[Cảm nhận] Suzuki Raider R150: máy mạnh, bo cua tốt, tiếng pô hay

cuLong
16/1/2014 9:42Phản hồi: 7.272
7.272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

namdh1988
ĐẠI BÀNG
8 năm
Rao vặt:
Uông Bí - Quảng Ninh: Bán Raider đăng kí 11-2015 màu xanh trắng, đã thay choá đèn thái, lốp không xăm masixx 3d
Odo 2xxx. Giá 35 củ.
Nam 0984 232499
QuanLoe
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đang lăn tăn nên xúc luôn em bxc hay đợi cuối năm ra Fi . Mình đc biết bxc thì bốc hơn, còn Fi sắp tới thì dáng có khi đẹp hơn, máy mạnh hơn chút. Khó nghĩ quá, cao thủ phân tích thêm giùm với và cho lời khuyên !
@QuanLoe Fi mạnh ngang pxl xăng tầm 35km/l đối với fi thì khó độ lên hơn nữa mua về chạy luôn
Rai xăng cơ độ máy các kiểu
Lời khuyên cho bạn là mua rai cũ 30t bỏ 30t độ chạy cho oách 😃
QuanLoe
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phongphongnhugio mịnh định mua con raider tầm 32tr chạy tạm trong khi đợi Fi, mà sợ bán lại mất giá lỗ vốn
QuanLoe
ĐẠI BÀNG
8 năm
1m72 nặng 60kg đi raider có đc ko ae ? Có sợ bị chật ko ae nhỉ
Mình vừa đi chuyến Bình Dương - Ninh Thuận ( 400km) với xe vừa mua 2 tuần mới chạy rodai 300km. Ai nói Raider chạy mỏi tay, mỏi lưng, mỏi mông đều láo vớ vẩn tui chạy mới chạy EX 135 và con Wave RSX nhưng chắc chắn Raider chạy khỏe ru bào Tour 500 700km cũng ko la gì cả vì mình chạy liên tục 400km từ Bình Dương ra Ninh Thuận mà chỉ nghĩ đúng 1 lần 15phut và ra tới Ninh Thuận sức vẫn còn khỏe trâu. Xăng thì mình đi 2 người ( mình 53kg + ôm 40kg + đồ đạc 20kg) chạy tốc độ trung bình thường trực là 75 80km/h thì xăng được 43km/lít (nếu đi 1 người chắc chắn sẽ hơn). Tóm lại xăng Raider không hao như ta đồn, và chạy cũng rất khỏe.
htux
CAO CẤP
8 năm
@thuongnhung7 Có. Thay lon pô thái thôi. Vừa đẹp mà có vỉ chống nóng nữa. Tiếng cũng sẽ trầm ấm hơn. Thay lon thôi, đừng ham hố cổ indo inox gì hết, hụp & mất hậu đó
@htux Lon pô cũng liên quan đến thiếu hay thừa xăng hả bác. Thế mà hum bữa hỏi ông kia bán lon Thái (2tr2) ông kêu kết cấu y lon zin vn chỉ khác màu thôi.
htux
CAO CẤP
8 năm
@thuongnhung7 Pô việt nó thoáng quá, 1 nửa lon là trống rỗng. Còn pô thái thì có tiêu đàng hoàng. Còn vì sao thì theo mình biết là nhờ có cái tiêu đó nên nó ảnh hưởng tới việc xăng xuống nhiều hơn. Bên thái & indo họ đi lại xài cái này trong khi bxc, size giclo cũng như bên mình
@thuongnhung7 Thiếu xăng mau chết bugi thôi với hơi nóng máy tí chơi ngu kéo max 12k liên tục thì lúp trái
Chưa 1 lần đc cầm lái e nó 😆 Nhưng rất thích kiểu dáng và máy móc của Suzuki rất tuyệt. Đợi cuối năm có tiền xúc Rai Fi vậy
thoiloicon
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giờ giá raider lăn bánh ở sg sao nhỉ mấy bác, có nên mua k hay đợi rai fi.
với lại cần j để xe lăn bánh, tại em chưa mua lần nào nên k bik...
nghe nói qp rẻ nên em định qua, bác nào vừa mua xác nhận giúp em
Rai fi qp 88 triệu. Rai bxc bản nhập 7x triệu
thoiloicon
ĐẠI BÀNG
8 năm
@5AnDong ác, sao em thấy web ghi có 46 47 j mà, mà cái fi sao nó chênh nhiều dữ vậy,.. tưởng đâu làm giấy tầm <50 thôi chứ =.='
...mấy bác ơi...cho e hỏi là e có ý định lên cổ Indo cho em Rai cho nhẹ và dễ lau chùi ...mà không biết có mất hậu k ạh...? xe em zin toàn tập ạh...! e gà mờ mấy vụ này lắm 😁:D...cám ơn các bác...!!! :rolleyes::rolleyes:
Nai PKU
ĐẠI BÀNG
8 năm
chào các bác, cho em hỏi giờ làm lại cổ thì vô hãng hay làm ở đâu ngon vậy mấy bác, sáng mới thay cặp bạc đạn bánh trước, thay xong chạy thấy láng láng tay lái, về nhà dựng chống đứng kiểm tra thì tay lái nó bị sượng 1 điểm.
@Nai PKU ...bác chịu khó lật lại mấy trang kiếm nhak... tại vì lúc trước e có đọc mà k nhớ chỗ nào...! ;)
Nai PKU
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tiến-Đạt nhìn 358 trang oải quá bạn ạ, chỗ nào làm OK nhắn mình với
@Nai PKU ...thật sự mình cũng k biết bạn ơi tại chưua làm bao h...!😔:(
QuanLoe
ĐẠI BÀNG
8 năm
bác nào ở HN có rai Fi mình ngắm thực tế 1 phát đc ko? Vì muốn so sánh kiểu dáng với bản cũ 1 tí. Thanks!
Nai PKU
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có một vài vấn đề em muốn hỏi về con Raider này, không phải là mới đây mới có hiện tượng, mà là thấy từ lúc mới lụm về :
1. Sáng sớm ra nổ máy, thì em thường kéo Air rồi nổ máy tầm 2' sau đó mới chạy, nhưng nói chung là nhả côn ra xe chạy giựt giựt 1 lát mới hết, rồi nghe tiếng pô nổ lụp bụp (xe cũng ít chạy, thường thì cuối tuần mới chạy)
2. Chạy chậm rất khó chịu, kiểu như ga không ngọt mà hơi giật giật
3. Cao su đỡ sên thì thay của Ex rồi, nhưng nói chung là qua xóc vẫn nghe nó sên nó đập, mà có lẽ là chống đứng nằm sát sên quá, có khi nó đập trúng chống đứng.
4. Thắng đĩa sau hơi cạ thì phải, đạp thắng nó ép má thắng vào rồi nhưng không thấy nhả, dựng chống đứng lên test thử thấy thế, lấy tay kéo cái má phanh ngoài ra thì nhẹ lại, mà cảm giác là nó không ăn, đạp thắng thấy thắng rất chậm chứ k giật khựng kiểu như thắng trước
Bác nào biết cách khắc phục giúp em cái
@htux

