Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Cảm nhận] Suzuki Raider R150: máy mạnh, bo cua tốt, tiếng pô hay

cuLong
16/1/2014 9:42Phản hồi: 7.272
7.272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có lẽ vuốt 2 bên nhỏ lại phủ carbon hoặc ... thay bánh bự nhìn ko hợp lắm 😃
RaiderBoy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Raider 1977 Cái máy này bèo lắm cũng 3 củ. Mà nó làm có 1 việc thì hơi lãng phí bác ui

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@RaiderBoy Lúc trước Nguyễn Kim km còn có 2 củ à. Được cái mùa mưa khỏe, 10 phút là xe sạch ngay, ko lo dính đất cát trong ngóc ngách. Mua xe từ đầu 2014 mà đến giờ chưa rửa tiệm ngày nào. Đi làm tối về mà cái xe dơ quá thì ko muốn dắt vô nhà, có máy xịt tự xử khoái hơn he he 😁
muquang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Raider 1977 Cái này có nước bắn lắm ko bác, em ở nhà trọ không gian không được rộng lắm @@
Bắn sang nhà người ta thì ăn dép như chơi @@
@Raider 1977 có chế độ xịch hơi ko bác,bơm nước vào xài hay thế nào?
với rai là đam mê,5x vẫn phi ào ào o_O,cái biển thì cũng nói lên sự máu lửa
angelsun
TÍCH CỰC
9 năm
@VezinTidus7269 raider là con xe giành cho già trâu mà 😁:D. Y như em, ba mẹ khên đẹp và gọn. con chị kêu giống moto cùi :oops:, nhưng giờ cho nó nhìn mãi nó cũng quen hết ác cảm gòi :rolleyes::rolleyes:
Raider150 là chiếc underbone phổ thông để lại nhiều cảm xúc nhất khi chạy! Đúng là cái gì dễ dàng nó cũng nhạt, Raider nó đậm vì phải qua một quá trình thuần hoá giống như thuần ngựa rồi mới cưỡi lên hưởng sướng được! 😁:D:D
muquang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác gắn ở đâu thế, chỉ em với.
OptiMuc
TÍCH CỰC
9 năm
Chỗ các bạn làm xe đẹp nhở ? 😃 còn mình có 2 cái xe , mưa thì mình dắt con X-bike ra đường , khô ráo thì đi cái chả giống ai kia. hihi. nên mình ko chế dè - cho nó phong trần 😃 . Vừa qua nhà ôg anh cạnh nhà - ông này làm xe có cậu choai choai vác con Rai vào lên quả lốp sau 120/70-17 mà nhìn phát khiếp đảm , nhìn buồn cười lắm ! cái lốp còn cách chân thụt sau khoảng...5mm , xung quanh thì còn trống thỏa mái ! Nhưng cứ như là cái bánh sau nó vả vào tổng thể cái xe ấy ! Chẳng hiểu từ đâu ra cái phong trào ...xe là phải bánh to 😔
Mấy bợn ơi có hội raider hay fx nào ko? Mình mới mua xe củ nên có nhìu vấn đề cần được tư zấn

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Mấy raider 125 không két nhớt khởi động không ra khói, nhưng đi nóng máy là ra khói, xe để gảranty thì bình thường, khi vào số nhả côn xe nhích là bắt đầu hú, bóp côn là hết hú, như zậy là bệnh gì zậy? Và nếu buộc phải làm máy thì có nơi nào làm giá rẻ tin cậy không? Nếu làm máy tốn nhìu quá thì mình muốn mua luôn cục máy khác gắn zô thì mủa ở đâu giá rẻ, thank mọi người

