[Cảm nhận] Suzuki Raider R150: máy mạnh, bo cua tốt, tiếng pô hay

cuLong
16/1/2014 9:42Phản hồi: 7.272
7.272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có bác nào đi ic daytona chưa z? Cho mình cảm nhận được ko?
anh em nào giúp e cho yên tâm hay lo lắng cái nhá...
Chuyện, xe mới 150km, thằng bạn mượn đi mua đồ (không cho thì không đành hix)
Xong, về phán câu được trăm 2 ???
hix mình đi nhẹ nhàng, không dám kéo mạnh nữa...vậy mà !!!!!
Vậy xe em có làm sao không ạ ?
Động cơ còn mới ! hix
cảm ơn các anh !
ko sao hết . bạn sợ thì thay nhớt , lọc nhớt cho yên tâm, xài nhớt caltex 15-40 65k/lít cho rẻ, hết roda thì thay 300v😃. xe mình mới mua về cungx kéo trăm 2 nè. bây giờ thấy vẫn bình thường chẳng sao hết .
Mình còn 1 lon pô zin chạy cỡ nửa năm 😆). Còn bộ đầu xe mới do mua rồi thay đầu indo. Ai quan tâm rep nha
... chào các bác...e mới lấy con xe mà giờ mới để ý là bánh sau nó bị lệch phải dù e đã căn 2 bên vạch bằng nhau... không biết lỗi này có bác nào bị như e không ạ...? không biết có khắc phục được không nữa...! 😔
cupid_1606
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tiến-Đạt Mình nhớ cách đây 2 năm, Raider đợt đầu cũng đã có bạn bên bikervn xác nhận 2 bánh không thẳng hàng.
@cupid_1606 ...mà hôm nay ra bảo dưỡng định kì e lại nghía mấy con rai mà thấy bánh con nào nó cũng bị lệch hết...! s kì v nhỉ...! 😔
cupid_1606
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tiến-Đạt Kể cũng lạ, bánh lệch như thế mà chả mấy khi thấy tin Raider rớt nài. Toàn EX không? 😕
@cupid_1606 😁 ... e chỉ thấy nó hơi mất mỹ quan tý thôi chứ cũng chẳng ảnh hưởng j tới ;khả năng vận hành bác à... e thấy thả tay nó vẫn lao thẳng thì chắc là ok...! ;););)
Sau thời gian dài cố gắng thực hiện mong ước cuối cùng hum nay mình cũng đem đc em Raider về nhà. Cảm giác lần đầu đi xe suzuki hơi không quen tí, máy nóng mà phát khíp xanh mặt xót cả ruột (lên google thì biết raider máy nóng bình thường), khi chạy nghe dọng cành cành trên đầu (cũng nghe nói bình thường), ngoài ra thì tuyệt vời chạy nghe pô rất phê. Mà các bác cho mình hỏi xe mới mua để garanti 1250 có vấn đề gì ko? mình kêu ktv chỉnh lên 1500 mà nó kêu để 500km thay nhớt chỉnh luôn, không biết như vậy có sao ko?
@thuongnhung7 ...vặn garenti là đc á bác..! :3
vuletoan2014
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thuongnhung7 Không cần tháo đâu bạn, nhìn vào bên yếm trái so với khi ngồi lên xe á. Trong đó có cái núm nhựa màu đen thọc tay vào là vặn đc à, ốc đó vặn thoải mái ko sợ xăng gió đâu, chỉnh lên 1k5 đi bạn, sáng sớm nổ máy garanti cao cho nhớt dễ bơm lên đầu bò, raider 2 cam máy đứng nên chú ý nhớt nhao là đc. Roda xong ko còn nóng như lúc đầu đâu, đừng lo
@thuongnhung7 bác mua bao nhiêu
@VezinTidus7269 46tr bác, về tự làm giấy tờ hết 970k nữa tròn y 47tr.
