[Cảm nhận] Suzuki Raider R150: máy mạnh, bo cua tốt, tiếng pô hay

cuLong
16/1/2014 9:42Phản hồi: 7.272
7.272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhông xích mòn ko đều nên nhông nó cắn xích thôi mà bộ nsđ Rai lởm khởm lắm
Từng bị rồi, tháo nhông ra gắn lại vì nó chưa khớp đó, sẵn tiện vệ sinh luôn là hết
@QuangTosok sáng ra mình tra nhớt sên, tăng lại cho nó chùn xíu thì êm lại tí mà vẫn chưa trơn tru được.
Chắc phải tháo ra nghiên cứu khoa học thử quá 😁
@nhocsandwich Ý nó là mua 1 bộ nsd mới đó kk.
@nhocsandwich Cũng từng thử đủ cách mà ko hết, nhưng cuối cùng tháo ra kiểm tra nhông vẫn ok thì gắn lại thôi là hết luôn, vì trước đó có thay nsd, chắc do lần trước thay thế nào đó mà làm nó kêu 😃
ò, xe mình cũng hoh bốc lắm, đang lăn tăn vụ chỉnh xăng gió, tốn xăng thì mình kg sợ, chỉ e là chỉnh sao cho chạy ngon mới là vấn đề 😔 Hay là phải chơi bài pxl ?
nguyenw2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tonnyz Dư xăng quá cũng chạy ko ngon. E bị rồi :p
bach_anh
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho hỏi là sao sách hướng dẩn khuyên là trong 500km đầu tiên thì nên chạy o 5500v/phut mà bạn ép kéo hết ga , vậy ko theo hướng dẩn của SHD có hại cho máy không vậy
@bach_anh Cái này chỉ có thằng sx mới biết.
bach_anh
ĐẠI BÀNG
9 năm
a
mình chĩ muốn biết là nếu mình không chạy theo hướng dẫn thì có hại cho máy sao này ko thui, tai mình cũng mới mua mà mới chạy dc 500k ,mà đưa cho thèn bạn mượn nó kéo lên gần 95 km sót thấy sợ , chuyên môn cho mượn cái nẹc nẹc héo kéo,
@bach_anh Em mới dắt ở hãng ra đóng 1 phát gần trăm hai, tới giờ 14k rồi có sao đâu, càng chạy càng ngọt, bác khỏi lo

Gửi từ iPhone 6 Plus của tôi sử dụng Tinhte.vn
bach_anh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hwaseungvina chúc mừng chúc mừng mới mua mà rửa xe sớm rùi
chắc cũng hoh có gì đâu, kéo thì kéo 1 chút chứ nhiu, đâu phải kéo chục cây đâu mà lo. Mà tã thì cũng sau vài năm, lúc đó chắc chạy cũng chán òi.
bach_anh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tonnyz thanks
xe minh moi chay 80 km
cam.nhan la good.chay theo shd 500 km dau vong tua ko wa4500.co ky wa ko vay cac bam
xe manh.tieng po hay.sao ko thay nhung loi vat nhu ae da noi toi.minh hen hay sau nay suzuki da fix nhung loi do vay cac ban
tình hình rất tình hình ... đây là lần thứ 3 trong tuần mình bị tuột nồi .. hoặc kiểu giống vậy ...
đang kẹt xe chạy số 1 - giữ tay côn thả nhè nhẹ thì nó nhảy luôn lên N 😔

kg biết có liên quan nhớt nhao gì hoh, mới thay đc 300km
hoặc liên quan tới cần số hoh, mới tháo cần số ra gắn lại ...

Thêm cái là, ai cho mình xin tấm hình của chai Top 1 lon tím nha.
@tonnyz đây bác http://www.thegioidaunhot.vn/web/index.php?dispatch=products.view&product_id=29
nguyenw2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tonnyz Mình dùng lon xanh. Nhưng vào số rất nhẹ. Hơn hẳn so với nhớt hãng đó bác.
muquang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenw2 Trong hướng dẫn có ghi là 10w30, bác dùng nhớt đó có ảnh hưởng gì ko đó
nguyenw2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@muquang Bác đọc ko kỹ rồi. Chỉ dùng w40 và w50 ở VN thôi bác nhé 🆒
muquang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chạy mới biết xe này lỗi vặt nhiều thật đấy, xe mình thì thắng đĩa sau bị cạ, dắt bộ là kêu xẹt xẹt, bực mình quá
bach_anh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@muquang xe mới bố mới nên chưa ăn đều với đĩa thui bạn yên tâm đi
thanks bạn ... giờ đang hoang mang cái vụ nhảy số quá ... vừa rồi thay chai nhớt hơn 200k chứ ít gì .. chắc trúng chai dỏm quá
10w40 chứ sao 10w30 ?

