Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cảm nhận Suzuki Viva 115FI 2013

usher_1204
29/7/2013 11:46Phản hồi: 265
265 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nó có nấc passing đó bác.
Nấc đó để nhá đèn hay sao bác? E kg ranh lắm?:rolleyes:
@phieuphieu93 Đúng rồi đó em.cái công tắc SH có thêm cái nấc để nhá đèn.đi đêm rất tiện
các bác cho hỏi ổ khóa của axelo co mở yên có lắp qua viva được không nhỉ
Em đang định tìm đến mấy cái chỗ gắn công tắc điện mở yên đây! Mà dạo này đi học kg đi đc! Bác luck biêt chô nào gắn rẻ mà tốt kg bác! Chứ chổng đít lên mở cốp xe ngại lắm🆒
Bạn cho mình xin địa chỉ chế tó chân, làm demi. Công tắc passing trong sg vs. Sắp tới vô làm :D
@sat0shj gắn dè hay không đều văn sình lên hết, dè đó chỉ che phần trước của bánh sao thôi, gác chân nằm phía trước dè chắn mà
muốn hết văng thì gắn cái gác chân của po vô, loại này ngắn và cao lên trên thì sẽ ổn thôi.
không biết sức mạnh của em vivafi với sirius rc
em nào hơn nhỉ.
Cho mình hỏi chiếc viva này nên mua bánh căm hay mâm đây các bác?
@bikervietnam Bánh căm lợi xăg ,bốc,đi đừơg sấu đở dằn,rẻ.
Báh mâm hao xăg hơn 1tí chạy nhanh đườg đẹp rất đầm xe nhưg đườg xấu thì như cởi ngựa,đắt hơn.
Có bác nào biết giá viva ở Huế là bao nhiêu ko? (cả 2 phiên bản bánh căm và mâm nhé)
Có bác nào đã lắp đèn demi cho viva chưa? Loại nào đẹp và hợp vs túi tiền tư vấn cho mình vs. Thanks
@bikervietnam Mình rất thích xe có đèn demi, xe này ko có phải chế, đục chóa gắn thêm bóng demi hả các bác. Mà Fi chế cháo ko khéo nguy hiểm ...

Sent from my Paladin using Tapatalk 2
@hugokaka Xem avata cua mh đi.phải đục choá ,cực cai mỡ dàn áo còn lại rất đơn giản.
Hi, mình cũng mới lấy viva hồi đầu tuần trước.
Nhược: Đuôi xe ngắn, chân chống không có vấu, xích nhanh trùng quá. Mình đi 300km đã thấy trùng kha khá rồi, cái này có thể lúc mua không để ý kĩ. Lần nãy căng xích mình sẽ theo dõi thêm
Ưu: Máy móc ổn, mình test xăng từ 184km đến 316km đổ 30k, giá xăng bây h là 25200, tính ra khoảng 109km/l
Bạn HoanggyMT mua bánh căm hay đúc? gía ra biển bn vậy ? mình muốn mua tuàn này ở SG giá đẹp nhất là bn? Mình ở Q7
Mình mới mua hôm qua, giá 21, 2tr bản bánh căm mua ở Su World, chưa giấy tờ. Bao giấy là 23.750.000đ.
Cửa hàng gắn thêm baga 150k, bán thêm bảo hiểm là 86k.
Cái công tắc đèn có thêm tắt mở demi mua bao nhiu vậy thớt ,gắn vừa chỗ công tắt zin hay phải chế cháo j ko .công tắt đó là của sh hả .thanks
Bác chủ thớt cho em hỏi mấy câu:
1/ Độ sáng đèn của viva?
2/ Xe có hay hư vặt ko zậy bác (em sợ cảnh hư vặt lắm rồi, mới cho con vợ TQ đi theo người tình mới thoát kiếp 1k năm nô lệ vợ tàu )
3/ Nhớt thì mới mua khi nào thay có cần thay đúng theo sách hdsd của Su ko ạ?
4/ Xe tháo cốp ra chế đồ có ảnh hưởng bộ phun xăng ko vì em sợ hư hỏng lắm ?(xe BXC em ko sợ nhưng xe Fi em thấy hơi ớn)
5/ Thông số bugi của em nó như bác ở trên đưa ra thì em thấy loại tương đương của U2EPR9 là CPR7EA-9 mà thay loại CPR8EA-9 chỉ số nhiệt cao hơn 1 bậc em sợ ảnh hưởng hoạt động của xe?
6/ Em tính mua xe ở Su Phổ Quang giá ok ko các bác, bảo trì định kì ở Su Phổ Quang được ko hay phải chạy qua Su Nguyễn Văn Trỗi?
7/ Em tìm hiểu Viva 1 thời gian thấy có người tháo ốc chỉnh gió ra vệ sinh rồi gắn vào việc đó có cần thiết ko?
8/ Phuộc xe thế nào cho em xin cảm giác với?
hung4m
TÍCH CỰC
9 năm
@Hải Vũ 89 PHUỘT HƠI CỨNG NHƯNG CŨNG KHÔNG TỆ LẮM, BẢN THÂN ĐI 1 MÌNH VẨN THẤY BÌNH THƯỜNG, TUỲ THEO CẢM NHẬN CỦA MỖI NGƯỜI

* NÓI CHUNG NẾU ĐƯỢC NÊN CHẠY THỬ RỒI QUYẾT ĐỊNH
@hung4m 😃 thank bác nhiều. Ý em nói là cái hộc chứa đồ dưới yên á, cứng thì yên tâm rồi em chở hàng cho bà má chứ đâu có có chở ai sau xe nên em ko ngại vụ bắn bùn, chạy thử thì "xa xỉ" quá rồi chỗ em yamaha ko ak, nhưng em tin tưởng chất lượng của xe Su chạy ngang ko nghe tiếng máy chỉ nghe tiếng pô thôi ko như wave nghe tiếng hú nồi
hung4m
TÍCH CỰC
9 năm
@Hải Vũ 89 Muốn chạy thử thì các cửa hàng đều có xe cho mình chạy thử mà, nếu ở sai gòn thì ghé thử su minh thành ở Lũy Bán Bích giá sẽ mềm hơn, hỏi trả giá xong xuôi rồi nói là chú Hùng ở quận 6 giới thiệu sẽ giảm thêm chút ít nửa
@hung4m Dạ con ở quận 12 Sài Gòn ạ. Cảm ơn chú, chú nhiệt tình quá

E gái xứ đảo xin chào ae ;)
mình làm pasing dùng điện bình. bạn vô trang bikervn.com.vn phần điện xe ah. có bài hướng dẩn làm pasing. mà tự làm thì chỉ tốn con role và công tắc là xong
Vostro 3560
ĐẠI BÀNG
8 năm
em ở sg, bác nào chế dùm e cái chắn bùn sau với, k có đồ nên k,làm đc, để lại địa chỉ, giá + công ạ,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019