Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Camera] Đầu tuần này xem ảnh của ai? - Số 3

tuanlionsg
21/1/2013 1:22Phản hồi: 119
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trungluna
ĐẠI BÀNG
11 năm
toàn ảnh đẹp,kết tấn áo dài và bức tường như tranh vẽ luôn
thi452003
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hội An quê mình :x
hamyty
CAO CẤP
11 năm
Chia buồn cùng anh, mình củng từng bị mất gần hết tài sản, ko phải một lần mà tới 3 lần luôn, (lần sau mua két sắt thì đỡ hơn nhưng cũng ko có gì quý để cất nữa), muốn khóc ko được, cười củng ko xong, mình khóa thì nó cạy, mình ra cửa trước nó vòng cửa sau, thật đau lòng nhưng vẫn phải sống thôi ,nghe anh kể về những bức ảnh là biết anh đam mê thế nào, thật đáng ngưỡng mộ, chúc anh luôn khỏe và sẻ lại tiếp tục niềm đam mê trong một tương lai ko xa 😃
botre137
ĐẠI BÀNG
11 năm
Woa...nhiều ảnh đẹp quá
tacunguma
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn Chương chụp hình đẹp quá, mình cũng sinh ra và lớn lên ở Hội An, những hình ảnh trên thực sự là những dấu ấn kỷ niệm không bao giờ phai trong tâm trí mình. Giờ đây mặc dù đã định cư ở Saigon mấy chục năm rồi nhưng mỗi lần nhìn thấy những hình ảnh của Hội An là lòng mình lại cảm thấy bồi hồi, man mác nhớ Phố cổ. Hồi nhỏ vui nhất là những lần Hội An bị lụt ( có năm bị lụt tới 3 lần, nước ngập từ 3 - 7 ngày mới rút) những đứa nhỏ như tụi mình lội bì bõm trong nước lụt nghịch chơi rất vui (Nước lụt từ dưới sông dâng lên mang theo phù sa nên có màu vàng đục nhưng không dơ bẩn như Saigon mỗi lần mưa ngập thì nước cống dâng lên bẩn kinh khủng). Chùa Cầu lúc đó là đại bản doanh của tụi nhóc xóm mình ( nhà mình gần Chùa Cầu mà ), suốt ngày tụi mình leo lên nóc Chùa Cầu nhảy xuống Sông Hoài tắm, leo lên mấy con Khỉ con Chó bằng gỗ ở hai đầu cầu cưỡi, vào trong Chùa xin trái cây ăn . . . hehehe . . . Bây giờ Hội An bị du lịch hóa rồi, không còn cái vẻ tĩnh lặng trầm lắng như xưa nữa.
tamluu77
TÍCH CỰC
11 năm
Máy chuẩn, cho ra ảnh quá đẹp ;)
trucphan124
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác Chương quê mềnh đấy! bộ ảnh này xem lâu rùi mà giờ xem lại cũng vẫn thấy nức lòng.
dtt907
TÍCH CỰC
11 năm
ẹp quá Việt Nam ơi!
rkr
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao dạo này camera tinh tế không tổ chức offline cuối tuần nữa nhỉ? Muốn tham gia học hỏi thêm.
ngoài thật thì quá phủ phàng bác ơi
nhìn ảo quá xa rời thực tế
dtt907
TÍCH CỰC
11 năm
- Vậy mới gọi là nhiếp ảnh chứ... Lấy một góc đẹp để lưu giữ ký ức và quảng bá hình ảnh về Du Lịch.. Nhưng để chụp được như thế thì cần tiền và tài năng học hỏi..
thật tuyệt vời..Hội An
Ha_ptnas
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá đẹp để nói lên từ đẹp.....
quê tu đóa ;)
Viết sai chính tả. Dùng từ không rõ nghĩa. Cách gửi bài không tinh tế.
@tuan_lionsg ẹc, là tiếng lóng Hội An đó bạn. 🆒
@Minh Z Thế à, nghĩa là gì bạn nhỉ?
Mình ở Đà Nẵng 4 năm trời, đi Hội An cũng nhiều nhưng không ngờ dưới mấy góc ảnh lại thấy 1 Hội An lạ lùng đến vậy...
Bravo!!!
anhcobra
TÍCH CỰC
11 năm
Bác này sống ở Hội An, nhưng ảnh thì ít liên quan đến con người Hội An quá. Loanh quanh áo dài setup và dân du lịch. Trong khi Hội An còn nhiều thứ tuyệt vời hơn.
@anhcobra Không đọc kỹ rồi.
anhcobra
TÍCH CỰC
11 năm
@starnt À bị mất ảnh ạ, ai bảo kô dùng flickr pro, hihi
Ảnh đẹp ạ
Bác Chương dùng cũng lắm máy nhỉ, thấy từ D200, D3000, nhiều D7000 tới cả 40D 😃
Cực kỳ thích tấm này của anh
02 G¢c Ph#U1ed1 Móa Lu.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp