Cảm nhận từ htc one x chuyển sang galaxy s3

dantruong460
29/7/2012 12:18Phản hồi: 87
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Namdiablo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hàng eu tiêu chuẩn khác đấy. Những trang bên nc ngoài nổi về soi mói như engadget cũng ko nói về vụ màn s3 đốm, ám, hở sáng đâu.
Bác mới dùng s3 thì nên trải nghiệm 1 thời gian rồi hãy nhận xét, ko ít bro trên này review rồi đâu...

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Bác nhận xét cũng hay nhưng đừng đem ip vào đây. Công nhận one X đẹp nhưng lỗi vặt... s3 thì chỉ dính lỗi màn hình...cứ thử đang xài smartphone android chuyển sang ios sẽ thấy khá là ức chế. Em thì phone xài android còn máy tính bảng thì ipad vọc cho sướng😁

mình trước toàn dùng HTC Hd2->HD7->Evo 3d-> HTC ONE X , giờ sài S3....
bác kia nói HTC ONE X ko nóng chứng tỏ chưa sài vào viết bài như đúng rồi .... chơi game khoảng 15 phút máy nóng ran , cảm giác độ nóng = cái chỗ tản nhiệt cho laptop ấy 😁 . còn em galaxy S3 thì hơi ấm 1 tí thôi ..... PIN thì HTC one X hao hơn .... chơi game có vẻ S3 mượt hơn ( chơi trò amazin spider man , HTC ONE X hơi lag , còn S3 ko thấy lag .... nhưng màn hình thì cảm giác em S3 cùi hơn , nhưng bù lại đc mấy điểm trên .... theo mình S3 có thiết kế đẹp hơn . màu trắng của em one x nó hơi đục , sài lâu nhìn hơi bẩn ... camera sau nó lồi ra ... nhưng mặt trước 1X đẹp hơn ..... cảm giác iphone ko sánh đc :D cầm cùi cùi heeee , nhưng vợ + chị mình vẫn là fan iphone
Nhung nguoi thick thuong hieu thi dung iphone con nhung nguoi thick voc vach cong nghe thi dung android. O nha minh thi minh dung ss con vk minh thj dung ip. Minh ko dung ip vi no qua nhieu hang nhai. Nhung e cong nhan 1 dieu la cam ip thi nhieu nguoi bjet that ( truoc kia cam con ip 3 thang tre con no nhjn thay no cung biet ) h minh dung ss ke ra thi chj co ai biet va quan tam thi moi bjet no la may j. Hjhj

