[Cảm nhận] Suzuki Raider R150: máy mạnh, bo cua tốt, tiếng pô hay

cuLong
16/1/2014 9:42Phản hồi: 7.272
7.272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thoiloicon
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hnay ra su minh thành ở lũy bán bích kêu 52 (estar 53) bao giấy, giá vậy hợp lý k mấy bác, đc thì tháng sau em làm luôn.
alucucu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thoiloicon Chờ Rai Fi sắp ra rồi nhe bác
@thoiloicon Giờ này thì chờ FI mua luôn bác à
thoiloicon
ĐẠI BÀNG
8 năm
Khoảng bao lâu nữa bác, mà quan trọng là giá nó như thế nào nữa, mới ra chắc giá khá cao
@thoiloicon tháng 11 này ra rồi 😃
Mua xe củ chay coi co thích ko bạn , raider chay cực hon ex nhiu....chán bán lại ko lỗ nhiu như xe mới
thoiloicon
ĐẠI BÀNG
8 năm
cực là sao bác, hơi mỏi lưng còn gì nữa k, em thấy chỉ có cái là mỏi lưng hoặc tay thôi, chạy từ từ quen là hết. k bik còn nhược điểm gì khác k
fi giá tầm 55 bao giấy trở xuông thì ok chứ cao quá em k với tới, k bik mới ra có bị làm giá k đây =.='
mun0311
TÍCH CỰC
8 năm
@thoiloicon ra đặt cọc trước, với mua ở su world thì chắc ko bị chém đâu
RaiderBoy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mun0311 QUAN TRỌNG NÓ CÓ DÁM NHẬN CỌC HAY KO THÔI BẠN. THỜI GIAN RA MẮT CHƯA THẤY THÔNG BÁO KIA MÀ, DÒNG RAIDER BXC CHƯA THANH LÝ HẾT TRONG KHO NÊN CHƯA DÁM CÔNG BỐ DÒNG RAI FI LÀ VẬY 😃
mun0311
TÍCH CỰC
8 năm
@RaiderBoy uh chắc rai bxc còn tồn nhiều. chứ ko thôi chắc đã ra mắt rồi.
bữa mình hỏi thì nhân viên nói khi nào ra mắt và có thông báo thì mới nhận cọc
thoiloicon
ĐẠI BÀNG
8 năm
K bik bxc có giảm giá k mấy bác 😁
thoiloicon
ĐẠI BÀNG
8 năm
View attachment 3411861
về rùi mấy bác ơi 😁
Em đang máu cái vụ gắn két nước cho raider bxc 😆)
mun0311
TÍCH CỰC
8 năm
@Raider Tân phú đông Thoy để tiền chế đó châm 300v vào cho nhanh
xe em mua được gần tháng rồi . chạy đi SG vô tình ũi vào vũng nước . chuyện gì đến đã đến khói bốc lên như xe bị cháy ấy.
@Raider Tân phú đông Raider may no mau nonh cuc ki,tai may cua no la vay,ko sao dau
@Level50 em biết thế nhưng nhìn khói bốc lên mà xót xe 😔
có 1 số bài viết về vụ chế két nước lên FX òi đó 😃
két nước Rai FI to nhất trong phân khúc bác ạ ngọt lắm ..