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@ali3pa xe này bác mua bao nhiêu,nếu lên cục máy khác thì cũng dc nhưng có bị kiểm tra thì dễ đi luôn cái xe,cục máy mới giá cũng chát lắm nha.của rẻ thì ít có bền.bác nên suy nghĩ kỹ
@ali3pa Bạn nên vào tiệm uy tín để kiểm tra lộ trường ,234 mỗi tiệm có ưu khuyết riêng 😃
Còn cục máy rai thái khoảng 15t
chagekuter
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trước đi ex chẳng ai hỏi, mặc dầu xe mình đi kiểng cũng khá đẹp. Tới lúc đi rai thì bà bán rau ngoài chợ cũng khen. Có mỗi mẹ vs dì chê. ==
kể lại thời chạy rai:
1. gia đình: bn xe nó ko mua, mua con xe như cào cào, nhìn ko ra làm sao, phí tiền.
2. bạn bè: mày định làm xiếc gấu à?
3. công việc: a đi xe này...nhìn lạ lạ ( nói mịa ra là xấu mà ko dám nói).
5. mấy đứa em: trời ơi phong cách quá anh ơi... ngày xưa làm bài review raider, daunhotvuonthinhvinhlong còn khen mình chạy chiếc này đẹp khi quay cờ nhíp up lên.
6. gấu: anh ko được chạy xe này ghé nhà em à, anh đi mấy chiếc kia đi, riêng chiếc này đừng lại.
7. bà nội: chèn ơi, cái xe gì ngộ vậy con? hết xe chạy rồi hả......chèn ơi......
và...mình bán xe.
@cucucu bác giống e :v lúc mới lây ve gia đình phản đối quá troi.. đi từ từ riết giờ dc nhieu người khen hơn là chê :v
muquang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cucucu Nhà bác giống nhà em chê xe giống như con cào cào 😁, nhưng em sinh năm 88 còn trẻ nên ko để ý lắm, cái gì mình thích mà chẳng ảnh hưởng ai là quất :D
cập nhật hình lỗ bugi để cho các bạn biết đường vệ sinh:

mình đoán là nếu đi đoạn đường ngập quá vị trí này thì xe cũng chết máy theo.
atds_fly
ĐẠI BÀNG
9 năm
-Mình thì người khen người chê đủ kiểu , trước khi mua xe hỏi ý kiến 3 đứa 2 thì hết 2 đứa bảo mua EX đi, còn người yêu thì nói mua xe về là không chịu ngồi lên nữa kìa...bla bla.
Nhưng sau cùng cũng quyết định mua con màu đen chạy ra đường thì mấy người lớn tuổi gặp còn khen đẹp nữa mà, gặp ba mẹ người yêu thì nói xe gọn,đẹp nữa mà 😃
-Cảm nhận về xe :
.Xe này mình rất hài lòng dù mới bắt đầu đi xe côn tay, trước đây đi Hayate, xe giờ đã 1500km. Đi trong thành phố kẹt xe cũng hơi mệt, máy nóng,hơi gặng máy,( chắc đang rodai còn dùng nhớt hãng nên thế 😁) còn đi đường trường thì phê như con tê tê.
.Hơi bực mình vì phanh đĩa trước cứ kêu ken két khi chạy, đem ra KTV SU nó nói dơ, bị cát vô , vệ sinh xong đi được 10km, thì lại bị kêu. Bi cụp cụp khi qua ổ gà lớn , còn qua vạch giảm tốc thì ko bị.Xích zin thì khoảng 500km là bị chùn rồi. Ngồi dễ bị ê mông quá.Các bác có cách khắc phục lỗi trên không?
@atds_fly Bạn thử xịt 1 chút rp7 vô pitong heo dầu, đừng xịt vào bố thắng nha, tại xịt vô nó làm sạch ten, với có độ trơn, nên pitong hồi lại dễ hơn, hồi trc mình làm thấy ổn, ko biết bạn làm có hết ko, cứ thử đi bạn
OptiMuc
TÍCH CỰC
9 năm
@cucucu tội nghiệp bác quá ! Em thì bố mẹ chẳng khen chê gì ...chỉ nhìn rồi tủm tỉm cười ! Vợ thì khen đẹp , em gái ...không dám ngồi lên xe ( miễn bình luận ) , thanh niên choai choai thì liên tục thắc mắc cái bánh nó bé - không ăn đc Ex , lấy Ex còn hơn ! ...Bọn trẻ mới lớn chưa từng sở hữu xe máy của riêng ( chưa đến tuổi ) thì chê...nhìn cái xe trẻ trâu . Nhưng thật khó hiểu là người từ độ tuổi 3x-4x thì lại khen nó đẹp , khỏe khoắn mà linh hoạt - họ chỉ nhìn rồi nói " chiếc này đi chắc sướng " . Đúng là cái xe đặc biệt thật .
@OptiMuc Việc 3x với 4x khen xe trông GHÊ NHỈ với GỌN NHỈ và CHẮC NHƯ CỤC GẠCH là bình thường như cân đường thôi mà, mình toàn va phải trường hợp này :eek:. Bởi thế nên thấy Raider không phải là xe của mầm non, mà ngược lại là khác ấy chứ
@OptiMuc Tại vì dân 4x hay 3x họ nhìn cục máy đầu tiên! Và nhớ lại con fx huyền thoại!
chơi leo vince đc rồi bác ơi, tầm 3tr là ngon, mình tai trâu nên nghe cái nào cũng như nhau, bụp bụp cả thôi, gắn cái mắc tiền vô cũng đâu có ù ù như motor đâu mà.

