Cần 1 lời giải thích từ Thiên Minh mobile!

akiranovete
26/2/2014 8:59Phản hồi: 98
Chào tất cả mọi người. Hôm nay tôi có 1 vấn đề muốn nói ra. Cũng như là một kinh nghiệm cho những ai mua máy ở thiên minh...Và cần Thiên Minh cho tôi một lời giải thích rõ ràng. Qua tìm hiểu trên mạng cũng được biết thiên minh bán hàng khá uy tín nên tôi có ghé lại thiên minh mua con Lu6200 ngày 13/10 (Còn giữ biên lai). Về sài thì thời gian đầu sài khá mượt và tôi sài cũng khá kĩ càng mua cả flip cover cho em nó 170k. Nhưng vấn đề bắt đầu xuất hiện khoảng nữa tháng sau. Máy đang sài tự nhiên mất nguồn rồi reset liên tục. Mình mới đêm qua thiên minh thì được biết là lỗi rom và cài lại rom. Rồi sau đó khoảng 1 tháng máy ngày thì vấn đề thực sự mới xuất hiện. Máy bắt đầu nháy màn hình (Hiện tượng hư màn hình LCD) rồi tụ điểm màu trắng ở giữa màn hình không sử dụng được. Tôi đêm qua thiên minh thì được biết là máy bị hư màn hình LCD và thay khoảng 700k. Rồi tiếp tục sài. Không lâu sau thì thỉnh thoảng mỗi lần cắm sạc thì máy lại reset. Không hiểu lí do luôn. Thôi cũng kệ. Sài ráng. Đến mới trước tết đây thì bị đơ cảm ứng hoàn toàn mỗi khi máy hơ ấm ấm (chỉnh cần nt 2' là đơ cứng) phải đêm qua thiên minh. Họ giữ máy hơn tuần thì mình quay lại và máy đã xong, cảm ứng ngon. Phí mất 100k. Khi mình thắc mắc thì anh kĩ thuật viên nói lỗi này ở main rồi thôi...Tôi thì cũng biết vậy rồi thôi...Mang về nhà sài lại phát hiện là cắm sạc vào thì máy reset rồi thấy dòng changing nhưng không vào pin để bao lâu cũng không vào. Rồi khi rút sạc ra thì máy lại tắt nguồn. Đau đớn mang lên tiệm nữa thì lần này anh kĩ thuật từ chối sữa chữa vì lí do lỗi main này nọ. Và nói mình mua thêm cái dock về sạc là hết lo hiện tượng đó. mình nản quá. Mua luôn cái dock về sạc với giá 150k về sài và cho đến thời điểm viết bài này thì cái dock không hiểu sao không vô pin nữa. Điện thoại thì sau khi mang về từ thiên minh với lỗi không chơi với sạc chỉ chơi với dock. Máy mình lại tiếp tục có hiện tượng. Khi sai máy nóng một tí là nó mất loa ngoài. Nóng tí nữa là đứt luôn màn hình(tụ trắng ở giữa màn hình giống như lúc hư LCD vậy ak. Mà màn hình đã thay mới thì tại sao lại có hiện tượng này). Vậy vấn đề thực sự của cái đt tôi là gì ở main hay là ở người sử dụng. Nếu nói hư màn hình thì còn kêu ở tôi được kêu ở cách sử dụng được. Còn đã nói tới main thì không lẽ cũng giải thích là tại tôi cạy main. Tôi sài điện thoại này mà bỏ sim khuyến mãi là các bạn hiểu còn sim chính thì cho vô đập đá vì không biết nói sẽ dỡ chứng lúc nào hết. Tổng số tiền gom hết vô máy là 2900k(máy)+700k(Thay màn hình)+150k(dock sac). Tính tới bay giờ thì mới có 4tháng mười mấy ngày mà điện thoại của tôi coi như xong.
Tiện đây cũng xin hỏi mọi người là làm gì với con đt của em bay giờ..Bán sác hay là sữa chơi tiếp.
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoasonlo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thienminhmobile tag bác ấy vào giải thích 😁
Qúa nhọ cho bác, xin chia buồn
kiểu này là trúng hàng dựng cái chắc rồi, thì cứ thế nó hư hoài thôi, k hỏng cái này cũng hỏng cái kia, bác nên bán xác lại, rồi mua 1 em kha khá mà xài. chứ sửa nữa là nó hư nữa
Không hề bất ngờ. Vụ này rồi cũng chìm thôi. Vì bạn chủ top đụng phải 1 con người rất khéo mồm khéo miệng
spec1al
TÍCH CỰC
10 năm
.
bác dính phốt nào ở bác ThiênMinh rồi hả ,thấy bác khá bức xúc. Chờ bác thiênminh vào làm rõ, uy tín làm nên thương hiệu, bác ấy cam kết chỉ bán hàng zin mà . Thông cảm với bác thớt mua máy mà cứ vác đi sửa rồi hư lên hư xuống là rất bực mình. Mong bác Minh chứng minh được khẩu hiệu của bác là đúng ^^ thân!
Cảm ơn bác chủ đã tin tưởng và ủng hộ.
Ngày mai m check lại với nv rồi sẽ báo với bác nhé. Bác vui lòng pm giùm m số điện thoại nhé.
Sp thì trước giờ cam kết bao zin, anh em nào mua bên m trúng máy dựng hay máy đểu thì cứ xin nói để đối chứng nhé.