NAcomputer
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Raider Tân phú đông bác đi nhớt gì vậy, tiếng xèng xèng của pô bác có chiêu khác phục ko, thnks bác
em hóng độ raider bxc gắn két nước raider FI 😃
@Raider Tân phú đông két zin đã đủ phê rồi chế cháo chi cho mất tiền mà chưa biết lợi hại thế nào bác 😁
@nhocsandwich Thế mua két 8 tầng cho mát :D
@Raider Tân phú đông thử đi bác rồi review ae :D
@nhocsandwich nghe 500ae nói nó cũng nóng y vậy bác àb:D
thoiloicon
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lâu quá mấy bác ơi,hóng mãi
@thoiloicon 17.11 nhé bác 😁
mun0311
TÍCH CỰC
8 năm
@Kinh Thuyên là ra mắt hay bán luôn vậy bác
thoiloicon
ĐẠI BÀNG
8 năm
hy vọng giá tàm 50 thôi, cao quá nghỉ chơi =.='
tdcuong89
ĐẠI BÀNG
8 năm
chiếc raider này đi hành trình dài với tour có mỏi lưng, lái mệt k các bác. em tháng 2 tới này về hà nội mà phân vân đi trong nội thành lấy chiếc raider fi này chạy cho dễ xoay sở
@tdcuong89 Khỏe re luôn, lúc trước mình đi Wave RSV và EX 135 chuyển qua raider đi đường dài còn khỏe hơn nữa. Yên rất em, ngồi ko mỏi lưng, không mỏi tay mình làm phát hơn 400 nhưng chưa xi nhê
tdcuong89
ĐẠI BÀNG
8 năm
một ngày đi cỡ 200km là ổn rồi, bác đi tới 400km mà vẫn chưa thấy đủ sao 😆. e chưa đi côn tay bao giờ, liệu bắt đầu với chiếc raider fi khoẻ như vậy liệu có dễ lái k bác. với lại đi trong nội thành, tay côn của raider có dễ khiến người
lái mỏi tay khi đi với vận tốc thấp k bác. cảm ơn bác đã quan tâm
@tdcuong89 Côn không phải là vấn đề, bạn bóp thoải mái luôn cũng ko đau tay. Vấn đề Raider là không bốc ở tua thấp nên đi đường TP mà chở 2 thì đảm bảo bác sẽ bị ám ảnh mỗi khi thấy đèn đỏ đấy. Còn đi xa một ngày mình chạy 500 700 bình thường chả vấn đề gì với Raider cả chạy cảm giác rất khỏe.
w810i
CAO CẤP
8 năm
@thuongnhung7 Chính xác khoản "ám ảnh khi đèn đỏ" quá. 😁
NAcomputer
ĐẠI BÀNG
7 năm
@w810i kinh nghiệm là ae cứ về số 0, đừng lạm dụng côn quá, hư hết raid các bác à,kkk
paper9
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác lo bò trắng răng rồi, Raider FI nó 18 ngựa chứ không phải 180 ngựa đâu mà sợ 😁
Mình đi tua SG-ĐL 3 ngày hết 700 km, khỏe re êm ru không mỏi mệt gì sất.

Bà con cho hỏi giờ lên lò xo đầu với lò xo nồi thì nên dùng loại nào để bốc hơn zin vậy?
paper9
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình không hiểu, đèn đỏ đá về mo chờ thôi, gì mà phải "ám ảnh" o_O ?
Mình hỏi tí, xe mình giờ tua 7k nó bị hụp, chờ tầm 1 giây tua qua hơn 8k thì lên bình thường lại, nghĩa là bị gì vậy các anh chị em?
@paper9 Vậy thi minh bó tay. Chu ex zin cua mjh thi keo hết tua het so co hup cho nao đâu chỉ co lúc hết ga hãm tua mới hụp 😁
@kawasakih2r Còn chạy nhanh nhả ga nghe tách tách là sao hả bạn?
@batdongtiensinh Nếu kiu tách tách ở bô thi do dư xăng nó nổ. Con kiu cho khac thi minh bó tay. Bác co coi mấy clip siêu xe khạc lửa k là do dư xang nó phun lửa bác thử để chạy k tải roi kéo het ga r thả vài lần xem phun lửa k nếu phun lửa la xe bác hư cmnr 😁 đùa thôi bác lam theo hư xe e k đền đâu
htux
CAO CẤP
8 năm
@kawasakih2r Nổ có 2 loại. Dư xăng nó nổ đùng 1 cái thật lớn. còn lụp bụp nhỏ thì là thiếu xăng. tiếng tách tách của bạn kia có thể là cục AIS nó kêu. Cục mình ngày trước ko kêu, nên có thể của bạn kia bị lỗi
tdcuong89
ĐẠI BÀNG
8 năm
có lẽ do về N rồi bắt đầu đi với vòng tua thấp raider không được bốc, có phải do máy dohc bị tình trạng chung là như vậy, mới đây có honda winner cũng dohc, em hiểu như vậy có phải k các bác
con tfx yamaha ra rồi mà hóng mãi nhà suzuki vẫn chưa có thông tin ngày ra raider fi, chậm chạp quá. chờ đợi thêm cùng a e một thời gian nữa vậy
đam mê của mỗi người
meomeo1
ĐẠI BÀNG
7 năm
ai có thể độ cho bình xăng nó lớn hơn 2 lít nữa ko? chứ đi 3 ngày đổ xăng oải quá à.
kodomo15
ĐẠI BÀNG
7 năm
@meomeo1 đầy bình xăng bạn chạy được bao nhiêu km thì hết?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019