cái clip chính hãng của Leo Vince tự làm đúng chất:

OptiMuc
TÍCH CỰC
9 năm
@tonnyz Gắn dễ mà nhìn đẹp thế bác nhỉ ? Khả năng là em dính bùa của bác rồi .
OptiMuc
TÍCH CỰC
9 năm
@tonnyz Bác cho em hỏi nốt là pô này khi gắn ống tiêu thì chất âm so với pô zin thế nào ạ ? Khả năng là em thường xuyên phải gắn ống tiêu cho em ý 😔 . Em thấy ưng ưng rồi ! giá hợp lý , hình thức theo em là đẹp . Em vào trang Leovince thì thấy nó ghi " full system for Suzuki Raider 150 " là em tạm yên tâm ! Chứ bây giờ ship về mà bảo em căn chỉnh lại hơi hiếc gì đó là em ...mù luôn .
@OptiMuc trong topic này, bác lục lại khoảng trang 100 mấy có đề cập vấn đề pô leo vince, cảm nhận có tiêu kg tiêu rõ ràng lắm. Nhìn chung thì nó hơn zin chút thôi. Với lại cây zin thấy dỏm quá, đi mưa vài trận là nghe tiếng khác rồi :(
Tất cả pô cho raider thì mua về là gắn thôi à, DBS thì 4tr, mình thì kg dư dả gì nên chơi Leovince là đc rồi. Giá thành chấp nhận đc, dùng cũng phỗ biến, thương hiệu thì ok, lại có carbon chống nóng. Khỏi lăn tăn, mua về chán bán lại thì anh em chơi ex lụm cũng dễ ..... mua 3tr chơi chán, trầy trụa chẳng lẽ hoh bán đc 1tr5 ? quá kinh tế .

nói chung là rộng đường sử dụng, mà mình thì kg chú trọng lắm đến tiếng, mắc công CA để ý.
OptiMuc
TÍCH CỰC
9 năm
@tonnyz Cảm ơn bác đã nhiệt tình ạ !
OptiMuc
TÍCH CỰC
9 năm
Mình suy nghĩ nhiều nhất là về khoản âm lượng . 😔 Mình làm cơ quan nhà nước , đã đi cái xe ko giống ai rồi mà nó lại nổ như sấm rền thì ...các sếp vs mọi người thì đã thích suy luận sẵn . Tội mà nhìn các bác lên pô nghiện lắm chứ , mà cái âm thanh pô zin phí đi cái máy của Rai . Thật đau đầu :'(
mấy bác cho e hỏi ngu cái. lúc lấy xe về nghe tieng bô thích ghê.. chạy dc 1 tháng tự nhiên nghe thấy bình thường ko co kich thích như luc đầu. ko hiểu là do nghe quen tai hay bô bị yếu đi nhỉ 😔
Các bác cho em xin chút cảm nhận về chóa đèn Indo cho Raider, có ưu và nhược điểm ra sao các bác? Có ảnh hưởng gì tới dàn điện của xe không? Lúc em ra đại lý có anh bán hàng nói thay chóa Indo sẽ không được bảo hành 😔
OptiMuc
TÍCH CỰC
9 năm
@Thai Thanh Cong - Đẹp hơn chóa zin 😃 Không phải bàn rồi - nó kéo cả dàn đầu nhìn tinh tế hơn nhiều .
- Bóng theo chóa Indo cường độ sáng thấp hơn bóng chân HS1 pha nguyên bản khoảng 10% ...Nhưng chóa Indo gom sáng rất đẹp , rất đều , cos tản rộng chứ không tròn như cái thúng giữa đường so với chóa zin 😃 , pha gom cũng đẹp lắm nhưng sáng ko mạnh bằng bóng zin .
- Rất rất an toàn cho giàn điện xe vì nó cũng là phụ tùng chính hãng mà . Gắn ăn ngay , không chế cháo , chỉ cần nhổ đầu cos ra khỏi hộp jack cho khớp với jack zin là ok . 2 bóng xi nhan thì dùng luôn 2 cái chân jack zin là ...ko mất ít băng điện nào luôn 😃
- Mình đi chóa Indo bản Limit màu xanh.
@Thai Thanh Cong Đó là cách nhanh nhất đề lên xi nhan.

