Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cảm nhận và đánh giá điện thoại Mobell Paladin (Singapore)

dongtragiang
21/6/2013 16:6Phản hồi: 1.015
1.015 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

viaipi
CAO CẤP
11 năm
Hàng tàu mà sing j chứ
thanhtrixx
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới mua cho Ba mình 1 con. Cảm nhận thấy rất đáng tiền
hết km rồi....
Hết km nhanh quá...Về đúng giá trị các máy cấu hình tương đương trên thị trường rồi.
chủ thớt cho xin ít hình chụp ban đêm đi. xem nó ra làm sao ! đang suy nghĩ về em này, giờ chỉ cần xem cai review về hình ảnh chụp đêm thôi.please.!
Con này ko có đèn led sạc, gọi nhỡ, ko có la bàn. Tìm bằng mắt cũng ko có đâu bác chủ thớt, tụi giá rẻ thường bỏ đi mấy tính năng này để tiết kiệm chi phí
bạn dongtragiang cho mình hỏi máy xài tốt chứ bạn

chụp hình ,quay phim ok chứ ngang ngửa với s3 không

nghe nhac tại nghe bạn thấy hay không bạn

khoản 3g có nhanh không bạn

mình đang rất cần thông tin về em nó đáng rất khoái nhìn em nó đep và gia công tương đối tốt tính cuối tháng tậu về xài mong bạn chia sẻ gấp cho mình nhé
mình cảm ơn bạn nhiều

còn thienhoa3 thực chất là thành viên của mobistar chuyên chém gió chưa xài bao giờ dừng chém và dìm hàng

để người nào thực sự xài rùi dánh giá khách quan nhé
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thienvuong88zoro Ai chém,ai dìm hàng,có sao thì nói vậy,có biết thế nào là thông số ảo không,vãi,đúng là gà công nghệ
Còn tôi là tv tinhte từ 2011 nhé,trước khi nói thì phải tìm hiểu nhân vật cần nói nhé
Tôi còn khuyên người khác mua nó nếu có giá đó,còn nick thienhoa3 thì tôi tham gia nhiều diễn dàn lắm,cả XDA nữa nhé,topic tôi làm từng được dẫn link bên XDA

Sent from my mobiistar touch BEAN 454 using Tinhte.vn
thanh vien dongtragiang cho mình hỏi máy xài tốt chứ bạn

chụp hình ,quay phim ok chứ ngang ngửa với s3 không

nghe nhac tại nghe bạn thấy hay không bạn

khoản 3g có nhanh không bạn

mình đang rất cần thông tin về em nó đáng rất khoái nhìn em nó đep và gia công tương đối tốt tính cuối tháng tậu về xài mong bạn chia sẻ gấp cho mình nhé
mình cảm ơn bạn nhiều

còn thienhoa3 thực chất là thành viên của mobistar chuyên chém gió chưa xài bao giờ dừng chém và dìm hàng

để người nào thực sự xài rùi dánh giá khách quan nhé
Vuanh0672
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thienvuong88zoro Bạn ơi, có lẻ bạn nhầm rồi, bạn có thể xem số bài viết của thienhoa3 là hiểu thôi. Bạn ấy cũng chỉ là khách hàng thôi, nên không có chuyện dìm hàng ở đây. Bạn muốn biết chính xác máy thế nào nên đến dienmay.com test rồi sẽ rõ hơn. Mình cũng thích cái máy này, nhưng lại không có màu đen.
😁 ! E nghĩ bác đòi hỏi hơi cao ! Cái máy này bằng 1/3 (1/4 S3 ms ra 16tr mà) thôi mà, hơn nữa Camera của máy TQ chưa bao h đc đánh giá cao, ngay cả dòng Sky HQ cũng thế ! :D

Mình có thấy thienhoa3 dìm hàng ai đâu ? @@ ! Cái việc Mod lại camera từ 8mp lên 12mp là chuyện bình thường !
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
PS:nếu tôi dìm hàng mobell thì tôi còn nói cái nghi vấn của tui nữa kìa,cái chân gỗ ấy🆒
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vừa đặt hàng bên kia con THL W8 bản chip mt6589t quadcore 1.5 ghz,ram 1g,rom 16g màn hình full HD 1920x1080,giá 5t1 ở bingbang-stores.com
@thienhoa3 ủa, anh không mua mobell à, vậy không có ai hỗ trợ được tôi hết sao ta, huhu
tôi thấy con anh mua ở đây nè: http://www.sonlongmobile.com/products/THL-W8-Quad-core,%C4%90i%E1%BB%87n-tho%E1%BA%A1i-th%C6%B0%C6%A1ng-hi%E1%BB%87u-n%E1%BB%99i-%C4%91%E1%BB%8Ba-trung-qu%E1%BB%91c,m%C3%A0n-h%C3%ACnh-HD-5.0-INH.html
J007
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thienhoa3 Có hàng chưa chú? nghe nói Bên này mới chỉ có bản 1.2 thôi mà?
Chú cho ý kiến về con IOcean X7 hay Zte V987s cũng ở đây thì thế nào nhỉ? Kết con iOcean X7 vì màn hình và thiết kế cực đẹp nhưng sao lại ít người xài? Con THL của chú thiết kế thì ko đẹp lắm và cái Logo THL thì vãi 😁, còn Con Zte V987s thì camera chỉ 8.0 thôi, thiết kế đẹp mặc dầu ko bằng X7 nhưng thương hiệu tốt hơn. Cần ý kiến của Chú coi sao
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@J007 Hàng đặt chứ không phải hàng có sẵn,đang trên đường về
Con X7 đẹp,nhái con zte v987,nhưng hàng của hãng Aveo không được đánh giá cao bằng hàng THL
Zte mình chỉ biết con v967s và v987 thôi

thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng vậy,trước khi mua 1 món hàng công nghệ thì mình phải tìm hiểu nó như thế nào,chứ không ném tiền qua cửa sổ đâu
Nói về nhạc thì các con máy Tàu hầu hết đều nghe lởm(trừ các con có chip âm thanh nổi tiếng như của yamaha)
Chụp ảnh thì tạm chấp nhận thôi,đủ dùng khi up ảnh chứ nói thật mình chưa gặp con máy Tàu nào chụp 8 chấm,13 chấm qua mặt con android sony 5 chấm của ông chú cả(chụp xong phóng lên ảnh 40 x 60 mà vẫn đẹp)
3g thì yên tâm,hệ thống mạng WCDMA của VN đa phần dùng thiết bị của Tàu nên tính tương thích cao(trừ máy dùng mạng TD-WCDMA quái thai của Tàu mà không có nước nào trên thế giới dùng,biểu tượng bằng vòng xoắn trước máy)
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Root máy,trích recovery gốc và build custum recovery thì mình có thể hỗ trợ như trong topic lenovo p700,p700i,p770,s720,s880... dù không dùng máy vẫn hướng dẫn hàng trăm(ngàn) thành viên sử dụng máy đó thôi
Ăn thua có dám làm không thôi(tỉ lệ bảo hành cao do thử nghiệm)
Con mình mua là bản nâng cấp chip,rom,màn hình so với con w8 ở songlong
http://www.thlmobileshop.com/thl-w8-beyond-quad-core-mtk6589t-1-5ghz-with-5-0-inch-fhd-screen-android-4-2-16g-smart-phone.html
@thienhoa3 http://www.thlmobileshop.com/thl-w8-mtk6589-quad-core-5-0-inch-1080p-fhd-screen-smart-phone-android-4-2-16g-smart-phone.html
con này có khác vẻ bề ngoài của w8 không thienhoa3? tại thấy có khác mà chỗ này http://saigonhkphone.com/dien-thoai/w8full-hd.html nói là bán w8+ mà sao hình là của w8
em cũng đang quan tâm máy này, em hỏi 2 câu:
1. hiện giờ máy này giá bao nhiêu các bác, ở chỗ em ko có cửa hàng điện máy, vậy bên thế giới di động có không.
2. chức năng nghe gọi có rõ ràng không. do em đang dùng con mobell 440 được hơn 1 năm, theo chủ quan thì máy này bền những ngặt cái nghe gọi hơi nhỏ.
các bác đã xài qua góp ý nhé.
J007
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nghe kiểu nói của dotragiang thì phần nào cho thấy đang PR cho Mobell. Chắc là nhân viên Mobell hay Fan gì đó ? tuy vậy bài Viết có những điểm thực chất. Tôi đã test con này trên điện máy thì Antutu gần 13000 là chính xác, máy mượt nhưng cầm cảm giác không chắc tay, nhẹ và không được sắc sảo. Cái tôi đánh giá không cao của máy là Camera 12. nhưng thực ra Thienhoa3 nói đúng là chắc nội suy từ 8.0 như con Doov bên China, sở dĩ nói vậy là vì:
1. Coi hình test thực tế trên thông tin Mobell cung cấp, hình thực tế dotragiang cung cấp và tôi Test thì thực sự không ấn tượng, mặc dù có cảm biến BSI nhưng lấy nét không nhanh.
2.Tôi so sánh với con Galaxy Grand cua Samsung thì chất lượng hình 12. khi zoom của Paladin còn kém chút chứ chưa bằng.
Như vậy Camera của Laladin ở mức độ chấp nhận được chứ đẹp thì chưa có, hy vọng Mobell ra con tiếp có Camera chất hơn.
Tuy vậy khi xem lại mức giá 4.2 triệu với bảo hành 1 năm thì Mobell Paladin là điện thoại đáng để mua cho những người chỉ có tầm ấy money cần điên thoại 2 sim. Nếu ai chỉ cần 1 sim thì xem thêm hàng xách tay secodhand
@J007 :rolleyes: CÁC CHÚ CỨ BÌNH LUẬN THOẢI MÁI VÌ CÁI NGHI VẤN NÀY. XEM LẠI LỊCH SỬ CỦA TÔI ĐI MẤY CHÚ ƠI.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dongtragiang Giới hạn người xem ròi:p

J007
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nói chung chú dongtragiang nói không sai nhưng cái Camera ở mức độ 8.0 thì gần như chắc rồi, lấy một con Camera 8.0 của Sony, Samsung so thì biết ngay
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Là cô chứ không phải chú,sao trùng hợp với cái người up clip lên youtube cũng là nữ😕
kidamy
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko bác nào review em nó thế nào ak, đang phân vân em nó với sky830, em nó chỉ còn giảm giá tới 30/6 thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019