Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cảm nhận sau sử dụng Lenovo K900 !!!

jnq1234
9/7/2013 13:40Phản hồi: 210
210 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có ai biết app mở khóa màn hình bằng nút volume ko. bấm nút nguồn riết sợ hư quá. máy mình chưa root
Camera con này cũng tạm , hay do bạn chụp tốt nhỉ
dong_thoai1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anhtudao camera nếu mình nói xanh thì tại sao lại không nói mấy cái kia wá đỏ 😁
mỗi camera đều cho 1 tông màu riêng, ám xanh là do cái trình camera mặc định của nó, việc này khắc phục bằng cách down 360* :D hoặc chỉnh wa chế độ chụp chân dung đó bạn
dong_thoai1
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình thấy lỗi lầm gì mà bị tầm 2 3 ng` trở lên thì không cần phải lo, vì máy nào nhà sx làm ra cũng có lỗi nên tư tưởng là sống chung với lũ, còn khi nào bị lỗi mà có mình mình bị thì tốt nhất nên đem tới chỗ bạn mua nhé
bangchucau5
ĐẠI BÀNG
10 năm
có bác nào biết trích cam của con OPPO R1 sang con K900 này ko ạ. camera của OPPO R1 dùng rất đẹp nên em muốn trích nó sang mà chưa biết làm cách nào. Hóng cái bác
bangchucau5
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bangchucau5 có bác nào biết về vụ này ko ạ
nếu mở máy bằng flip cover thì cũng phải cài thêm phần mềm chứ bác. chứ máy đâu có chức năng mở bằng cảm biến đâu
dong_thoai1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhtu92 ừkm nhưng ít ra nó cũng không đụng tới nút nguồn và ổn định nhé bạn
@dong_thoai1 Uhm. Bác biết app nào hoạt động ổn định ko. Share tớ với. Tại hùi trc có xài mấy app mà nó cứ bị sáng màn hình hoài ah. Hic. Máy mình chưa root. Vẫn đang xài rom gốc
dong_thoai1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhtu92 còn bảo hành thì đừng cái rom hay root gì bạn à, khi nào hết bảo hành đi rồi muốn làm gì làm
toan_bsb
ĐẠI BÀNG
10 năm
ban nao co rom cook nao hay khong. chia se cho a e xai voi. Moi kiem tren mang duoc rom viber ma ko bit xai co on ko
dong_thoai1
ĐẠI BÀNG
10 năm
hiện tại mình chỉ đang dán keo trong thôi chưa có sài bao da, mà đang định gỡ ra luôn đây, nóng quá, nhiều khi chụp hình nhiều nhiều chút là nó muốn phỏng tay, Rom thì tốt nhất còn bảo hành đừng root đừng rom cook gì hết, khi nào hết 1 năm rùi làm gì làm nha bạn
@dong_thoai1 unroot đc mà bác. ko dán keo thì nó cũng nóng bác ah. ko biết bản rom này hay la do máy nó thế. cứ chụp hình tầm 10 phút là pin tụt khủng khiếp, máy nóng kinh khủng.
dong_thoai1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhtu92 mình nghĩ pin mau hết với lý do nóng máy này là 2 lý do chính mà ít người dùng lenovo k900
Nếu xài trong môi trường máy lạnh ~20*C thì máy khá mát, còn chơi ở môi trường bt (nóng 38~40*C) thì máy rất nóng, mình chỉ sợ nóng wá nó giảm tuổi thọ của linh kiện bên trong và pin thôi 😔
@dong_thoai1 uhm. chắc do rom chưa tối ưu. ko biết khi nòa có cập nhật mới cho k900 nhỉ
dong_thoai1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhtu92 dự là sẽ không cập nhật nữa đâu bạn, lúc trước sài còn s720, lúc đầu mua về cập nhật đc. 1 lần giống lenovo k900 này xong từ đó xài 1 năm mấy cũng chưa thấy có bản cập nhật thứ 2 😔 tới lúc đó bạn phải rom cook này nọ rồi, hết bảo hành 😃
Minh moi mua may duoc hon 1 tuan cam giac sai rat on nhung khong hieu sao may chay vo cam giac cham. Doc tren thi anh gi do co chi vo muc wakeup de tang toc do cua may len 1.3 hay 2.0 gi do nhung minh vo chi thay no click vo thoi chu dau co cai dang gi nhu anh ay noi dau. Cai thu 2 sao cai lenovo power 1.2 minh down khong duoc vay ta
dong_thoai1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@NguVanDan cái đó hình như bản trung quốc mới có thui bạn, còn đa phần bản của FPT là bản quốc tế, bản TQ là bản có hỗ trợ thẻ nhớ nhé 😃
dong_thoai1
ĐẠI BÀNG
10 năm
+ Chế độ ngủ đông: Nếu máy được Root có thể bạn sẽ cài thêm Greenify để khắc phục nhược điểm các ứng dụng chạy ngầm chiếm bộ nhớ RAM của máy ==> Lenovo đã tích hợp nó vào trong ROM, giúp bạn đỡ hơn trong cách quản lý ứng dụng của mình ==> Vào Lenovo Battery/ Chọn biểu tượng chữ S ở góc/ Chọn bật Smart Sleep và chọn danh sách White List mình muốn ==> Chung chỉ giữ lại GO SMS còn lại hầu hết tắt sạch, các bạn căn cứ vào nhu cầu của mình để tắt hết nhé. Khuyến cáo luôn nên cài Google Chorme Beta và Disable cái Chorme mặc định đi thì mới sử dụng ứng dụng này để tắt Chorme Beta chạy ngầm nhe. PIN và RAM sẽ được tiết kiệm tối đa

>>>>>>> cho mình hỏi là cái Lenovo Battery >> chọn cái Danh sách trắng, ban đầu tất cả ổ khóa đều màu xám, nhấp vào sẽ có màu, vậy cái nào là tắt cái nào là mở vậy các bạn ??? help meeeee
@dong_thoai1 NHẤP VÀO CÓ MÀU VÀNG LÀ MỞ. NGHĨA LÀ NÓ KO XÓA. CÒN MUỐN TẮT CHẾ ĐỘ NGỦ CỦA MÁY THÌ LÀM SAO NHỈ. TẮT CHẾ ĐỘ NGỦ THÌ MÌNH CÓ THỂ MỞ MÁY BẰNG NÚT VOL
Ai cho minh hoi ka con nay co chuc nang sac nhanh khong. Khong hieu sao co luc em sac moi nua tieng da dc 6 7% co khi sac ca tieng dong ho chi dc co 3 4% thoi ai giai thich ho em voi
@NguVanDan Máy của kụ sắp hỏng nguồn rồi. Sẽ đến lúc cắm sạc mà ko lên được nữa. Trước mình phải đi bảo hành, thay cả main (vì gắn liền)
dong_thoai1
ĐẠI BÀNG
10 năm
ok tks bạn nha

Sent from my Lenovo K900_ROW using Tinhte.vn mobile app
em muốn chép nhạc chuông cho lenovo K900 thì làm thế nào anh Amin
@hongquantn77 bạn coppy bài muốn cài làm nhạc chuông vào thư mục ringtones là xong. hoặc bạn vào cài đặt-> cài đặt mọi tính năng-> cài đặt cấu hình-> chuẩn-> nhạc chuông-> nhac chuông khác-> chọn bài hát cần đặt.
ko thì bạn tải zing.mp3 về và dùng.
cac bac cho em hoi la pin con nay sac bao lau day vay a? khong hieu sao may em xac gan 5 tieng. Tham chi luc vo pin luc lai khong vo. Em moi mua may duoc hon 1 thang gap tinh trang nay em nan qua di mat. May mau het pin ma lai sac lau nua chu
@NguVanDan khỏang gần 3 tiếng bạn ah. kiểm tra lại cáp kết nối xem sao. chắc gặp vấn đề gì rồi
nghe nói lenovo sắp cập nhật 4.4 cho 1 số mẫu. cơ àm ko biết k900 có nằm trong danh sách này không nhỉ.
dong_thoai1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhtu92 dự là không đâu bạn, vì lần trước xài còn lenovo s720 gần cả năm, lúc đó ra 4.2, 4.3 gì rồi mà vẫn im re...😔
@dong_thoai1 uhm. chán nhỉ. cao cấp lúc mới ra mà giờ bỏ rôi vậy. chán quớ
dong_thoai1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhtu92 Bạn vẫn có thể down Rom 4.4 kitkat ở trên các forum được mà 😃 chỉ là không chính hãng thôi :p
@dong_thoai1 làm gì đã có rom 4.4 bác. rom mới nhất là rom viber 4.3. mà rom này ko có ngôn ngữ tiếng viêt. nói chung rom cho tung cẩu nên có 1 số lỗi dùng hơi bị ức chế một xíu.
dong_thoai1
ĐẠI BÀNG
10 năm
helppppppp.....điện thoại mình tự dưng người khác gọi đến nói thì mình nghe nhưng mình nói lại bên đó không nghe, không biết bị gì nữa các bạn 😔
cho e hỏi pin con này thế nào ạ . có mau hết không ạ . dùng bt có trụ được 1 ngày không
@mạnh tài Onscreem đc 3 - 4 tiếng bạn ah. Dùng bt thì đc 1 ngày. Cơ mà em nó mà chụp ảnh, game nặng thì xác định đi nh
sử dụng tốt đấy chứ ! VIber room v8.2 cơ mà hay dis app !! máy mát hơn nếu dán tản nhiệt hình như máy không có bộ phận tản nhiệt nóng ngay chip lam
Tien273
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho mình hỏi trên màn hình chính của k900 lúc kéo các tab qua lại với nhau có vẻ bị giật lag và các thao tác có vẻ có độ trể ( mình chưa root máy nhé) và lenovo có vẻ k mún cho e nó lên android 4.4 thì phải mãi đến nay vẫn k thấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019