chỉ đơn giản vậy thôi, còn lại thì hoh thấy lợi gì, bóng thì xài bóng Dream M5 tối thui. Bạn có thời gian rảnh rỗi thì lên Trần Quang Khải nó khoét xi nhan bỏ vô choá zin thì ok hơn, lại rẻ hơn nữa.

Chuyện thay choá mà kg BH là vô lý, trong Su có nhận làm vụ này luôn mà, chắc bạn hoh làm chỗ nó, nó cay cú đó. Hồi tui mới mua hỏi choá đèn nó hô 3tr bao thay, sợ quá lặn luôn ...
OptiMuc
TÍCH CỰC
9 năm
@tonnyz Bác ơi ! nó không phải chân M5 bác ạ ! nó to hơn bóng Dream , Viva xưa kia nhiều . Em cũng hay đi buổi tối thì chóa Indo đi ngon hơn chóa Việt ạ .
chagekuter
ĐẠI BÀNG
9 năm
2 củ tính ra rửa xe được 100 lần. trung bình 1 tuần 1 lần thì được 100 tuần. Tính ra được 2 năm rửa xe. ==
@chagekuter nhà nhiều xe thì lấy vốn nhanh hơn đó
mà sợ dây nó dài bao nhiêu thế bạn
Cám ơn các bác đã tư vấn!!! Sáng nay em rước về 1 em trắng xanh rồi. Hỏi lại thì vẫn không chịu bảo hành bác à. Hơi buồn nhưng không sao. Cho em hỏi phía lốc máy bên trái, góc dưới phía trước có 1 ống nhỏ là gì ạ? Em thấy có nước chảy ra.
Lúc đem về em đi đổ xăng khá đầy, mặc dù đã đậy nắp xăng chặt nhưng xăng vẫn ọc lên phần cao su quanh nắp lúc em dẫn xe, như vậy không biết có bình thường không các bác hay nắp xăng em bị hở 😔
@Thai Thanh Cong hoh sao hết, bình thường thôi, mai mốt đừng đổ xăng quá đầy. Nắp xăng nó hơi lỏng, kg chặt. Hồi mới mua xe mình còn tưởng phải vặn nắp xăng cho thằng hàng (giống honda) nữa kìa. ^^

Bạn muốn nắp xăng chặt hơn thì ra chợ mua nắp xăng TQ hay lô gì đó, gỡ lấy ron cao su tròng vô nắp của mình rồi vặn lại là bao chặt.
OptiMuc
TÍCH CỰC
9 năm
@Thai Thanh Cong Bạn gắn rồi lên đây trả lời xem mình nói có đúng ko nhé ! hihi . gắn xong nhìn cái mẹt con Rai nó cắm xuống nhìn dữ tợn hẳn phải ko bạn ? chứ nó thồi lồi như cái chóa zin nhìn cứ ngố ngố 😃 .
Ah . vụ bảo hành là đại lý nói láo đấy ! Lỗi bắt nguồn từ đâu , nguyên nhân gì , chủ quan hay khách quan ...nó rõ ràng ấy mà ! Lỗi trong cục máy thì ko thể đổ tội cho cái chóa đèn đc 😃
@OptiMuc anh xem hình đính kèm xem nó có dữ hơn hok 😁
OptiMuc
TÍCH CỰC
9 năm
mà bạn nào gắn bugi IRIDIUM cho Raider rồi thì cho mình cái mã của NGK với . Sách hướng dẫn ko biết mình để đâu mất rồi . Tính mua về gắn mà .
@OptiMuc Đang dùng Denso iridium iu24 power rất vừa, nổ đều, giòn tan

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019