Cảm nhận và đánh giá điện thoại Mobell Paladin (Singapore)

dongtragiang
21/6/2013 16:6Phản hồi: 1.015
1.015 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhtrixx
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bạn nào sài app youtube bị chậm ko. Mình sài app youtube mặc định ( ko nâng cấp được) rất chậm.😔
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhtrixx Chậm là do đường truyền,chứ không phải tại máy

Sent from my mobiistar touch BEAN 454 using Tinhte.vn
ờ quên, vậy cho nó bí cái ẩn
tôi xài thấy bình thường mừ. Coi phà phà.
Khi copy phim flv cỡ 2gb vào thẻ nhớ (mới copy vô lần đầu) thì chỉ xem hình chứ k nghe tiếng, vọc 1 lúc thì có tiếng có hình mà xem bằng phần mềm xem tivi chứ k phải phần mềm mặc định của máy,chưa copy thử file khác vì tôi xài thẻ có 4Gb 😁 K biết thế nào.
À, anh nào cho hỏi là "Điều hướng" có sẵn trong máy để làm gì, xài thế nào mà tôi bấm vào nó quay quay hoài à.
clip nào vậy anh
đã mần 1 bài thiệt dài ở trên còn đòi j nữa anh
ngoài dienmay ra tôi không thấy có chỗ nào bán nữa hết. tôi cũng phải chạy xe thiệt xa đi mua nè.
tôi cũng nghĩ TGDD và dien may là 1 nhưng hỏi thì k phải, chung 1 mẹ nhưng ăn khác mâm.
Đi so với SS. À, con Grand này nhìn màn hình chán quá chừng. Tuy nhiên đang cân nhắc vì sắp tới đi Campuchia mua 1 con, có 6 triệu à.
* Tôi còn nợ cái clip ở phần Camera nhưng k biết up lên thế nào, ai chỉ giùm với nhe.
Anh oi, máy mình cài phần mềm nhiều, xài lâu có bị phân mảnh ùi nhiều file rác như PC không anh? có cần xài phần mềm dọn dẹp sắp xếp gì không? Ùi có cần cài phần mềm diệt virus không a? Cảm ơn anh nhiều.
@dongtragiang Bác tải cái MX Player về xem nè, tua ko bị giật, xem video thoải mái (chọn Decode bằng phần mềm ý) !!
Còn Clip thì bạn có tài khoản Youtube thì đăng nhập vào và Up lên Youtube thôi ! :D ! Sau đó paste thằng Link của clip đó vào Tinhte là nó tự hiện lên cái khung phát video à !!! 😃
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
1.Điều hướng chỉ có ở Mỹ
2.Phần mền có sẵn không dùng thì xóa đi,cái nào dùng nó sẽ tạo data lưu trên thẻ,lâu ngày có nhiều thư mục rác
3.Cái clip trên youtube không phải bạn up à?
4.Cái đt THL có nhiều phiên bản,khác nhau về thông số
*THL W8 chip 1.2ghz,ram 1g,rom 4g,màn hình HD 1280 x 720(cái này thông số giống con mobell paladin,đang được bán 4t2)
*THL W8+ chip 1.2ghz,ram 1g,rom 16g,màn hình FHD 1920 x1280(saigonphone bán 5 t)
*Bản mình mua là bản nâng cấp mới nhất THL W8 Beyoun chip "1.5ghz",ram 1g,rom 16g,màn hình fHD 1920 x 1280
Nâng cấp ở đây là nâng cấp chip,xung mạnh hơn,gpu hoạt động ở tần số cao hơn,như con W8+ của Saigonphone benchmark được có hơn 11.000 điểm do gánh màn hình fHD,nhưng con mình mua benchmark được hơn 14k điểm khi gánh màn fHD,nếu gánh màn HD thì số điểm có khi hơn 16k(bản này hiện có giá 5t1,nhưng do có từng giúp đỡ thương gia bán máy trong việc up rom,cài tiếng Việt cho máy Tàu nên được ưu đãi bán giá gốc dưới 5t)
Sent from my mobiistar touch BEAN 454 using Tinhte.vn.
@thienhoa3 Bạn mua ở địa chỉ nào vậy!
@thienhoa3 con w8 này xài được không vậy a? mua như vậy mình k có bảo hành phải k?
tôi đâu có mở tk youtube nên đâu có up.
@thienhoa3 Hết thời chạy dô saigonphone thôi để tiền làm từ thiện sướng hơn
Phan_Quan
TÍCH CỰC
11 năm
Con paladin này có phải la con Xolo Q1000 ko các bác
http://www.gsmarena.com/xolo_q1000-5533.php
trên google, youtube cũng cố khá nhiều thông tin con Xolo Q1000 này.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khả năng 99 % giống nhau,nhưng không biết nó thuộc phiên bản nào
Doov d10 hay doov d10s(là con mobell này)
Mobell Paladin là Doov D10s, giá tốt so với tầm tiền và hảng Mobell, máy sử dụng có chế độ bảo hành, ko fải lo root hay room xài thẳng luôn là quá đủ rồi.
Đang xài con này mua ở dienmay.com 4.125.000vnd, đã tự test antuu, và các chức năng đúng như quảng cáo
@nuhonngatngay8x Nhớ lúc trước xài con KEM 432 phải ko? nhĩ
@carodong ưh đúng rùi bạn, tiễn e nó lâu rùi, còn có cả qmobi magic, lenovo 770, lumia... mình xài cũng nhìu, hjhj
@thienhoa3
@nuhonngatngay8x Đả bị 2 đường , thử bằng dao lên màn hình ko xi nhê jì , lấy tay kéo bằng móng tay xài đc 9 tiếng , kiểm tra lại thấy 2 đường.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mua ở đây,bảo hành 12 tháng
http://www.nhattao.com/threads/lenovo-k900-iocean-x7-jiayu-g4-zopo-c2-va-smartphone-cac-thuong-hieu-china.2066239/