Xe mình mới mua chạy dc 100km rồi, cuối tháng 7 này mình có chuyến đi Bình Dương - Ninh thuận không biết xe chưa hết rodai chạy xa vậy ảnh hưởng gì ko (vì từ giờ đến tháng 7 chạy cùng lắm 600km vẫn chưa rodai). Mình tính trước khi đi sẽ thay nhớt Repsol 10w40 (loại 200k) cho em nó không biết ổn ko?
htux
CAO CẤP
8 năm
@thuongnhung7 Trước khi đi thay nhớt thay lọc hết, nhưng nhớ là thay nhớt hãng thôi tại vì còn rodai. Nếu tour tầm 500-800km thì đi về thay, còn tour dài 1000km hơn thì ra tới nơi tự thay nhớt + lọc tiếp rồi chạy về. Tua máy đừng để quá 8000, loanh quanh mức 5000-6000 là ổn rồi.
Còn chai nhớt mà bạn nói là Repsol sintetico, mình đang chạy rất hài lòng. Nhớt 40 nhưng cảm giác hơi đặc tý nên chạy đường trường rất ngon, chạy qua 1000km mà vẫn còn giữ màu vàng
PS/ nên chạy 100km nghỉ ~30p cho nguôi máy rồi chạy tiếp
lười đọc nên hỏi luôn, chả là em đang đi axelo, cuối năm tính đẩy em nó cho ông già em, còn em sẽ rước raider về, em thì thích khác biệt ko thích đụng hàng nhiều như ex, xin các bác cho em hỏi là raider bản bxc độ hao xăng như thế nào, đi mưa có văng sình nhiều ko, em thì làm văn phòng thỉnh thoảng đi phượt xa, ko biết em nó chạy xa có ê mông mỏi gối ko
tiện em hỏi luôn là raider giờ mua ở sài gòn thì khoảng bao nhiêu
htux
CAO CẤP
8 năm
@xibang2 Bonus thêm cho bác tấm xe zin roda nhưng chạy đường TP
https://yoid1g.bn1301.livefilestore.com/y3mEH2mWntdug90sWBNzE7fMZuz0SIx71wWUyo2bd7Nqe9d-x2e8cS3EKPBooMpn1DMdYQvtHpO2-shh43UDe6fubJjgNUubQlhkLOge020zJmL6YB7SAf9AUlQgbyzWQPt_Hnk9cQqIO8OseCVPc651LCzgNg6Ga62dt9UufjQFqQ/C6E0EAC4-AFB2-4293-ABD2-B670203DF889.JPG?psid=1

Xe mình hiện tại đã tháo AIS, thay gic, lọc K&N, bugi, chạy rất sướng 😁, xăng thì dưới 35km/l
@htux ôi ăn xăng vãi nhỉ, thế này em đợi bản FI thôi :eek:
htux
CAO CẤP
8 năm
@linh_pro91hp Nếu độ bình CBR thì đc hơn 40km/l. Dòng này thì bạn đừng mong nó đc 50km/l. Còn FI thì ko biết thế nào
@linh_pro91hp Bác chưa quen với động cơ cam kép à? Raider150cc 35km/l thì bình thường vói cách chạy bình thường. Vội vàng thốc tháo đường thành phố thì có mà lên 4l/100km luôn. Rai aen xang hơn các xe 150cc khác nhé, bác làm quen đi nếu thích Raider, còn không mua xe khác chạy nhàn hơn nhiều, đỡ tốn xăng. Raider FI thì nó cũng đơ đỡ hơn thôi, đừng hy vọng tiết kiệm.
Có bác nào nản về xăng cộ của Raider thì rẽ luôn đi, em chờ Raider150FI đây, đàn sốt ruột quá
...mấy bác ơi.. e định lên cái cổ stukigi với móc 2 vách bô thì có ok không nhỉ...? 😃😃 cái bô của e nay càng ngày càng rè mạnh ạh...! 😔:(
...mà không biết lên vậy nó có mất hậu k ạh...? e gà mờ mấy vụ này lắm ạ...!:p
htux
CAO CẤP
8 năm
@Tiến-Đạt Rè ko phải do cái cổ. Còn cổ tsukigi mình ko chắc size nó là bao nhiêu, nhớ là 32 thì bao mất hậu. Kiếm đc cái cổ yoshi size 28 là đẹp (nhưng sợ ko kiếm đc) hoặc mở cổ zin. Còn vụ móc vách thì mình ko rành
Cho hỏi trong đây có anh em nào sở hữu satria 150fi không. Chẳng là mình đang phân vân giữa sonic 150r với satria fi. Sonic thì Sài gòn rất nhiều chỗ bán. Chỉ có satria fi mình đã hỏi khắp và chỉ có quang phương bán ( 88 triệu ra biển số ). Xem qua 2 chiếc thì mình bồ kết em satria mà tiệm qp thì nổi tai tiếng quá nên cũng hơi ớn. Theo mọi người thì mình có nên chờ su vn mang em này về không?
