Cảm nhận Suzuki Viva 115FI 2013

usher_1204
29/7/2013 11:46Phản hồi: 265
265 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hú nhông là gì vậy bác usher?
@mycloud2010 là khi mình chạy bác để ý song song tiếng động cơ, tiếng po còn 1 tiếng hú u u u, dễ nghe nhất là khi mình lên ga cho tua máy cao tí rồi nhả ga ra cho xe chạy trớn thì sẽ nghe tiếng hú rất rõ
Mình thích tiết kiệm xăng thôi.
Gắn thêm xenon con ở demi.đèn passing với công tắc của sh 2012 và công tắc 2 nấc.
phụ bác nè
@usher_1204 Ở đâu và hết bao nhiêu vậy mấy bác? Và nó chớp thế nào?^^ có màu xanh lá hong?!^^

Gửi từ LT26i của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@phieuphieu93 the_red_of_luck đâu, vô tư vấn kìa 😁
@phieuphieu93 2 bóng Pi xenon 140k, công tắc SH2012 68k, công tắc 3 nấc 50k, rờ le 55k, sạc Attila xin của thằng bạn + 1 chầu nhậu ^^
@the_red_of_luck bong xenon rat la sang lam choi mat nguoi di duong tot nhat ko nen dung vi cong an ma gap la hốt mấy bac liền
In do dc chiec mau xanh. Thai xau wa. Tum lai viva vn dep hon
@vinh81 Indo có chiếc màu xanh cốm-trắng đẹp lắm :p
@vinh81 A vinh ơi qua bên (đánh giá suzuki viva xe số phổ thông và ưu nhươc điểm suzuki viva )cho vui ah ơi.01687323478
mà ở việt nam sao ít thấy màu xanh cốm này vậy nhỉ,hình như nhớ mang máng là chỉ có chiếc novo edit gì gì đấy o_O
@alamqn nouvo 1 mx vs nouvo 2 là có màu này, nhìn trẻ trung và dịu mắt lắm, a e chạy viva xanh dương trắng có thể sơn màu này mà k phải lo cà vẹt nha 😁
Xanh com vn không có đâu
@vinh81 đành trông chờ ở đợt thay tem lần tới vậy :p
bên 5giay có cai topic này, thấy cũng uy tín, ai làm chuột bạch về review xem sao ^^ http://www.5giay.vn/phu-tung-xe-va-dich-vu/5551666-lam-den-xe-sieu-sang-ko-sang-ko-lay-tien-gia-sieu-mem.html
ae đụng vào đồ điện hay đèn đóm thì lên google search Long osram ấy, ông đó là Mod điện đóm bên biker đó, hội ex của mình rất tin tưởng ông này 😁
đúng rồi thanks the_red_of_luck nhiều nha
Hi!^^ chào mấy bác!^^ nhìn đẹp quá mà viva bit độ sao cho đẹp!^^ và độ như vầy giao thông nó tóm thì hết nhiêu hả mấy bác!^^
xe minh luc moi mua ve minh cam thay buc minh ....sao hop sso vo so nge cach cach,,, xe chay thì bị rung...moi mua duoc buoi sang buoi chieu chay ra hãng mắng vốn .......tội ngiệp mấy thằng kĩ thuật bị mình quần.....chạy 1 thời gian texxt roday sao mình cảm thấy càng chạy càng thấy thích ngày càng thấy yêu xe hơn,,,thằng bạn sửa xe gan nha mới đầu chê hết cỡ tự nhiên sau này nó quảng cáo xe mình hết người này tới người nọ....có luc no con tâm su dòi bán chiếc futue1 củ mới tậu 1 tháng để mua xe ...kha kha nge mà muốn cười đau cái bụng...khàkhà ....giờ thì mình mới dán keo ,,deo bao tay,, dán chỉ phản quang vành xe trông ngầu phết ... ôi tôi y vợ tui quá ......
mình phát hiện nhớt hãng su 20w-50 giá 90k 1l ,,shell advan x3 cũng 20w-50 giá 60k 1l nên ko thèm xài nhớt hãng quất thằng shell luôn ko bit co sao hog nhỉ
@ma kiem nhớt hãng có 75k 1l thôi
@the_red_of_luck
chổ mình nó bán 90k 1l 800ml là 65k
bugi zin của viva là gì thế cac bác, bugi của em hư rồi, ko biết nên thay con nào cho tốt nhất? zin hay em khác?
CD70
ĐẠI BÀNG
11 năm
^ @@

bugi viva U22EPR9 có thể thay thế = CPR8EA-9
@CD70 thay vậy có tác dụng gì vậy bác
thương xá tax giờ đang có khuyến mại rút thăm hayate, smash, x bike. Su cũng đã tăng thời hạn khuyến mại cho các xe của hãng đến hết tháng 9 rồi.

xe cua ban the_red_of_luck là chế vô à , nguyên bộ đó bao nhiu thế ????
@the_red_of_luck Bác ơi công tắc của sh khác gi với công tắc của viva vậy bác?;( e kg bit cái này?
@the_red_of_luck bạn cho mình xin cái địa chỉ lắp những cái đó nha . Tks bạn nhiều 😁
@the_red_of_luck Hi The red cho mình hỏi chút. Bạn có tự đi điện cho passing của bạn không share cho mình chút kinh nghiệm nhé.
Thanks!!
@huugiangtk mình lúc cũng mua công tắc attila 2 có passing, về nhà gắn vào thì thấy có2 sợi dây, nên không passing được.
AI biết chế thêm dây passing thì chỉ nha
tks usher_1204 trc nha 😃
@Ron Bao hì hì k có gì đâu ;)
@usher_1204 Ủa làm sao gắn vè con của EX hay vậy bác? Chỉ cho em đi ? Có phải khoan cắt gì ko vậy ? Và tổng chi phí bao nhiêu vậy bác? Bác tự gắn hay là tiệm làm vậy? Chi cho em đi nhé.
@.:sunshine:. ừ bác gắn vậy nè, ở bên gắp xe phía bên cần số thì tháo con ốc trên hộp xích zin ra rôi lấy vef exciter cắt sao cho còn chừa 1 miếng nhựa vừa ngay con ốc đó rồi khoan lỗ bắt con ốc đó qua lỗ trên vè con vừa khoan là xong bên trái (bác để ý hình trên xe em ấy), còn phần gắp xe mình bên cần thắng thì phải chế 1 miếng pát nhỏ nhỏ lắp sao cho nó ôm chặt gắp rồi tìm cách cố định cái vè vào cái pát cố định đó là xong, mình tự gắn ở nhà thôi à ;)
@usher_1204 Tức là bên trái bác gắn bao trùm luôn cái cate đúng ko. Còn bên phải bên phía tay thắng em chưa hiểu lắm. (Nếu có thể bác cho em cái hình ngay chổ miếng pat em dễ hình dung hơn 😁)
Với lại nếu vậy chỉ có 2 vị trí à, còn vị trí thứ 3 thì sao ?
Với lại vè con EX bác mua bao nhiêu vậy ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019