[Cảm nhận] Suzuki Raider R150: máy mạnh, bo cua tốt, tiếng pô hay

cuLong
16/1/2014 9:42Phản hồi: 7.272
7.272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trưa mai lên SVĐ quân đoàn 4 xem raider đua giải các bro oi !!! Mấy ngày nay đi xem tụi bạn dợt xe trong trường phê lòi ...
uhm ... 1 thời "Su mặt quỷ" ... FX hồi đó kéo ngoài đường tiếng nghe đã lắm ... Hồi đó muốn có đc ước mơ đó thì phải cố học cho giỏi, thi đậu trường ĐH lớn thì ba mẹ mới trao thưởng cho ^^ Nhưng tiếc là mình kg học giỏi cho lắm nên ước mơ vẫn là ước mơ ...

Mãi đến giờ vẫn chưa có điều kiện tậu 1 con Su cho thoả ước mơ ... Giờ toàn mbc với giấy thanh lý kg, cũng kg dám mua... Giờ Raider ra thì quá hợp, máy Su nhập, mới cóng, giấy tờ hợp pháp, vậy cũng thoả đc 80% ước mơ rồi ...

Thỉnh thoảng lên 5giay vẫn thấy bán nhan nhản Raider <1000km, 39-41tr, thấy chạnh lòng ... 😔 Giờ ít ai có 2 chữ "đam mê" ...
@tonnyz muốn đam mê thì phải có lực bạn à,ko thể làm liều rồi ko nổi thì bỏ.
angelsun
TÍCH CỰC
9 năm
Rai mấy bác chạy đường trường 60km/h cứng được nhiêu km/l vậy 😁
Thiên2014
ĐẠI BÀNG
9 năm
@angelsun Không có chiếc côn tay 4 thì nào mà trong hãng dắt ra chạy 3l/100km đâu bạn :D
Bạn yên tâm mà rước về :rolleyes:
angelsun
TÍCH CỰC
9 năm
@Thiên2014 hè này em cũng rước Rai rồi bác à.
Thiên2014
ĐẠI BÀNG
9 năm
@angelsun Mình rất thích Rai , thích nhất là cục máy 😃
Nhưng vì lúa chưa đủ nên chưa rước về 😃
Mình thì đang chăm con Ex2010 đh tuy ảo nhưng lên koso set lại là hết ảo :rolleyes:
angelsun
TÍCH CỰC
9 năm
@Thiên2014
OptiMuc
TÍCH CỰC
9 năm
Học ĐH vẫn đi mini Nhật hẳn hoi đây này 😃 . Đam mê thì đâu cần phải ...chỉ nhìn thôi cũng thấy đã rồi ! Cứ nuôi , cứ phấn đấu ...vậy thôi . Chỉ sợ là suy nghĩ hạn chế , thần tượng trong mình to lớn quá làm mình bị che mắt đi mọi thứ 😃
- Tình hình là chiều nay, em đi bảo dưỡng lần đầu các bác ạ. Xe em lấy được 12 ngày đi được 349,1km, em thay nhớt và lọc nhớt luôn. Em lấy 2 chai 0.8l đổ 1 chai đầy và 1/2 chai còn lại là 1,2l, cảm nhận của em đi khá êm và mát máy hơn nhiều. Có việc thay lọc nhớt thì kĩ thuật viên lại lấy của em Viva fi qua, không biết có sao không các bác? Nếu có chắc lần sau thay nhớt em thay lại cái lọc của Raider quá (có điều lọc nhớt Viva fi 34k rẻ hơn của Raider là 62k).
- Em muốn hỏi mấy bác có kinh nghiệm lên lốp lớn hơn cho Raider là bánh trước sau nên lên lốp có độ rộng bao nhiêu thì hợp? Các bác cảm nhận ra sao? Chạy có bị ì hơn không?
@Thai Thanh Cong Lọc nhớt xài chung cái nào rẻ thì chơi, rẻ thì thay lọc thường cuyeen củng tốt.
Thay bánh lớn cũng đc, nhưng coi chừng đồng hồ báo sai ... Bánh sau đi như zin hoặc 90-80
20141129_160610.jpg 20141129_160621.jpg 20141129_160621.jpg 20141129_160715.jpg 20141129_160725.jpg 20141129_160733.jpg
clip max speed của em nó