Chuẩn đấy bạn ạ, S3 có vẻ trội hơn về khoản game ...cảm giác thật thích thú. Nhưng tôi vẫn khó chịu với cái màu sắc thể hiện của màn hình S3, nếu bỏ ra xấp xỉ 10tr tôi cũng không khắt khe đâu. Đằng này mua một chiếc điện thoại cao cấp nhất của hãng mà vẫn chưa hài lòng. Cố gắng đợi xem có gì cải thiện hơn cái vụ màu mè của nó
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
Hãi wá. Nhận xét vớ vẩn......
Wá vớ vẩn.....
ndido123456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thích bài viết của bạn, nhiều đoạn chưa chính xác lắm nhưng cũng có khách quan.
Mình k thích iPhone, trc khi mua S3 đã từng lăn tăn giữa S3 và One X hay 4S nhưng vì không thích ip, và thấy oneX không đáp ứng đc nhu cầu như S3 nên đã chọn S3.
Thành thật ra mà nói thì dù k thích IP nhưng vẫn phải nói IP rất tuyệt, chưa dùng OneX nên chỉ nhận xét chút về 4S và S3:
- S3 hiện tại có công nghệ cao nhất, ngoại trừ màn hình, vì LCD và Amoled là 2 công nghệ khác nhau nên khôgn so sánh được, mỗi cái 1 kiểu. S3 đẹp theo kiểu nịnh mắt, nhìn ảnh hay phim trên S3 nhìn cực tuyệt. Mình thích cách nhận xét của bạn khi nói là "màn S3 như kiểu gái xinh trang điểm, hoặc là Photoshop..". Nhìn ảnh thì thích nhưng đọc web, email, tin nhắn hay các tác vụ đơn giản không cần nhiều màu sắc và cần độ nét cao ở font chữ thì màn S3 không so sánh được với iPhone. Iphone có màu thật, độ nét cao, DPI cao hơn S3 chút nhưng công nghệ IPS với màn LCD thì chắc chắn duyệt web đọc báo, email SMS thích hơn Amoled nhiều.
- Tốc độ S3 nhanh, nhưng mình cần phải liên tục tối ưu cho nó. iOS đã làm tất cả việc này cho người dùng, đúng phong cách Apple, bỏ tiền ra mua về và dùng, dùng smartphone để phục vụ công việc và nhu cầu giải trí chứ không phải để vọc nghịch ngợm. S3 có phần cứng khoẻ nhưng để cho nó nhanh hơn, mượt hơn, mát hơn thì phải liên tục tìm tòi những bản ROM ít lỗi, tối ưu, kernel tốt, phải UC để nó mát, phải tìm goverment, IO phù hợp. Nói chung là tự mình nhúng tay vào nghịch ngợm thì mới sung sướng hưởng thành quả. Điều này là điểm chung của android với ios chứ không riêng S3.
Bác này cũng mới bán one x và sang s3
Em cũng đá one x và sang s3 sau bác chủ 1 ngày 😃
Phải nói thế nào nhỉ
Phải chăng bác chủ số đen gắp phải con one x ám vàng và con s3 ko dc hoàn hảo chăng mà em thấy nhận xét 10 phần thì 8 phần trái ý em 😁

One x em xách tay:ko ám vàng tí nào nhé,con này công nhận màn hình mịn,lướt web để phân biệt rõ rệt nhât,chữ ko thấy răng cưa tí gì,cpu tegra 3 ko biết hiệu suất kém hay ko nhưng mình nghĩ con này lag vì cái giao diện sense của nó gây ra,sài quá lag,thử cài jenny bean pót từ nexus sang thì quá mượt ko thua gì s3....màu mè đúnh là rất tuyệt,trân thực nhưng màu đen ko thích như amoled của s3 😃,vỏ rất sang,mặt trc rất pro,nhưng mặt sau với tớ thấy quá xấu về thiết kế
1ý kiến trái chiều vs bác chủ là pin one x dù có chạy room cook siêu mát và trâu nhất có thể mình sài vẫn thấy nó rất nhanh hết pin,chỉ có mát máy là ciong nhận cook fix dc
1ý kiến nữa là beat audio trên 1x là 1phần mềm nhưng theo cảm nhận nó nghe kèm tai beat cho âm sắc rất ấm,ko chói tai,âm lượng to,nghe mấy tiếng ko đau đầu,cùng tai beat cắm qua máy nokia nghe nửa tiếng nhưc hết óc,s3 cắm tai beat cũng chả ra gì nhé,chứng tỏ beat audio cứ cho là 1phần mềm.nhưng nó có cái gì đó dc chip audio hỗ trợ nên chất âm của one x ko thể chê vào đâu dc....

Vừa mới sang s3 dc gần 2ngày em thấy quá nhiều ưu điểm(theo cá nhân em) so với one x (chắc do em hợp với s3 hơn)
Về thiết kế trông s3 quá đơn giản và nữ tính,nắp đít quá rẻ tiền
1điều nữa là vấn đề hở sáng và đốm đen
--1.hở sáng:cái này cho tới khi em mua em cũng ko biết nó là bệnh gì và em hỏi bác chủ của s3 bác ấy giải thích,bệnh này là bệnh áng sáng lọt từ đèn 2nút cảm ứng bên dưới lên trên rìa màn hình(à hóa ra là thế,trc sài nokia n97 cũng bị) nhưng hên sao con s3 của bác ấy ko bị lọt tẹo nào,kết 1điểm luôn
--2.Đốm đen(em cũng ko biết bệnh đó nghĩa là sao và hỏi chủ máy cũng nói với em là anh cũng chả hiểu bệnh đó nghĩa là sao ) 😃 thật bó chim,em tét màu mè rất đẹp,ko bị ám màu trên màu trắng,ko bị ám xanh,ám vàng gì hết thế là múc luôn :D

