Camera FV-5 v1.60 mới I-Chụp hình DSLR như máy cơ cho a e không chuyên-giao diện dễ dùng

pretty.boy70
21/10/2012 7:28Phản hồi: 113
Camera FV-5 v1.60 mới I-Chụp hình DSLR như máy cơ cho a e không chuyên-giao diện dễ dùng
Camera FV-5 là ứng dụng chụp hình chuyên nghiệp cho thiết bi di động, với các tính năng y như máy chụp hình DSLR đắt tiền với các icon hiện trên màn hình giúp dễ dàng thao tác.
Với ứng dụng này, bạn có thể thu lại những bức hình raw với chất lượng tốt nhất.
Các tính năng chính:​
  • Các tham số tinh chính đều nằm trên màn hình với icon lớn giúp bạn dễ dàng điều khiển: chỉnh tiêu cự, cân bằng trắng, chế độ ánh sáng, cân bằng trắng, chỉnh bù sáng, ISO.
  • Hiển thị màn hình giống kính ngắm DSLR như: thời gian phơi sáng, khẩu độ, stop display with EV & bracketing setting (không biết dịch sao 😁 )
  • Chỉnh bù sáng : từ 3-7 khung hình...thêm vào EV shifting....
  • Chế độ Program & Speed-priority (dịch nôm là là thiên về chương trình hoặc ưu tiên tốc độ).
  • Hỗ trợ phơi sáng dài: chụp những bức ảnh đêm với thời gian tới 30 giây.
  • Tùy chỉnh EV, ISO, nhiệt độ màu, v.v bằng phím tăng giảm âm lượng.
  • Hỗ trợ EXIF và XMP.
  • Chế độ Self-timer (tự chụp theo thời gian định trước).
Thêm ít thông tin cho anh em dễ dùng:
-Tính năng chính:
+ Mọi thông số khi chụp ảnh đều được căn chỉnh: bù sáng,ISO, chế độ đo ánh sáng, lấy nét, cân bằng trắng và chế độ chụp ảnh theo chương trình đã lập sẵn.

+ DSLR- hoạt động như một màn hính kính ngắm: hiển thị thời gian phơi sáng,khẩu độ và dừng màn hính với EV và cài đặt chênh sáng (bracketing settings)

+ Chụp chênh sáng:từ 3 đến 7 khung hình,khoảng cách dừng không giới hạn cùng tùy chỉnh chuyển EV.

+ Đo sáng:cho ra đời những bức ảnh timelapse tuyệt đẹp(time-lapse cũng là một dạng stop-motion) và những seria ảnh với chế độ kiểm soát thời gian.

+ Chế độ chụp theo chương trình và chế độ ưu tiên tốc độ chụp.

+ Hỗ trợ phơi sáng: chụp những bức ảnh ban đêm với hỗ trợ phơi sáng lâu đến 30s.

+ Cho ra đời những bức ảnh với định dạng JPEG,PNG.

+ Mọi chức năng của camera đều có thể điều chỉnh tại các nút bấm căn chỉnh mức độ:cho phép bạn chỉnh EV,ISO,nhiệt độ màu…vv…bằng nút bấm.

+ Có hỗ trợ EXIF và XMP

+ Chế độ hẹn giờ chụp ảnh

+ Tự động lấy nét,marco hoặc người sử dụng có thể tự lấy nét cho bức ảnh của mình,hỗ trợ chế độ lấy nét vô cực,chế độ AF-L

Quảng cáo

+ Zoom kĩ thuật số

Và nhiều tính năng hay khác....Đây là ảnh ứng dụng:

Quảng cáo

113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khanhdt2
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thấy ko khác ảnh chụp từ stock camera là mấy! 😁
Cập nhật:
Camera FV-5 v1.31 apk (mới nhất trên gg play)
Cập nhật:
Camera FV-5 v1.32 apk (mới nhất trên gg play)
Cập nhật:
Camera FV-5 v1.34 apk (mới nhất trên gg play)
Cập nhật:
Camera FV-5 v1.35 apk (mới nhất trên gg play)
co ng post r mà. cái này k ngon băng Ucam. k co quay phim.
Cập nhật:
Camera FV-5 v1.36 apk (mới nhất trên gg play)
zincstar
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thấy app này xài cũng OK, chụp cũng ổn, phải chỉnh thông số chứ chụp Auto ko khác camera stock là phải rùi 😁
Cập nhật:
Camera FV-5 v1.37 apk (mới nhất trên gg play)
Cập nhật:
Camera FV-5 v1.39 apk (mới nhất trên gg play)
Cập nhật:
Camera FV-5 v1.40 apk (mới nhất trên gg play)
dieptit
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pretty.boy70 Bác chủ thớt có xài phần mềm này k ? Có thể cho em xin hướng dẫn sử dụng chi tiết như bài viết Titan backup Pro được k bác 😃
@dieptit mình đã thêm ít thông tin ở trên....bạn lên coi ở đầu thử nha...
link die rùi, up lại giùm minh với. thank u
@fa9603 đã fix link cho bạn:
Link Kleii tốc độ cao:
Camera FV-5 v1.40 apk (mới nhất trên gg play)
P.s: nếu trang chủ yêu cầu anh em đăng ký thì anh em vào đây đăng ký:http://tinyurl.com/8trfdcy
cái này với camera360 cái nào hơn đây các bác
@thanhbong0510 bạn cứ dùng & trải nghiệm xem..
@pretty.boy70 nen de thông số ntn thì ảnh đẹp nhất hả bạn
@thanhbong0510 tùy theo điều kiện mà mình chỉnh thui bạn...còn nếu bạn k rành thì cứ để theo mặc định!
moly0212
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không hiểu mình ngu hay cái phần mềm nó ngu mà không có nút chuyển sang chế độ quay phim nhỉ?
@moly0212 app này chỉ chyên chụp hình thui bạn...còn mún vừa chụp vừa way thì bạn dùng app này:
Snap Camera v1.7.1 mới nhất - Mang trải nghiệm camera tuyệt vời trên android 4.2 lên đt bạn!
Cập nhật:
Link Mega tốc độ cao:​
Camera FV-5 v1.41 apk (mới nhất trên gg play)​
Cập nhật:
Link Kleii tốc độ cao:
Camera FV-5 v1.42 apk (mới nhất trên gg play)
Có cái này đi phơi đêm được đây.
@nqn300 cái này phơi đêm mình dùng SII chỉ ra độ phân giải VGA,chán nhỉ
Fix link:
Link Mega tốc độ cao:
Camera FV-5 v1.42 apk (mới nhất trên gg play)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019