Các bác ơi xe em cũng bị y như vậy đó.
Các bác cho hỏi ở SG tiệm nào sửa Raider ngon nhỉ??
htux
CAO CẤP
8 năm
@batdongtiensinh chả tiệm nào ngon hết, toàn hoạ sĩ vẽ. tốt nhất là tự tìm hiểu tự tay mình làm hết
@batdongtiensinh Bạn tìm trên Face Tiệm Achảy Fx, Face book là Nhân Cường, mình chưa chơi xe này, chưa sửa tiệm này, nhưng có nghe về độ tin cậy, xe sửa tốt, giá phải chăng và ko vẽ vời. Bạn cứ tra face và xem các bình lựng
htux
CAO CẤP
7 năm
@Anh6Quoc ko nên. Còn muốn biết lý do thì inbox mình nói riêng
gk1610
ĐẠI BÀNG
8 năm
e mới bán con xe 67 và gom góp được tầm 24tr, thích con raider quá có nên mua góp không ợ
kelvin1912
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thích là phải nhích b ơi ))
underbone
ĐẠI BÀNG
8 năm
@gk1610 hình như có người giới thiệu người đó sẽ có tiền, bạn nhờ người quen làm người giới thiệu thử xem 😁
htux
CAO CẤP
8 năm
@nospecial Mình mới chơi dc vài tháng thôi bạn, trước thì đi tay ga 2 năm. Móc với mở thì mình ko rành, nhưng lon pô là cái lon inox của Rai đó bác :D
Nai PKU
ĐẠI BÀNG
8 năm
thế giờ cái lon zin của raivn có chế hay có tiêu chế bán gắn vô dc k mấy bác
htux
CAO CẤP
8 năm
@Nai PKU Đc tất. Bác cứ ra mấy tiệm làm pô hỏi nó. Nhưng tránh mấy cái móc pô mở cổ ko lại bị mang tiếng trẻ trâu
Có bác nào hứng thú cái kN 1506 ko. Ib co giá tốt nè mới chạy 2000km

Gửi từ LG-F310L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
paper9
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái nào không biết thì ta google o_O
Bác nào chạy rai ở hà nội k cho e hỏi , e vừa mua bộ xích did 428hd rồi đang kiếm bộ nhông với đĩa sau , có ai biết chỗ nào bán bộ nhông khác ngoài hãng k , hãng nó nghỉ rồi mà e thì đang máu thay 😔
Máy bạn co biết chổ nào ở sài gòn làm Báo Số cho Rai ko , chỉ mình giùm ....thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019