[Camera] Trải nghiệm cực ngắn với máy ảnh của Sony Xperia Z

starnt
1/3/2013 9:10Phản hồi: 290
290 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá phê. Đẹp lung linh.
Sent from my A78 using Tinhte.vn
mai có ae nào ở hn đi trải nghiệm em này cùng cellphones không
cá nhân mình là fan của sony, nhưng vẫn chưa bị thuyết phục
Không biết có phải do trình độ xem ảnh k tới hay không, nhưng mà thấy ảnh có cái gì bị mờ. nét lấy sắc dc
coffeesg
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn mấy bức hình lại thấy nhớ sài gòn quá 😔
sống ở hn chán quá !
Sài gòn ơi ta mất người như người đã mất tên....
spirit3x
TÍCH CỰC
11 năm
like cái "cấm đái" 😁
Quyenit92
TÍCH CỰC
11 năm
đẹp,vừa xem bên genk cái vụ 920 và htc one đọ chụp thiếu sáng,htc thua rồi,còn xperia z với 920 thì sao nhỉ
***sky***
ĐẠI BÀNG
11 năm
thèm quá thôi !!!
Khả năng phải đợi S4 thôi. Tham khảo nhiều trang công nghệ thấy em sony Z này có nhiều vấn đề quá; chụp ảnh cũng không xuất sắc (chụp xong zoom lên 2x đã thấy nét vỡ tung hết cả rồi) không ngon bằng con S3.
@nguyentientuanhd trải nghiệm rồi hãy kết luận bác chứ nghe người ta đồn thì dễ bị ăn quả lừa lắm,mình đang xài sony chụp không tệ chút nào cơ bản có nắm bắt được kỹ thuật chụp không đã,mình thích hàng của nhật ở chỗ bắt người dùng chinh phục nó chứ hem để bị chinh phục hehe
Quan trọng nhất. Chụp ngược sáng ko bị ánh tím
@namhungtlc bác bị ám ảnh vụ IP5 hử ánh tím cũng đẹp mờ,h theo style vintage toàn fill thêm màu tím vô thôi hehe
@ezio_nguyen91 Rõ ràng bác DrThanh chịp 1 tấm ngược dáng và qua xử lý LR4 đẹp long lanh. iP 5 thì bị ám tím chụp ngược sáng thì thôi rồi luôn. Cũng 1 tấm ảnh trên mà chụp ngược sáng và xử lý hậu kỳ bằng LR 4. Có khi ảnh giữa trư ra cảnh hoàng hôn mầu tím luôn
@namhungtlc Vậy thì lúc nào chụp cũng đc cảnh hoàng hôn, khỏi phải chờ tới hoàng hôn để chụp hoàng hôn còn muốn gì nữa pa? =))
@namhungtlc ip luôn đi trước thời đại mah bik đâu trào lưu ánh tím ngược sáng đc khởi nguồn trog tương lai hehe khổ bị dân nhiếp ảnh ném gạch quá nên cũng nâng cấp bỏ rồi thì phải hehe
Dual Xeon
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ko có fím cứng camera oải wá!

Sony Xperia Z™ White
hthang38
TÍCH CỰC
11 năm
Không ai phủ nhận Sony chụp ảnh khá tốt.

Nhưng quả thật em Experia Z này không phải là bước đột phá về chụp ảnh mà chỉ là nâng cấp hơn chút so với các đời máy trước đây của Sony.

Theo mình chỉ có Nokia mới tạo nên các bước đột phá về chụp ảnh trên di động (sorry các fan của Sony).

Cứ nhìn 808 pureview và một số máy tầm trung gần đây (Lumia 720) của Nokia thì rõ. Mấy hôm nữa Nokia đưa quả camera của 808 pureview lên 1 máy winphone 8 thì tuyệt vời.
Cái hình chụp ngược sáng e nghĩ là bác thớt để ống kính song song với mặt đường phải không mấy bác???
Nét căng 😁
Những bức ảnh "Cấm đái" rất đẹp, rất thời sự!
Em nghĩ các bác không nên cãi nhau làm gì 😁 Ai thích máy thì dùng máy đó. Nên đầu tư vào trình độ chụp ảnh hơn. Ai cũng chê XZ chụp cùi mà dưới bàn tay của bác Thanh ảnh chụp trở nên long lanh tuyệt vời thế này :D
Bqo giờ mới có 1 bài so sánh hoàn chỉnh giữa S3,ip5, và XZ đây nhỉ. :| thêm cái One so với lu920 nữa

Sent from my LG-S6750 using Tinhte.vn
ảnh đầu tiên đẹp như máy cơ í @@
Ai cũng khen 920 chụp thiếu sáng vô đối
Ừ thì công nhận 920 chụp ảnh thiếu sáng rất rõ nét và chi tiết
Thế nhưng mà sắc thì sao, màu thì ảo tung chảo, sáng quá mức, chụp cảnh đêm mà nhìn cứ như chụp bình minh, chụp hoàng hôn. Các hãng khác tuy sạn, thiếu chi tiết, nhưng ít ra còn đúng màu
Không biết sau này có smartphone nào chụp thiếu sáng vừa đúng màu lại vừa không bị sạn không ?
@trunghieu171191 vậy màu thật của bác tức là màu vừa sạn, vừa tối, thế thì thà em cứ để nó ảo 1 tí mà rõ nét, chi tiết, sáng sủa còn hơn 😁
@O.R.A.N.G.E mắt người thấy thế nào thì mong ảnh nó được như vậy thôi 😃
Còn trong ảnh thì mấy smartphone kia sạn cũng không nhiều, nói chung nhìn chấp nhận được.
@trunghieu171191 tùy nền máy bác ah mún test đúng màu hay không thì đưa ảnh lên laptop mac hoặc LCD Dell ultra sharp thì sẽ bik có sai màu hay không,ảnh sai màu do màn hình dt thôi cái đó du di dc miễn đừng sai quá

Chụp đêm giảm ISO đồng nghĩa làm tốc độ màn trập giảm đi chứ không tăng lên được nếu đê auto thì tùy vào sự thông minh của máy như đa số nó sẽ tối ưu set up để chụp ảnh đảm bảo theo tiêu chí của auto cón phơi sáng là kỹ thuật chụp có can thiệp vào thông số,mún chụp đem nét thì cần có tripod chứ khôg thì đến máy chuyên nghiệp cũng tèo à còn z thì mình chưa có dịp xài nên chịu chưa bik dc
@trunghieu171191 bác giống em, vì thế nên em rất thích nước ảnh của Nokia khi chụp ban ngày, rất thật mắt và màu sắc, chi tiết đầy đủ, ko như ảnh của SS hay iphone lòe loẹt nịnh mắt. Nhưng ảnh ban đêm dù sao thì cũng phải rõ ràng và chi tiết, chứ có sạn và tối thui, mất chi tiết là ko thích rồi😁
em Z này chụp ngon ghê :x

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019