[Cảm nhận] Suzuki Raider R150: máy mạnh, bo cua tốt, tiếng pô hay

cuLong
16/1/2014 9:42Phản hồi: 7.272
7.272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

k_dinhkhanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
con này chạy đường trường được bao nhiêu km/1l vậy các bác??? 40km/1l là em mừng😁, thui chắc e quất e rider red quá, thèm lắm rồi, tốn nhiêu xăng kệ nó. nhẹ gọn bốc là thik🆒
@k_dinhkhanh Mình chạy quốc lộ 1 từ HN về Thanh Hóa. Đều ga số 6 ở tua máy 5-6k rpm (60-80 km/h) đổ 60k xăng đi hết 170km. nhẩm sơ sơ tầm 50km mỗi lít.
Còn đi nội thành mình bấm loanh quanh ở 40--45km mỗi lít nếu đi hiền.
thích là nhích thôi bạn. Xăng cộ có tôn' thì mỗi tháng tốn thêm 1 vài loét chứ gì đâu!
k_dinhkhanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhcong_to em này mới ra màu mới, đỏ đen, chắc em sẽ quất trong tuần này
@k_dinhkhanh Mua về nhớ vặt ngay 4 quả lựu đạn bạn nhé! :v
Vặt xong xe rất gọn, tắc đường len lỏi thích lắm!
nguyenw2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@k_dinhkhanh 35km/l đi kiểu bạo lực :D
Rai chạy tua máy thấp hơi phí :p
bach_anh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhcong_to đường trường ít hao lắm bác, y như bác nói đúng là đường trường trên 50km/l
theo bạn tua thấp là vòng tua bao nhiêu ?
5000-4000
4000-3000
3000-2000
?

Mình thường chạy + lên số ở 4000-3000 chạy đôi khi hơn 2000 chút cũng có .... tại vì ngâm lên 5000 để lên số thì máy gầm quá nghe hoh quen tai. Với lại chạy cỡ 4000 mà hồi ga thì giật thôi rồi ....

