[Camera] Trải nghiệm Nikon D7100

starnt
3/4/2013 13:54Phản hồi: 353
353 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
- 16-85 cho đa tể loại , muốn thêm tí chân dung thì 50-1.8G hay ngon thì lên hẳn 85-1.8G cho bokeh lung linh
@buihungkb Em ơ HCM len 15 tr máy dự trù là 22tr.
bác biết chổ nào tư vấn giúp ^^.
nên mua hàng sách tay hay chính hảng. Có người bảo em kg rành về máy thì mua chính hảng cho chắc
buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
@mai dinh thao HCM thì mình ko biết, còn về Lens thì bạn xác định nhu cầu chính là gì? Chụp gấu, chụp phong cảnh hay chụp gia đình là chính? Nếu chụp gấu thì khuyên bạn mua 85 1.8G hoặc 50 1.8G ( khuyến khích 50 1.8G nếu bạn mới tập tành chụp ảnh). Còn nếu chụp phong cảnh, chụp gia đình (trẻ con, chụp trong nhà...) thì nên mua 16-85
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
@mai dinh thao - chưa có kinh nghiệm mua hàng cũ thì cứ hàng mới xài cho chắc đi bác ! 16-85 mới XT=11T - 50.1.8G chính hãng=4.1t - 85-1.8GXT=9.6T

- chính hãng hay XT gần tương tự như nhau thôi < cái gì cũng có sai số > mua phải tést tại chỗ , chứ xách về nhà rồi mới phát hiện lỗi thì hơi phiền - XT có chính sách cho đổi hàng từ 7 - 15ng cho hàng lỗi - CH thì phải chờ để fix lỗi thôi
@hunghung81 Thank bác nhiều. Vậy phải nhờ thợ theo test dùm oi hi...hi... mong cưới được em như mình mong muốn ^^
Thank các Bác nhiều
Chụp chân dung và ngoại cảnh. Thay tren mang rao ban nguyên bộ với len 16-85 là 35tr chính hảng. Còn hàng sách tay body 16.4tr + len 16-18mm 12tr. Mua hang sach tay tổng 28.4tr. Chên lệch nhiều quá làm em rối. Mong mấy bác giúp
buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
Lens 12tr hàng xách tay là đúng giá rồi đó, còn body thì mình ko rõ lắm. Nói chung mua mới 100% thì hàng xách tay không có gì phải lo đâu
Thank bác nhiều ^^
Các bác cho em hoi
len 16-85 với 18-200 cái nào chụp tốt hơn
chụp cảnh và chân dung.
giá 2 em này ngang ngang nhau phân vân wa!
buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
@mai dinh thao 16-85 được đánh giá là Queen of Dx nhé bạn, chỉ xếp sau chiếc 17-55 viền vàng thôi. Méo góc ở Wide rất thấp và độ sắc nét khá toàn diện. Còn 18-200 thì mình chưa xài nên ko biết, tuy nhiên nếu bạn cảm thấy không có nhu cầu ở tiêu cự 86-200 thì không nên mua làm gì, phí tiền
Ok thank các bác ^^
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
- cứ mạnh dạn chọn 16-85 kg bao giờ hối hận ! đủ cho cả phong cảnh , dịch vụ , event , chân dung..v..v...
@hunghung81 Bác có ảnh chụp bằng lens này cho ae xem tận mắt cái nhể, Trăm nghe ko bằng 1 thấy
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm

- chụp wide 24mm - độ distort rất ít nhé bác ..... bác thấy rõ chưa nào ?
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
@hunghung81 - hình to , rõ thế này mà bác bảo là kg thấy ?? bó chiếu lun........
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
@hunghung81
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
@hunghung81
Kg thấy hình bác ơi hic..hic..
Máy em no báo "this image or video is currently unavailabe..." chứ đâu có thấy hình.
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm

hình đó ! chắc tại flick có sự cố
@hunghung81 cảm ơn bác nhé!!
buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
iem cũng show tạm 1 cái tại 16mm. Ảnh hơi soft vì e đang để chế độ Potrait giảm sharpness.
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
@buihungkb - nếu chụp ở mod A - bạn nên +1 đến 1.5EV thì hình sẽ có ánh sáng đẹp hơn , nhưng tùy cách sáng tạo của mỗi người .... đó chỉ là gu của em thui ! còn hình trên mình đánh flash bounce trần với 1 miếng giấy trắng gắn lên đèn
buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
@hunghung81 Em chụp test thôi bác, chứ có ý định chụp cho đẹp cái tấm hình đó đâu 😁
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
@buihungkb - ra vậy ! lens tốt chứ bác ???
buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
@hunghung81 Em cũng mới chụp được 2-300 kiểu nhưng nói chung là rất hài lòng về em này bác ah
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
@buihungkb - lens này nét hơi mỏng , xóa phông rất tốt , chụp đám cưới phải khẩu 6.5 - 8 thì ảnh mới sâu ! được cái chụp chân dung xóa phông rất ác !!! 18-105 nhìn mà thèm thuồng ....he..he..
Em mới cưới em này về hôm wa + len 16 -85. Em có 3 vấn đề mong các bác giúp.
1. Có phai ime nằm dưới máy kg? ktra kg trùng với hộp hic...hic..( hàng xách tay jp) mê em này test chup đẹp wa. Nên wen kiêm tra. Vậy là bị dụ hả?
2. Sao quay phim full HD không chỉnh được 60p nó bị ẩn?
3. Len 16-85 em chụp cận cảnh hoa, hình như kg lấy nét được gần quá
buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
@mai dinh thao 1/ serial nằm dưới máy, có cả nơi sản xuất, nếu hộp không trùng máy thì nên thắc mắc ngay tại chỗ, đến lúc mua về rồi mới thắc mắc không giải quyết được gì cả, mà cái quan trọng nhất là máy móc ngon nghẻ là được.
2/ Bạn dùng thẻ nhớ loại gì? Tốc độ bao nhiêu?
3/ 16-85 không phải lens macro, bạn chỉ có thể lấy nét gần nhất là 38cm (khoảng cách từ cảm biến tới vật thể)
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
@buihungkb - chuẩn ! mua phải kiểm tra tại chỗ - bác có kiểm tra số shot count lun kg , cái này quan trọng hơn nhe ??
...vào ; shutte counte.com....ra trang web và check !
mr_bach
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mai dinh thao Bác vào phần settings-->TV setting---> video mode--> chọn NTSC nhé, xong sẽ chọn đc 60p
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
@xuanbach93 - mình kg bao giờ quay phim nhưng cái này chắc là chuẩn rùi
Máy mới mở lên là tiếng nhật, yêu cầu nhập ngày tháng. Máy chụp rất là đẹp về test 60 shot, rất hài lòng.
mình sài 2 thẻ 32g và 16g clash 10. Vòn len 80mm 1.8f thì chụp macro được kg vậy?
Thank máy bác nhiều ^^
buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
80mm f/1.8 là lens gì vậy?
Còn nói chung là nếu không phải lens macro thì chỉ chụp được close up thôi bạn.
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
- chúc bác có máy mới
- chỉ có 85/1.8 thui
Em nhớ nhằm 80 với 85 ^^. Vậy muốn chụp macro phai mua len có chữ macro hả bác.
thẻ 16 và 32g class 10 kg quay được full hd 60p mà chỉ 30p thì được. Vào chọn thì nó bị ẩn ở 60p.
1.thay có ghi wifi tích hợp sẳn thì dùng như thế nào? Vào menu lục tung mà kg thấy
2. Chỉ dùm em chỉnh màu của mái, lúc mua thây thằng kia nó chỉnh màu "hue".
thank các Bác nhiều ^^
Nó kg có tivi seting chỉ có hdmi thui vào chỉnh oi vẫn thế.
1.Nhấp vào 60p nó báo
this option is not available at current settings or in the camera's current state
2. Cho em hỏi mình nên tháo len ra khi dùng máy xong hay là cúu để vậy đậy nắp lại thui?
Thank
buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
60p đó là cái gì thế?
Để cả lens rồi đóng nắp vào thôi việc gì phải tháo ra lắp vào nhiều.
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
@buihungkb - là tốc độ frame hình trong 1 giây đó bác ??

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019