HỎI ĐÁP? Cần ACE giúp đỡ

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi kus2by, 9/8/12. Trả lời: 17, Xem: 181.

1. kus2by

kus2by Thành viên

Em đang dùng con ip4 trắng 16GB bản world, hôm nay có restore và up lên 5.1.1. bây giờ cài nhạc và ảnh bình thường, nhưng cài ứng dụng và game thì không được, máy cũng không còn Cydia.
    Mong cả nhà giúp đỡ e với ạ~!!:(

:
  2. kus2by

kus2by Thành viên

up.............. đang cần gấp từ giờ đến đêm ạ

3. kus2by

kus2by Thành viên

upppppppppppppppppppppppppppppp

4. cuongpolomo

cuongpolomo Thành viên

bạn cài app và game trên appstore hay game đã ..... down trc đó. với máy ko jb thì chỉ cài dc các app và game trên appstore thôi. còn muốn cài từ nguồn khác. bạn phải jb đã. sau khi jb nhớ cài appsync tương ứng với fw thì cài app + game down trên mạng thoải mái :)

kus2by thích nội dung này.
  5. kus2by

kus2by Thành viên

Bạn chỉ mình cách JB được không.... con gà mới của Apple í mà:p

6. cuongpolomo

cuongpolomo Thành viên

của bạn đây. trong này đã hướng dẫn rất chi tiết rồi nha.
    http://www.tinhte.vn/threads/1281093/

7. kus2by

kus2by Thành viên

mà App sync là gì hả bạn :d

8. reimondo

reimondo Thành viên

Bạn cứ hiểu đại khái là appsync nó giúp bạn có thể cài dc app thuốc, sau khi bạn JB thì vào cydia add source cydia.vn , sau đó cài appstorevn (kho app thuốc lớn nhất của VN) thì nó sẽ tự cài cả appsync cho bạn

9. cuongpolomo

cuongpolomo Thành viên

là pm giúp mình cái app và game sau khi máy đã jb. bạn vào cydia search app sync để cài.

10. kus2by

kus2by Thành viên

nhưng điều quan trọng bây giờ cứ phải JB trước hả bạn, chờ mình JB xong mình hỏi tiếp nha, có gì cho mình cái sddt nếu khó khăn mong bạn giúpp đỡ:rolleyes:

11. kus2by

kus2by Thành viên

Máy mình mất Cydia bạn ạ

12. kus2by

kus2by Thành viên

Bạn ơi, mình JB được rồi bạn ạ tks bạn nhé.... bây giờ Tìm hiểu kái Appsync kia :))

13. kus2by

kus2by Thành viên

tks hai bạn nhjêu nhé... mình đã cài xong hết rồi, cảm ơn đã giúp đỡ mình, bây giờ bạn nào có link phần mềm hay game nào hay thì chuyển cho mình với ạ. hihi

14. thanhnhan.scb

thanhnhan.scb Thành viên

Bác này nói quá chuẩn, nên jb để cài cydia, rồi bạn add source cydia vào, sau đó tha hồ mà vọc.

15. reimondo

reimondo Thành viên

Đây chính là 2 cái này : http://appstore.vn/ios/ hoặc http://apptrackr.cd/.

2 kho app này theo mình biết là 1 cái lớn nhất của VN 1 cái lớn nhất của thế giới rồi. Bạn có thể vào đấy mà down app, hoặc vào trực tiếp trên iphone của bạn thông qua app AppstoreVN và Installous(cái này cũng vào source cydia.vn rồi cài nhé). Mà bạn nhớ lưu ý là nếu bạn down app trực tiếp bằng iphone thì nhớ tắt itune sync đi nhé

16. vnghia_1st

vnghia_1st Thành viên

bạn JB rồi tha hồ mà cài game, vậy nha bạn hiền,hehee

17. kus2by

kus2by Thành viên

tks bạn nhiều nhé, rất cảm ơn bạn. tối qua mìh đã làm xong rồi, mình cài appstorevn bạn ạ:)

18. kus2by

kus2by Thành viên

tks bạn nhé! Mình JB rồi:p