Bạn thường chạy ở vòng bao nhiu ?
muquang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình mua đen, sau đó hơi hối hận vì không chọn đỏ đen :oops:
Cùng câu hỏi
@muquang mà đen đẹp mà, lên tem xanh lá thì hết ý, chứ tem zin thì hơi ẹ.
muquang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tonnyz có hình mẫu không bác o_O
muquang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tonnyz Thôi em chả dám, em hay đi qua Đồng Nai, sơn kiểu đó nó lại kiếm cớ nữa thì hao lắm
@tonnyz Tháng trước em có thấy em này dạo vòng Cần Thơ, ở ngoài nhìn màu xanh đẹp lắm bác ạ! Không biết có phải xe nhập không mà không có 4 quả lựu đạn, đi rất đẹp!
P/s: Cảnh phía sau nhìn giống bên khu đô thị Hưng Phú quá.
có sơn gì đâu ?
ngại thì phần màu xanh yếm trước + tay dắt sau để đen cũng vậy. Lên tem màu thôi...
buồn buồn thì xanh - tím - hồng - cam thay màu.
muquang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tonnyz Chỗ nào bán tem này thế bác, khi nào khùng khùng đổi gu thi đổi thử xem sao 😁
k_dinhkhanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
em cũng tính vậy, nhìn 4 quả đó hok ham
công nhận đẹp thiệt
bữa trước bác mua hết bao nhiêu chai sting vậy?:oops:
muquang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@k_dinhkhanh Mình mua đầu tháng 4, giá xe ko bao giấy là 45 chai, mình thấy giá bán dưới giá đề xuất nên không trả giá. Còn tiền giấy tờ thì tùy quận huyện, tự đi làm hay nhờ cửa hàng làm nên giá khác nhau.
playboom
TÍCH CỰC
9 năm
@muquang mua đâu thế bác ơi cho e cái địa chỉ phát😁
Thôi đi ông trẻ.đi lâu nó mới thiếu đi 1 ít nhé
Cái thời 9x xe thay dầu là quá xa xỉ với nơi tôi ở nhé
Đồng ý như vậy ko tốt nhưng cái tôi đag muốn nói là có pha 1 vài trăm ml nhớt khác đổ vào máy cũng éo tới mức hỏng máy đc.
Xe mình cũng bị và khắc phục = cách dùng keo dán roăng 😃
bach_anh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nguyễn Đàm Huy " đi lâu nên thiếu nhớt " sax
mình cho bạn biết nha con dream ky niệm của mình đi từ năm 1992 tới bây giờ ,dù qua thêm 2 con khác nửa ,1500km mình thay nhớt 1 lần 1 loại duy nhất tơi bây giờ , châm vào bao nhiêu lấy ra chỉ sẫm màu đi và còn trong mức giới hạn của que thăm nhớt ko hề thiếu bạn nhé, dù là 100cc chưa chẽ máy 1 lần nào nhá , khi đi đường trường vẩn chạy lên dc 90km\h ,qua 23 năm, coi lại cách chăm sóc nó đi rồi hãy tiếp
@bach_anh Ông trẻ có vấn đề về đọc hiểu ah=))
Ông trẻ đi 1k5 thì bao h nó mới hao =))
Ông trẻ cứ đi kiểu chày cối thấy thiếu mới châm xem😆 1500km thì nó hao cái j😃) nếu xe k bị hở séc măng😃)
Chắc cậu là người miền Nam nên k biết ngày xưa các cụ ngoài Bắc đi xe ntn😃)
muquang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào chế 2 móc treo đồ 2 bên gần cổ xe chưa ạ, có cho em xin thông tin với
@muquang Bác mua baga cho xe là có chỗ móc treo luôn
muquang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Thai Thanh Cong gắn baga nhìn thô lắm, e chỉ cần móc để gắn vài thứ nhẹ nhàng thôi
@muquang lên 5giay tìm mấy cái móc cnc gì đó về tháo ốc bắt vào thoy : )))
https://www.google.com/search?q=móc+treo+biker&es_sm=122&tbm=isch&tbo=u&source=univ&sa=X&ei=EhlLVd6yFsPWmAWzwIHgCg&ved=0CCAQsAQ&biw=1600&bih=775
@nhocsandwich Lúc trước em cũng gắn móc không gắn baga, kết quả 1 ổ bánh mì em máng ở đó chạy dằn 1 hồi bị lọt vào khe giữ phuộc và ốp bên hông, kẹp 1 phát ... :oops: nên bây giờ em gắn baga luôn chỗ móc cao hơn mà để balo cũng tốt nữa.
Có bác nào làm 1 cái Turbo cho Raider chưa ạ? Thấy người ta sản xuất mà ghiền quá.
http://www.2banh.vn/threads/qua-trinh-san-xuat-turbo-danh-cho-dong-co.25971/
OptiMuc
TÍCH CỰC
9 năm
Raider hoàn toàn không phải là chiếc xe dùng để " đi chợ " ! Đừng cố treo cái gì lên nó . Dùng balo , hoặc túi tréo đi các bạn .
@OptiMuc uhm gắn vào mất thẩm mỹ thiệt,nếu kẹt quá thì gắn cái thùng givi còn hợp lý hơn là gắn baga
bach_anh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@OptiMuc khì mình mua xe thì vhừa chạy xe ra mình phi ngay đến cửa hàng balo , và từ đó cái balo dính hẳn lên lưng
xe mình vẫn 4 quả tên lửa gắn thêm cái baga đi chơi đi chợ đi làm vô tư :p
Đi xa có balo thì cứ bỏ thảy lên baga cho xe nó chở, tội gì phải vác thêm 5-7kg trên lưng cho vướng víu 😁
@nhocsandwich Có cái balo ở baga tự nhiên thấy máy êm ru, chạy đầm hẳn mới lạ. :D
angelsun
TÍCH CỰC
9 năm
@Raider 1977 Chuẩn. Với để cái balo lên nhìn con xe đầy đặn hẳn ra 😁
paper9
ĐẠI BÀNG
9 năm
@angelsun Đố bà con biết xe gì :p

bach_anh
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình tính đi bình xăng, pô, lửa

mà mình chọn được pô vs ic rồi
giờ còn bình xăng mình nghe mấy a nói là bình 28

nhưng trong đó mình không hiểu giữa bình pwk 28 và succo pwk 28 nên chọn loại nào?
mấy bạn cho mình hỏi 2 bình trên nó khác nhau nhiều không ạ?
@mquan7826 như nhau khác chỗ cái 3t cái 6t cái 3t xài hên xui
xui bị kẹt ga hoặc nhả ga chậm lâu lâu kẹt phao xăng 😃
xe nhìn cùi bắp rã man
ImageUploadedByTinhte.vn1431179257.974322.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1431179275.216713.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1431179288.535855.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1431179335.091730.jpg
Bình dầu CNC của em

