bạn ?
3 năm rồi bạn có còn dùng máy này không bạn ?
sadlyken
TÍCH CỰC
8 năm
mình đang dùng bt bạn ah. Bị rớt khá nhiều vỏ xấu đi nhưng dùng vẫn tốt.
Vân tay này ko lock dc thư mục đâu bạn. Nếu bạn dùng chung máy thì tạo hẳn 1 cái user dành cho guest đi. Khi đưa máy thì chỉ cần bấm windows + L là nó sẽ log ra khỏi admin thôi. Đăng nhập lại chỉ cần quét ngón tay. Bây giờ win10 hỗ trợ print còn nhanh và mượt hơn win7 nữa.
lethanh.8
TÍCH CỰC
8 năm
@sadlyken mình từ win 10 xuống 8.1 . ở win 10 vào đâu để có bảo mật vân tay đây bạn ?
@lethanh.8 bạn vào theo http://forum.bkav.com.vn/forum/bkav-other/kinh-nghiem-thu-thuat/22265024-chia-se-huong-dan-cai-dat-bao-mat-van-tay-tren-windows-10-voi-windows-hello
kuthanh1088
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sadlyken Chào bạn!
mình dùng máy hp folio 9470 nàytừ 26/3/2014 đến nay, tự dưng nó hay sập nguồn đột xuất dù còn pin >80%, cắm sạc tháo pin thì ok ko sao, máy bạn sài đến nay đã lâu có bị vậy ko?
máy mình cũng ít sài, hay để trong tủ nên ko biết nó bị sao, nghi chai pin 😃 😃😃😃
Hiện tại mình đang xài win 10, nếu thay pin thì mua ở đâu ở HCM bạn nhỉ và khoảng tầm giá bao nhiêu?
cảm ơn bạn đã chia sẻ!
@kuthanh1088 máy mình cũng vậy. pin lúc nào cũng 95%. mà rút sạc ra 5' là sập nguồn
đó là cài win8 chứ bạn cài win10 có luôn Helo của windows nhận diện cả vân tay , tròng mắt và nhiều thứ khác nữa bạn ạ. win10 con hỗ trợ khóa ổ cứng luôn không cần phần mềm bên thứ ba
Mình cũng đang sử dụng con Elitebook 8440p core i5 mua từ năm 2010 đến nay vẫn SD tốt. Máy đã nâng cấp SSD intel và up Ram 8GB chạy Win10 mượt mà. Nói chung dòng Elitebook miễn chê. Ko hư hỏng vặt.
@Đoàn Xuân Nhựt Máy của bác ấn capslock có đèn báo k?
@ss.lucario Có đèn báo bạn ạ. Nhưng lại nghe không có cái khe M2 SSD nên đang buồn đây!
Phải chi có thêm cái đó thì ngon lắm
@Đoàn Xuân Nhựt Bác check kỹ lại xem. E xem bên pv mã 440 g3 nào cũng có khe m2 mà nhỉ?o_O
@ss.lucario Hôm rồi có điện hỏi bên kỹ thuật của HP nó check rồi bảo không có.
Máy chưa có tháo thử nên không biết là có hay không vì muốn coi có không chắc phải lột đế ra mới thấy được. Hiện tại HDD chạy cũng nhanh rồi với chưa có tiền nên chưa thử. KHi nào có đủ thì làm phát cái SSD với cái ram 4GB nữa cho nó đẹp 😃
Bạn vô Setting >> Account >> Sigin option >> đặt PIN rồi vô Window hello để cài Fingersprint nha
sadlyken
TÍCH CỰC
8 năm
win10 dùng bảo mật vân tay vẫn cài như win7 nha. Driver hoạt động hết cả.
Còn muốn login vào windows bằng vân tay thì trong setting có luôn, làm luôn cho tiện.
vietnamtea
TÍCH CỰC
8 năm
Con này có hàng mơi ko ạ
vietnamtea
TÍCH CỰC
8 năm
Giờ em muốn mua thì nên mua con nào nhỉ, 13 14 củ
9470m là dòng mà gần như ai làm việc văn phòng(Kế toán, Sale, Admin, HR...) đều ưa chuộng và bền --> cái này thấy thực tế từ các công ty đang có người sử dụng mà mình từng gặp 😁
lethanh.8
TÍCH CỰC
8 năm
cho mình biết
HP Elitebook Folio 9470m. hình như không có Bluetooth phải không các ace ???
TheBlue1
ĐẠI BÀNG
8 năm
E đang phân vân Hp 9470m i5 ram4g ssd128gb 14inch 1,6kg với Dell 7240 i5 ram4g ssd128gb 12,5inch 1,4kg. Dell đắt hơn khoảng 1,5triệu.
B nào tư vấn giúp e cái, tks
cho em hỏi phát e mua nhưng phân giải có 1366x768 à. ổ cứng 256G nhưng xem tổng có 238G à. mà cài làm sao đc vân tay như thế z bác. upload_2016-6-29_21-13-54.png upload_2016-6-29_21-14-4.png
congacon124
ĐẠI BÀNG
8 năm
EM 9470 này giờ bao tiền nhỉ các bác
Cũng đang có ý định tậu 1 em về để dùng mà không biết chỗ nào bán uy tín, giá rổ ntn mong các bác chỉ giúp ạ

Em lấy máy cũ cũng được miễn là chất lượng OK

Mong các bác chỉ giúp , em ở Hà Nội ạ
Em cũng định làm 1 con đây nhưng sợ ko biết có đc 98,99% như cửa hàng nói ko. Hàng này ngưng sản xuất rồi nên hàng 98,99% ko biết lấy từ đâu nữa @@!
Thangdkha
ĐẠI BÀNG
8 năm
Laptop3mien cho hoi sao bài viết 2013 mà giá brandnew có 15tr thôi vậy?
Bây giờ hàng brandnew chắc hết vậy hàng trả bảo hành còn k và giá là bn?
Bên mình đang về mấy con này,hinh thức đẹp 99%,bác nào ở hcm có nhã hứng thì ll với em nhé
Tuân - 0907826680
congacon124
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhtuant2000 Có ở Hà Nội không bạn
Có I7 thì báo nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095