[Camera] Trải nghiệm Nikon D7100

starnt
3/4/2013 13:54Phản hồi: 353
353 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em này có hơn d90 kg vậy các bác
buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
Em này còn hơn cả D300s nhé bác.
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
@buihungkb - câu này rất chuẩn !!! công nghệ mới luôn là số 1 .... ai thích hoài cổ thì cứ hoài cổ ...he...
Nghe mà thích quá hơn cả dòng 3 số hi...hi...
phải khám bá tính năng của em nó
^^
Nhưng mà vẫn còn nhiều ???? Về em này quá Hi..hi..
Các bác cho em hởi chức năng chồng hình (Muti Exposure) của em này! trên mạng ghi số hình >3 mà sao em vào menu xem chỉ có 2-3 thui hà?
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
@mai dinh thao - chả xài chức ăng nay bao giờ nên kg biết ! bác hỏi thử bác Thanh xem

ngiệp dư với D7100 len 16-85
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
@mai dinh thao - bức ảnh xóa phông cũng tương đối khá ! hình như bác lấy nét vào đuôi chú gà thì phải ?
buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
Ổn chứ bác?
Lấy nét ngay cái mặt nó cái nó quay lưng bỏ đi hà hi..hi...
len
Nikon AF Nikkor 50mm f/1.8D
AF Nikkor 85mm f/1.8D

1-2 len này chụp chân dung xóa phong tốt không các Bác! 16-85 em chụp chân dung xóa phong không nhiều địng làm thêm 1 em các bác tư vấn dùm em.
thank
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
@mai dinh thao - sao bác kg dùng luôn lens G cho ngon ? đắt hơn 1 chút ...nhưng xắt ra miếng ...về sau kg kén với các body đời mới .... với lại 16-85 bác phải zoom hết cỡ và mở hết khẩu mới xóa phông tốt được , mình cũng hay xóa phông với lens này cũng OK lắm tuy bokeh kg được tròn và đẹp như fix
cho em hỏi 1 câu gà tí
khi em zoom lên 85mm thì f tự động tăng f3.5 lên f5.6 chế độ M
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
@mai dinh thao - đúng rồi , lens 2 khẩu 3.5-5.6 mà bác !!!!!!!!!
tuem
ĐẠI BÀNG
9 năm
hix, mới quất con này hôm thứ 7, nâng cấp từ d5100 lên @@
D5100 mình cũng chưa hoàn toàn làm chủ đc nên lên d7100 này lạ lẫm quá , nút bấm cứ loạn cả lên @@
Mà bà con cho mình hỏi các chế độ AF của D7100 tùy chỉnh như thế nào ? Ở 5100 thì có AF-C AF-A ... 3d , single, còn ở d7100 thì mình ko biết chỉnh như thế nào ? có các chế độ giống như 5100 ko vậy ?
@tuem Phía trên máy gần ống kính có nút Af đó! bạn vừa nhấn vừa lăn con lăn nhìn trên màn hình phụ sẽ được
tuem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mai dinh thao tối qua lụm cái manual tiếng anh về ngâm cứu thì đã mò ra @@ thanks kiu đồng chí nhiều nhiều @@
help me! ống kính máy em có 1 hạt bụi em thủi kg ra! lấy vãi gắm quẹt nhẹ thấy nó có 1 đường màu tím tím! không lẻ bị trầy em làm nhẹ lắm mà! có loại cọ nào để quét kg?
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
bác thanh ơi cho em hỏi : con D7100 này em update fW cách nay 3 th ...tới giờ hình như khi chụp nó luôn bị ám màu nâu đỏ nhất là khi chụp với flash , nét thì blur và hình như kg nét ở vô cực - bác cho em hỏi : bác có thấy ai bị như vậy chưa ? bác có biết gì về FW này kg ? bản cũ là : 1.0.1 bản mới là 1.0.2 chủ yếu chỉ chỉnh sửa distort cho mấy lens góc rộng

em up 1 ảnh cho bác xem - màu bị ám nặng , đã set khẩu=7.1 mà nét vẫn blur ?
- xin bác cho chút ý kiến ạ !!
Vao chỉnh hue lai la ok. Bác nói em mới chú ý không nét ở vô cực, kể cả chụp khoản 5m cũng vậy nó mờ mờ.
Chiều ngồi chụp test màu hạ hue xuống là nó đỡ
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
@mai dinh thao - đã làm các kểu rồi bác ơi ! hôm nay đã mang ra vic để gỡ bỏ FW mới - mất phí 300k tiền ngu - lúc chưa up FW mới đâu có bị !!! hit..hit...
@hunghung81 up lai nó bình thưởng trở lại hả bác, máy em cung úp để lác test xem có bị kg?
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
@mai dinh thao - vic mới làm được bác ơi ! FW này chỉ fix lỗi distort cho wide góc rộng nên cũng chả cần....nói chung up FW này cũng hên xui à ...xui thì ra vic gỡ bỏ và đóng tiền ngu !!
buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
Mua bóng thổi về thổi bụi là đc. Không nên động chạm trực tiếp vào kính.
Bác đặt setting picture control là gì? Chuyển về SD xem còn bị ko
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
@buihungkb - dạ là SD đấy bác ợ !!!!
em mới test hình đẹp đâu có bị ám vàng, rỏ nét ^^

test màu ok kg bị ám vàng ở FW 1.02
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
- đã lấy về hôm qua và test OK ngay ! nói chung up FW là hên xui , tỷ lệ rất thấp ! mình đúng là hẻo vớ ngay phải cái no OK ...tháo ra cái hết ngay :
hình test tại vic nè :

em này chơi con
Nikon AFS 50F1.8G
xóa phong ok chứ?
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
@mai dinh thao - còn tùy thuộc vào KT xóa phông của bạn nữa nhe ..........
buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
Rất OK, đáng để mua.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019