mình đang xài liqui 10w50 tất cả đều ok, trừ việc bị nhảy số 1 sang N thôi 😔 giờ dùng thử lon tím thử.
lon xanh bạn đưa là 20w50 dĩ nhiên vô số ngọt rồi 😁 hình như lon tím là w40.
hình như lon tím mắc hơn lon xanh ?
nguyenw2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tonnyz Mắc hơn nhớt thường tí nhưng dùng ngon. Từ 1 qua N ổn lắm bác. Trước e sài nhớt hãng từ 1 qua 2 hay bị kẹt vào N. Dùng Top 1 hết hẳn bác à 🆒
bach_anh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenw2 chính sát em đang dùng nhớt hãng và đang bị kẹt vào n khi từ 1 qua 2
nguyenw2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bach_anh Hãy thử Top 1 để thấy sự khác biệt. Lon xanh e mua 120k 😁
muquang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Để hết đợt nhớt này em thay Top 1 xem sao, nghe quảng cáo dữ quá :p
nguyenw2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@muquang Lúc mới chuyển từ nhớt hãng sang Top 1 thì nóng máy lắm. Sau 200km thì ổn hết bác à. Nhưng thích nhất là vào số êm ái nhẹ nhàng 😁
mình chạy nhớt cây xăng thấy bốc hẳn ra o_O
nguyenw2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@VezinTidus7269 Bác cứ đùa e thế 😁
hờ hờ ... thay lọc phải châm 1 lít 2 ... 1 lít xài 10-40, 200ml thì 10-50 đc hoh ta ? đang còn 800ml 10-50 dư ra.
@tonnyz Thiếu tí ko sao đâu chạy nhẹ máy gào tí trộn 2 nhớt vào tỉ trọng nó khác nhau chắc có ảnh hưởng
bach_anh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phongphongnhugio trộn 2 loại nhớt khác nhau, thành phần phụ da trong nhớt cũng khác nhau, sẽ có những thứ phát sinh mình ko ngờ tới đó bạn
chài, căng vậy. Vậy chẳng lẽ chờ thay 4 lần lọc mới xài qua w40 đc à, chua quá vậy ta.
eck, bữa thay bình 300v mà cái lọc nhớt bị rỉ nhớt, nay thấy dưới vạch F nên mình tính đổ thêm tí mobil 1 vào ( do trước mua dư) ko biết có ảnh hưởng gì ko ~~
@nhocsandwich cũng ko có gì đâu,nhẹ thì chẻ máy làm dên,nặng thì .....:p
bach_anh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@VezinTidus7269 cứ hù bạn không , thì cũng ko có gì đâu , vì trong lúc bạn thay nhớt , bạn đổi từ nhớt này qua nhớt khác trong đó vẫn còn 1 lượng nhớt cũ mà bạn, chỉ là đừng pha 50-50 là dc rùi
Làm j đến mức thế
Các bác chỉ khéo chém gió là giỏi
Con dream nhà e chạy từ 96 đến h vẫn chơi kiểu nhớt thiếu thì châm thêm chứ khổ thân nó chả bao h đc thay nhớt bao h😆 mỗi lần châm 1 loại # nhau
Yên tâm éo sao đâu các bác 😃)
Các bác thay nhớt khác cũng chả nhất thiết phải thay lọc đâu 😃)
bach_anh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nguyễn Đàm Huy châm thêm là biết do cách bào trì như vậy nên chiếc xe nó mới thiếu nhớt đó, mà 1 khi xe đã thiếu nhớt khi thay là biết có vấn đề rùi,chiếc xe này cũng xấp tới rùi đó ,
ò, hồi mình thay lọc châm 1 lít 2 mà cũng hơi thiếu ở vạch Full, mà thôi kệ, chắc rút kinh nghiệm lần sau châm 1 lít 250. Bạn xài sang quá mobil 1 với 300v, mà 2 thằng này đều 10-40 hết mà, cũng tổng hợp hoàn toàn thôi. Mình thấy hoh sao.

Trường hợp mình là 10-50 tổng hợp hoàn toàn và 10-40 bán tổng hợp +___+ coi bộ căng hơn nhìu ....
@tonnyz hơ hơ...hồi trước có ông anh đi ex, bảo là mobil 1 xài tốt êm máy 2-3k mới thay 1 lần nên chơi thử, ai ngờ nó có 950ml, mà phải thay lọc nên mua thêm 1 bình : (((.
Sau chạy thấy máy hơi róc nên sẵn dịp đi tua nghỉ lễ mình quất luôn 300v. Bữa đó mua cái ron cao su lọc nhớt trong đại lý nhờ nó thay dùm mà vẫn bị rỉ nhớt, thiệt khổ @@
Mấy bác chỉ m khắc phục vụ rò nhớt với.
bach_anh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhocsandwich để cái ron cũ cũng có sao đâu mình tự thay ở nhà ko nè, cái ron cũ zin còn ngon hon mấy cái mua thay, xiết chưa đều lực 3 con bulong nên nó rĩ nhớt rùi
@bach_anh mình thay bà nó rồi, còn đâu cái ron cũ 😁
Tại thấy có nhiều anh em bảo thay lọc thì thay luôn cái ron do ron cũ bị nở gì đó khi lắp vào sẽ bị rỉ @@
bach_anh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhocsandwich mính thì cứ ron cũ mà làm, chủ yếu là ko rĩ ra thui,
@nhocsandwich Mình thì lau thật sạch chỗ tiếp xúc giữa máy và nắp chụp lọc nhớt cho em Rai và Ex of mình, vẫn chưa thấy bị xì nhớt bao giờ.
bach_anh
ĐẠI BÀNG
9 năm
b
bỏ đi hoặt thay cho xe wave dream gi đó
@bach_anh ò, có lý nè .. dream là 800ml đúng hoh ta ? ở nhà còn chiếc dream chưa thay nhớt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019