những con xe thế này giá 30 cho nó vẫn còn là rẻ...
@cucucu Mấy con Su đồng hồ ảo lắm, từ viva 110 đến Axelo, có em Rai với Shogun thì chuẩn. Nhớ con FX cũ mình nghịch, tháo công tơ mét, nhỏ 1 giọt nhớt vào, thế là từ đó đề pa nhẹ cái nó quất lên 50, kim lên xuống như đồng hồ tua máy, chạy 40 mà toàn kịch kim ko.
@Raider 1977 fx có ảo, mà ảo ko bằng con ex 2k10 trở về 2k6, hehe, em còn clip chạy 140 của ex 2k7, so với con fx dù ảo nhưng con ex ảo hơn 20km lun, 120 của con fx là wa mặt 140 của thằng ex trước đời 2k11 rồi, con rai thì ít ảo hơn rõ lun, đồng hồ rai và ex 150 same same nhau.
Thiên2014
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cucucu Huyền thoại là đây 😃
@cucucu chiếc fx của a cucu là chuẩn của chuẩn rồi , cũng thích máy móc của fx nhưng dáng của nó thì hợp với 8x hay 7x hơn 9x
OptiMuc
TÍCH CỰC
9 năm
X cứng quá !
cac ban cho minh hoi raider moi bay h con nhung loi vat ko vay.cung tinh mua 1 con.ko wan trong tien bac nhung di lam xa ko co time va gan cho lam cung ko conhieu noi de sua chua.cam on cac ban
angelsun
TÍCH CỰC
9 năm
@masong81 Theo báo cáo của ae rai sg thì lỗi sét sườn hết rồi bác :3.
con nhung loi khac thi sao ban.mua xe moi thi can khac phuc nhung loi nao.mai minh lam con do den tem moi su go vap 49.5 bao giay
@masong81 có số rồi cho mình làm con lô nha o_O
co ban nao o tan binh tan phu co the giao luu chi giao minh ve con xe nay dc ko.minh di lam cn moi ve tp dc.thank cac ban
cho mình hỏi trong này có ai chơi trợ lực ohlin chưa ? Gắn vô để tác dụng gì ? nó kêu đúng hãng Thái gì đó mà có 1tr3, ohlin gì rẻ quá, chắc là đồ lô hả ?

Với lại sên hay chùng quá, nó nên gắn đỡ sên hoh ?

@tonnyz trợ lực thái mà xài thì có ngày thăm ông bà,nó mà dính một phát mà đang chạy tốc độ cao là hiểu nha.
mua sên Did mình xài tăng đúng 1 lần,ko có giãn đâu.gắn chi cái đó
Ohlins xịn cũng kẹt nhẹ nha đi chậm đôi khi quẹo nó hơi vướng tay lái tí chạy nhanh ko thấy
Ohlins 1t3 là của thái nhái ohlins
Đỡ sên mau hư nhông giãn sên lâu lâu lại móc bọc nilon tăng thu nhập cho khổ chủ 😃
Anh Yi
ĐẠI BÀNG
9 năm
ai biết chỗ nào bán pô nam ban cụ thể là po nam ban v3 k ạ e nghe nghiền k chịu dc
co ae nao che dc de chan bun sau ko vay.mua mua toi rôi.dc thi cho minh dia chi wa lam
Cho e hỏi tí xe các bác có bị rỉ xăng ở cái ống dưới gầm không, xe e đi về chấm tay vào thấy có xăng nhưng ít thôi.
angelsun
TÍCH CỰC
9 năm
@đỗ văn chung cái ống đó là ống xả xăng dư mà :oops:
@angelsun Vâng đúng rồi xe các bác có bị thế không vậy
@đỗ văn chung Xe em cũng có gặp hiện tượng vậy. Ra hỏi KTV thì bảo là ống thông xăng của bình xăng con.
@Thai Thanh Cong Xe m từ lúc mua đã thế nhưng nó rỉ cũng ít nên cũng không quan tâm lắm 😆
muquang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào chạy Rai cảm giác xe hơi bị ghì không? E chạy thấy nó ko đã lắm, cảm giác còn thua ex135 ấy:mad:
@muquang Tật chung, gần như xe nào cũng vậy. Cần phải búa kìm cờ lê mỏ lết tua vít và một chút thời gian, xong sẽ đã.
@muquang Sai nguyên nhân nhé! Motul300V không giải quyết được, kể cả Motul kim cương cũng thế thôi bác ạ. Phải cách khác.
muquang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hathuvahathu Nó là như thế nào bác, để e chạy ra cho kỹ thuật chỉnh
@muquang Nó thiếu gì bác cho thêm cái ấy! Dự là thiếu xăng, vì có mỗi cái cố tật đó thôi, cho Rai nốc thêm tí xăng đi bác ạ, vít đã lắm hihi
nguyenw2
ĐẠI BÀNG
9 năm
Rai zin là chiếc nào cũng thiếu xăng. Chỉnh lại đi bác. Chạy sướng 😁
muquang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thiếu xăng á, mức hao của xe em đường phố hỗn hợp thì 35-40 còn đường trường 45, giờ cho ăn thêm thì hao xăng hơn em nghĩ rồi 😕
Ae có ai làm lại cái yên chưa, tư vấn mình chút với chứ cái zin ngồi ê...wá
Các bác giúp em với...
Con rai tự nhiên nay chạy nữa đường lên sg thì bị kêu ở nhông, em tấp vào lề dựng chống quay bánh thì nặng trịch, chỗ nhông kêu cộc cộc.
Đang chạy mà âm côn thì nghe kêu to lắm, nếu chạy bình thường trên 40km/h thì ít nghe kêu, thấy nó lướt êm hơn.
Như vậy có phải bị hư nhông ko? Các bác chỉ em tiệm sửa với, chán mấy cha ktv trong đại lý quá ròi 😃
@nhocsandwich Chắc vừa tăng xích
@Hathuvahathu xe mình tăng xích xong mới đi tua 700km rồi, tự nhiên lại bị thế : ((

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019