tính mua thì hết km .... đợi đợt km tiếp theo chắc rẻ hơn .... ?
Vuanh0672
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhidieu Thấy vẫn còn đăng bên dienmay.com mà.

http://dienmay.com/smartphone-gia-re-giam-25-phan-tram
@Vuanh0672 bà xã mình ý ..... hi
Vuanh0672
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhidieu Ý bạn là sao? chưa hiểu
@Vuanh0672 hôm trước đi bigc bà xã nói là để quên ví ở nhà nên.......xong... dính đòn.... k đủ tiền mua lun....chiêu này bị hoài ...mỗi lần đổi dt là dính...tháng sau mua âm thầm .... he
hết kmãi rùi nhé. giá la 4t677
mong chủ thớt cho xin mấy tấm hình chụp đêm
Trong này mình thấy ghi đến 30/6 mà ! @@
đã root đc em nó 😁
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nuhonngatngay8x Rom thì 1 time nữa có người làm custum recovery và rút system ra bằng adb hay sp flash tool rồi cook,mod thì mới có rom hay làm bước tắt là thấy 1 rom hay của máy khác có chung cấu hình thì chuyển(port) rom qua máy mình sử dụng
Bạn thì mình thấy cũng có kinh nghiệm trong lenovo p770 rồi,nếu cần thiết mình sẽ hướng dẫn làm