Gửi từ iPhone 6 Plus của tôi sử dụng Tinhte.vn
Không biết thực hư nó như thế nào, chỉ biết là dạo này Raider bị dìm hàng dữ quá 😁!
dyno 1.png
dyno 2.png
bach_anh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sillybi.kind thực hư thế nào ko biết 2km mình bỏ con ex 150 1 cây cột điện
PQK2412
TÍCH CỰC
9 năm
@bach_anh Bánh sau con EX150i nặng khiếp luôn,dùng tay quay được 4-5 vòng là dừng,nó mà đi bánh 100 mâm 2.5 như đời 211 thì chạy chắc khiếp ,chứ xe mình 211 úp mỗi bộ lòng trái cam fz150i cũng ăn ex150 ngọt😁
bach_anh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@PQK2412 úp bộ lòng trái cam fz150i còn không nuốt nữa chứ ăn gì, 135 thui chạy cũng không kém hơn 150 nhiu đâu
PQK2412
TÍCH CỰC
9 năm
@bach_anh EX150 chạy cũng dữ lắm nhé bác,135 gì mà không kém hơn nhiều?chỉ có điều bánh ex150 nặng nên từ 100-120 em chạy thử thấy lên hơi lâu thôi,chạy hết 1km bỏ 135 chắc 1-200m chứ ở đó mà không kém hơn nhiều ...
thay đổi 1 chút, mọi người thấy sao?
@QuangTosok bình decan thì ok rồi o_O.rồi một ngày nào đó sẽ quay về tem zin.zin là đẹp nhất:p
@VezinTidus7269 Xe mình dán tem trùm về zin dễ, xe đỏ tem zin nhìn mạnh mẽ dễ sợ,càng độ thì lại càng thấy xe zin đẹp 😃
Cái test mã lực đó chỉ là xe ko tải ko ma sát
Thí dụ raider lên cái bánh sau to như xe bò dàn mũ chà bá gắn thêm tạ để nặng bằng ex150 chắc chắn là chạy ko lại ex ;)
kệ mấy cái clip đó,quan tâm làm gì.cứ lo làm sao cho con vk mình nó đẹp nó lộng lẫy dc rồi
k_dinhkhanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
mới mua, phê quá, giờ mới rodai chưa dám bào nhưng nó vẫn phê các bác ơi,🆒 nhẹ nhàng lòn lách, máy bóc lắm.
angelsun
TÍCH CỰC
9 năm
@k_dinhkhanh hình nhưu bác không có gì ngoài điều kiện thì phải :eek:😕
k_dinhkhanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@angelsun đâu có, mấy anh em trong nha ở chung, ông thì mua ex 135, ông mua ex150, em thì chạy 67, tích gop cũng lâu rồi, lúc đầu mua ex150 nhưng thấy nó nặng nề qua chắc em chạy 67 nhẹ xác nên quen rồi, cuối cùng chọn rai cho cá tính, hehe😁
@k_dinhkhanh thần tài 79 luôn.
k_dinhkhanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@VezinTidus7269 mua chưa bác trúng nhơ chia nhe, hehe
Ở 8.500rpm là sao nhẩy 😁?

PQK2412
TÍCH CỰC
9 năm
@angelsun Nó test vặn lên hết tua max tại số cuối đó bác,nhưng hp chỉ tăng dần đến 8.500rpm là bắt đầu tụt nên nó lấy điểm max tại rpm đó 😁
angelsun
TÍCH CỰC
9 năm
@PQK2412 nhưng theo nhà sản xuất Rai max ở 9500 mà :oops:
PQK2412
TÍCH CỰC
9 năm
@angelsun Max 9500rpm tại trục khuỷu truyềnqua nhông sơ cấp,qua hộp số,qua nhông trước ,qua sên qua dĩa sau kéo bánh sau thì max hp đc tại 8500rpm 😁
angelsun
TÍCH CỰC
9 năm
@PQK2412 Em thấy vô lý vãi ra. :oops:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019