alucucu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@5AnDong Chờ sn vn ra thì mất cả hứng, thích mà đủ lúa thì cứ mua. Mua xe QP thì chỉ vào mua xe, xong ra về, không nghe tư vấn phụ tùng bla bla...các kiểu.
@alucucu Mình có ra su world thì bên sale nói khoảng cuối năm này nhập về bán nguyên con chứ không ráp như raider bxc. Sẵn được đội bồ của thím 7 tài trợ ghé qp quất luôn khỏi chờ. ImageUploadedByTinhte.vn1469272147.527160.jpg
@5AnDong :eek::eek:...chất quá Bác ạh...! (y)
@5AnDong beauty.gif
mankichi1997
ĐẠI BÀNG
8 năm
@5AnDong
hỳ
...cám ơn bác... ý e là móc cho nó hết rè á mà...!😁 tại quê e đất đỏ...cổ zin nó dính đất rửa phê lắm ạh...! 😔
htux
CAO CẤP
8 năm
@Tiến-Đạt Lon pô việt ko có ống tiêu nên mới rè. Bạn kiếm lon thái hay indo có miếng inox chống phỏng pô, lon đó có ống tiêu tiếng trầm ấm hơn. Cổ zin mà ko kỹ thì rất dễ bị xuống màu, nếu ko tìm đc cái cổ ưng ý thì bác kiếm vải quấn cổ pô của mấy bác chơi cafe racer quấn hết cái cổ lại là chắc ăn
@htux ;);)...e cám ơn bác nhák..!
Lấy nhầm chiếc cổ chưa xiết cứng lên vào ổ gà kêu lụp cụp. Máy không êm được như sonic 150r. Mấy ông nội qp được bữa bị quay như chong chóng nên không dám xoay qua dụ gắn này nọ, mà chắc xe mới nên không có đồ inox để dụ. Mà sẵn hỏi các bác phải phuộc showa là dán tem như trong ảnh không ạ. Cuối cùng xin cảm ơn đội bồ đào nhà đã tài trợ em này cho mình. Hihi ImageUploadedByTinhte.vn1469285995.938998.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1469286009.392072.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1469286018.708787.jpg
bác lấy con này bao nhiêu thế ?
87t đó bác
@5AnDong vẫn còn cao dữ))
Theo lời quản lý qp nói nếu su vn về rai fi thì satria sẽ hạ gần bằng sonic hiện nay. Sonic qp bán rẻ vì tư nhân ngoài nhập về nhiều. cũng không hiểu sao họ nhập sonic được lại không nhập satria. Giá sonic ngoài các tiệm khác ra giá cao hơn qp bán ở màu thường còn bản repsol thì ngang nhau.
mankichi1997
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác cho xin mấy tấm hình đc ko ah. Cho đỡ thèm UOTE="mankichi1997, post: 48199050, member: 1906237"][/QUOTE]
Ba
Ah em ai găn passing cho raider chưa cho em xin vài hình ảnh và chổ nào uy tín làm cái vụ ấy nha! Em thì kết bóng L4 mà ko biết chổ nào tốt giá cả. Ah em ai biết chỉ mình với tk nhiều
@bangraider den xe may or Long osram
@bangraider thay cùm công tắc domino vừa đẹp vừa có chức năng ps,l4 thì sáng nhưng đi mưa nó kém hiệu quả.hiện giờ rất nhiều shop có bán.gôôgle ko tính phí ^^
Tin vui cho fan Suhttp://tmcblog.com/2016/07/25/spyshot-lha-ini-motor-apaan-suzuki-gsx-r150f-atau-yang-lain/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019