Về nhà tối đi ngủ,trc sài one x cũng toàn nằm giường web trc khi ngủ,và s3 cũng vậy,mò mẫm đổi màu âm bản cho nền thành đen và chữ thành trắng lướt cho đỡ mỏi mắt 😃
Ôi thôi,giờ mới biết sao chổi,đốm mực là gì,trên màn hình xuất hiện mấy vết tròn tròn gạch gạch như trẻ con cầm bút dạ đen viết linh tinh trên giấy vậy,ko hiểu màn hình mà thiết kế lại bị lỗi lạ kì vậy sao,giữa màu đen kì bí lẫn vài giọt mực của tuổi ấu thơ vẽ bậy bạ trên màn hình,mà chỉ ban đêm tắt điện mới thấy :p choáng cái bệnh khỉ gió này,nhưng k sao,ban ngày thì nét căng :D

S3 có 1ưu điểm rõ ràng ko thể phủ nhận là pin tụt rất chậm,vì em sài công suất chả khác gì one x nên pin s3 trâu là điều em ko bao giờ nhầm dc 😃
S3 cảm ứng và đồ họa quá mượt so vs sense nhà one x,nhưng trông ko pro = one x dc 😃
S3 kèm theo quá nhiều tính năng thông minh có vẻ như độc quyền vì chưa máy nào có dc (dù chỉ là phần mềm nhé) 😃
Con s3 chụp ảnh vs em thích chất màu của em ấy hơn one x,camera trc tốt hơn one x quá nhiều :D

Cũng vì em thích superAmoled hơn các loại màn hình khác nên vote cho s3 về mặt ảnh ọt hơn one x là điều dễ hiểu
Túm lại,nếu ai đã sài qua one x và s3 đảm bảo 10ng sẽ chấm điểm s3 hơn one x là điều em tin rằng như vậy nhé 😃

Và qua nhiều diễn đàn em thấy nhiều ng cứ chê one x ám vàng,s3 ám xanh,nhưng em.nghĩ do máy bị máy ko chứ one x của em đồng màu mịn đét,s3 vừa đổi cũng nét nèn nèn,chả thấy ám xanh chỗ nào,ngoài bệnh tối đi ngủ xuất hiện trê con vẽ bậy trên nền đen là điều em ko cãi luôn :p
@satthumuhn Mà con s3 có nhược điểm nữa là để auto chỉnh ánh sáng hoạt động ngu đần lắm,nhiều lúc ngồi trong nhà đang sáng tự nhiên tối om,kể cả hoạt động đúng môi trg nhưng cho ánh sáng thấp quá,toàn tắt auto để 40% độ sáng 😃
Còn em one x auto quá tốt,ko lêch vào đâu cả,lúc nào cũng nhìn sáng rõ :D

Mà anh em sài s3 sạc pin lâu full ko vậy
Em sạc từ khi sập nguồn tới khi 100% mất có 2h20"
Mà em one x pin 1800mAh sạc mất 2h50" liền
Cả 2máy cùng dùng sạc output 1Ah sao s3 dùng pin 2100mAh mà sạc nhanh vậy nhỉ :p
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
@satthumuhn Chuẩn.

$€nt from €M Galaxy $3 use tinhte
@satthumuhn Đúng vậy.
Auto độ sáng làm việc ngu thật.
Sạc s3 công nhận hơi lạ : mình để dòng 1100 thì sạc 3h, để 800 thì sạc 2h10p !