Và một lần nữa, mong bác chủ và toàn thể anh em chiu khó chờ, mai mình kiểm tra lại rồi sẽ báo sự việc rõ ràng hơn nhé.
Giữa đêm khuya nhưng nóng lòng Mình đã điên thoại cho nhân viên Kỹ Thuật phần mềm, phần cứng và nhân viên bán hàng để tìm hiểu sự viêc nhưng đều báo là máy bác không mua bên mình vì khi bác đem qua sửa không có tem bên mình cũng như phiếu bảo hành mà bác vào sửa chửa tính phí.
Nếu bác phản ánh đúng như tình trang trên bác vui lòng đem phiéu bảo hành và máy đến trưc tiếp cửa hàng mình sẽ trực tiếp giải quyết cho bác.
akiranovete
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thienminhmobile Mình xin nói thêm về vụ tem. Cũng giống như đã trả lời trong Inbox mà anh Minh nhắn cho mình. Khi máy mình đêm tới sữa lần đầu tiên vì lí do là màn hình bị hư thì lúc này máy đã hết hạn bảo hành và mình chấp nhận với lí do mà nhân viên đưa ra là màn hình trong quá trình mình sài và xảy ra va chạm nhiều khi mình không biết. Nên mình mât 700k cho cái màn hình. Và lúc nhận máy thì nhân viên của cửa hàng nhìn tem là biết máy của cửa hàng rồi và thế là nhận lại thôi...Với lại khi nhân viên hỏi mình máy còn bảo hành không thì mình nói hết rồi. Nhưng mình vẫn đêm theo phiếu bảo hành. Nhưng không đưa ra. Vì có đưa ra lúc này thì cũng vô ích. Mình gửi máy lấy biên nhận và đi về. Chờ ngày đến lấy máy. Lúc nhận máy xong thì mọi thứ đã ổn nhưng về nhà mới phát hiện là không có cái tem nào được dán lại. Và mình cũng thiết nghĩ là máy của mình đã không còn bảo hành thì còn tem cũng như không nên cũng không hỏi lại nhân viên chi cho phiền phức. Mình tới nhiều tới mức có khi bây giờ mình tới lại nhân viên cũng có thể nhớ mặt mình giống như lời của Anh Minh đã nói. Một thằng cao cao sinh viên của trường công nghiệp TP.HCM
😃
:eek::eek::eek:
buuton
TÍCH CỰC
10 năm
bác chủ up lên hình biên lai mua hàng bên Thiên Minh cho ae coi luôn nhé
Nhớ ở đâu bên Tân Phú có 1 cái của hàng đt tên Thiên Minh nữa thì phải. không biết bác chủ mua bên nào? phải xác định rõ tránh nhầm lẫn
Như z là như thế nào? Chủ thớt thì nói mua ở Thiên Minh. Còn a Minh thì nói ko. Nếu chủ thớt mua ở Thiên Minh Mobile 90 Lê Lợi, Gò Vấp thì up hình team máy và phiếu bh lên đi.
Thiên minh chĩ có 1 cữa hàng ỡ hồ chí minh là 90 lê lợi , phường 4 , gò vấp thôi , nếu bác chủ thớt mua đúng hàng ỡ đây thì mong bác up hình giấy bảo hành lên đễ kiễm chứng
hoasonlo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chủ thớt đâu rồi, đối chứng đi kìa 😃
rồi lại dìm hàng thiên minh @@ thiên minh đc cái buon bán uy tín mà,suot ngay dìm hàng người ta,cơ mà mình chỉ kết ông chủ và chị vợ 😁 :D còn máy ông bán hàng bên đó thì thôi rồi,nói chuyện cộc lốc :3 :3 cái này ai cũng phản ảnh
mấy bác cứ từ từ đã, chuyện đâu còn có đó mà, chờ bác chủ up phiếu lên rồi bác Minh hỗ trợ cái là xong mà
Sáng giờ mình đã pm riêng cho bác chủ nhưng chưa thấy trả lời, trước giờ máy bên mình bán ra nếu hết bảo hành bên mình vẫn hổ trợ tối đa nhé.Nhưng với điều kiên là máy phải còn nguyên tem.
ps: Khi đến mua phụ kiện nhớ cầm theo phiếu BH(dù hết BH)để được giảm giá từ 20-30%.
buuton
TÍCH CỰC
10 năm
dịch vụ hậu mãi như bác Thienminhmobile cam kết dành cho KH như thì tốt quá. mong các thương gia uy tín cũng dành như vậy cho khách hàng họ
Bạn nào muốn biết phốt của bác này cứ pm bạn @PhongSh sẽ rõ thôi mà
@mietvuon010 kaka, bác chủ có biết PhongSH là như thế nào ko? m đã có 1 bài viết rõ về bác ấy mua hàng và thái độ "ko được hay và ăn nói tục tĩu của cô bạn gái" với sự chứng kiến của nhiều khách hàng đang mua hàng bên mình. Và bác ấy cũng mua đi bán lại đó.
Rất mong bác @mietvuon010 hãy hiểu rõ trước khi nói, kẻo ảnh hưởng đến danh dự người khác.
bác chủ chạy mất tiu :p
@Bugaboo Chắc do bác chủ còn đang bận việc gì đó nên chưa vào đươc.MÌnh cũng rất mong bác ấy phản hồi để làm cho rõ sự việc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019