@thienhoa3 tks bác, hôm bữa root rồi mới thay font 'ơ' bị treo logo chắc do 4.2 nên nó khác làm bi giờ nhát tay, chờ các cao thủ port rom hay cook rồi tham gia zị
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nuhonngatngay8x À,rom 4.2 không dùng font chữ cũ được
Đây,dùng cái này
http://diendan.mobiistar.vn/index.php?posts/106132
À,mà treo logo,boot loop sao còn dùng máy được nữa,up lại rom à
@thienhoa3 font này dùng cho 4.x fải ko bác, pin lại chờ có rom gốc và build recovery rồi xử. Hôm đó mới mua máy về nên đành đem ra dienmay.com đổi lại cái khác nhưng mà ko có tk web này ko down đc,hjx, rất là ức vì chỉ có thay font roboto mà cũng bị treo, mobell chừa bộ nhớ trong khá thoải mái lại ko cài ứng dụng xàm chiếm bộ nhớ, ko cần root để chia bộ nhớ hay xóa app thừa nên dùng cũng khỏe.
cơ mà con Lai504 cùng cấu hình mà độ fân giải màn hình nhỏ hơn paladin ko biết có port rom hay dùng chung rom đc ko nhỉ, nếu thế thì khỏe nha:p
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhanh tay đi,hốt nhanh kẻo hết khuyến mãi
Xong bác nào vẫn tin dùng thì mình hướng dẫn cho lập 2pic riêng về root và recovery,rút rom trong máy ra tạo một bản rom stock up qua sp flash tool
ủa, sao phải root vậy, android 4.2 theo máy ngon rồi mà
@alexnguyen33 10. cũng fải root . android mà k root thì.... chán ...
@nhidieu 😁 ! Thực ra Android có 1 lợi thế là ko cần Root vẫn cài đc Game cr@ck ! Mình nghĩ 1 số bạn vs nhu cầu vọc ở mức thấp thì ko cần Root cũng ko sao ! Dùng Go Backup để backup 1 số thứ quan trọng thôi ! :p
mình cũng mới tậu 1 em vào giờ vàng hồi sáng ^^. Cảm nhận là rất mượt, màu sắc sáng, nói chung là hài lòng với hiệu năng của máy, nhược điểm là loa ngoài hơi nhỏ, camera lồi quá, để mới có tí mà cái viền bạc nó trầy hết r 😔
@Riz Le mình ko có dán camera mà để cả tháng nay có trầy đâu nhỉ
máy của mình thì loa đàm thoại bé quá, ai mà nc nhỏ nhẹ là khó nghe fải nói to thì mới đc, mà nó lại chỉ bị với mạng di động còn đt bàn thì nghe rõ, quái thế
chơi miếng dán vô cái camera chứ bồ, của tôi còn sáng láng.
cho em hỏi, root .... là gì (lúa vãi)
xài chức năng la bàn được không a?
clear màn hình là gì tôi cũng tra không ra, chỉ có clear âm thanh thôi, chắc cái công nghệ này chỉ có ở mobell. ai ngu mà thử đồ của mình, vô dienmay, để ý lúc k bị để ý, dùng cái chìa khóa quẹt vài đường (phải biết lựa chỗ quẹt nhé) là biết thiệt hay giả chứ gì. tôi thử rồi mới quyết định mua í chứ.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dongtragiang Mình nghĩ nó là công nghệ nano,phủ 1 lớp nano lên mặt kính nên tăng độ chịu lực,nhưng nghe nói nó bay mất sau 1 time
Root máy là để chạy 1 số chương trình cần root và để can thiệp hệ thống tinh chỉnh cho mượt hơn,nhưng đòi hỏi phải có kinh nghiệm,xóa bậy dễ brick máy khi xóa nhằm app system,có thể seach vấn đề này ở google

@dongtragiang chưa và cũng hiếm khi dùng cái này, nhưng thấy để máy có cảm biến la bàn số thì chắc dùng đc. Còn quẹt bằng chìa khóa tui thử rồi ko bị gì thiệt, cái clear là cách gọi của mobell thôi chắc là nó fủ nano như thienhoa nói thiệt nhưng mà fủ kiểu pro hơn là ngoài tiệm nên có thể yên tâm mà xài và cũng khẳng định luôn dù có chống trầy cỡ nào đi nữa mà bị cát xát vô thì chống cũng ko nỗi fải chịu trầy thôi nên xài máy cảm ứng cẩn thận cát bụi (thằng bạn fủ nano con samsung về dùng chìa khóa, dao test đã rồi chơi ngu chà xuống đất cho xem kết quả trầy màn hình luôn😁)
Đt này mh đáng giá quá... mình cũng định mua nhưng thấy mắc nên mua Lai + phiéu off

Sent from my mobiistar touch LAI 504 using Tapatalk 2
@hugokaka tính ra con này cũng ko mắc hơn lại 504 đầu bạn, thiết kế nhìn thích hơn lại hẳn, và 1 số tính năng nữa, nếu như chỉ có 20% off thì mình chọn con này, mà phải cho nó có thêm cái flip cover thì tốt bít mấy 😃
J007
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mobell Paladin đáng để mua hơn con Lai 504 (trừ khi Lai of >=30%)
Ý kiến cá nhân :
1. Về vấn đề bán hàng :
- Nếu mua máy ở showroom, Mobell có để sẳn dao rọc giấy cho người mua test như trong clip trên youtube.
- Nếu mua bên dienmay.com, mình không rõ.
2. Về chất lượng của máy :
- Lô hàng đầu tiên về, có nhiều máy còn bị lỗi. Mình phải đổi đến máy thứ 3 thì mới có cái ổn định để viết review cho thành viên tinhte. Lời khuyên nên test máy kỹ tại showroom để khỏi phải mất công đi lại.Tuy nhiên, 1 hoặc 2,3 ngày đầu nếu phát hiện máy bị lỗi vẫn được đổi máy vô tư, nhân viên rất vui vẻ, không nhăn nhó càm ràm khách hàng.
3. Đánh giá các chức năng của máy :
Nếu không gặp máy bị lỗi thì các chức năng của máy hoạt động tốt, wifi 3G tương đối nhanh, camera tạm được, xem YouTube ổn.
4.Về vấn đề root máy, nếu muốn kỹ thuật của Mobell sẽ root giúp khách hàng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019