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
@YPMVSTAFF Ẹc
Sạc 800 mà 2h10" thôi á
Em sạc zin 1000mAh sạc 2h20" liền,công nhận nhanh so với mấy hãng khác 😁
Pin2100mAh mà sạc nhanh vãi :p
S3 có memory card slot. CHỉ cái này thôi là đủ để em loại con One X ra rồi 😃
em có 1 điều ko hài lòng với s3 đó chính là nút home và phím cảm ứng nhỏ khó thao tác 1 tay,nếu chưa quen thì rất khó chịu.
- Còn lại thì em rất hài lòng từ pin đến độ mượt,em từ 4s qua Note nhưng về lại 4s nhưng khi có s3 rồi thì ko ham muốn về lại 4s nữa.
- có 2 điều em rất thích ở s3 đó là chơi game màn hình to sướng,thứ 2 là vừa chat vừa xem video hài.Ngồi chờ reaply trong yahoo xem hài cực đã.Nó thành thói quen lun rồi các bác ạ

@vo_tinh Cái tính năng video này là 1trong những điều mà khiến ng ta thích s3 😃
ndido123456
ĐẠI BÀNG
12 năm
@satthumuhn Nhưng chỉ dùng với những video ở trong gallery, tức là phải ở trong máy, k xem online đc, và gallery phải support định dạng file này 😔
@ndido123456 Em thấy s2,s3 vô địch về các định dạng video rồi
Nó mà suport cả video online thì có mà "độc cô cầu bại" rồi :p
Túm lại là S3 vô đối đúng ko các bác?
Công nhận là nếu như bỏ qua lỗi quá nhỏ vè màn hình thì S3 quả thực là sự lựa chọn thông minh, vô đối ở thời điểm hiện tại.

Gửi từ GT-I9300 của tôi
ndido123456
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangthanhnt Phải là nó đẹp hơn nữa thì mới là vô đối 😆
Tất nhiên là không có j là hoàn hảo cả
😃
hothanhdam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết có đúng hay ko? Nhưng 1 bài viết như thế này là rất cần cho những ai đang lựa chọn giữa s3 và 1x. Bạn còn phần kết. Bạn phải nêu cảm nhận riêng của bạn khi đổi từ 1x sang s3. Hài lòng hoặc hối hận or bình thường.
Namdiablo
ĐẠI BÀNG
12 năm
S3 bh là smartphone tốt nhất. Ko có ý dìnlm hàng vn nhưng thật sự cầm 1 cái máy EU hay bên Nhật làm, hoàn chỉnh từ đầu đến đuôi, ko đốm, k sáng, k hở nắp lưng....

dùng tubemate down video về,nhiều video trên youtube là quá đủ rồi bạn à.

Ko biết ae sao chứ e dùng One X đc 1 tuần là bán tháo chạy sag s3 thôi😃 động lực thúc đẩy e mua One X là cái Beats Solo =))

Sent from my Galaxy SIII
One x vẫn vô đối. Hihi
Mà bác chủ bảo cài đk beat cho s3 thì cài kiểu j. Có cài đk cho máy android khác k?
chi tiết quá bác nhỉ
Cái khoản này thì em nhận xét hoàn toàn trái ngước với bác, One X chụp trong ĐK thiếu ánh sáng đẹp hơn S3, nhưng trong ĐK ánh sáng tốt thì S3 đẹp hơn..
cubi92008
TÍCH CỰC
12 năm
@tuansiro bác nói chuẩn vì 1x cái mạnh của nó là camera chụp ngược sáng và thiếu ánh sáng mà.
anhtuanvtvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
thang nay fan IP. Nhan xet thi phai khach quan chu
@anhtuanvtvn Khách quan rồi đấy bạn ạ. Mình chưa dùng iphone quá 1 tuần. Nên ko phải fan ok.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019