Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cần ae giúp ip4s của mình với loa trong ko nghe

4564
11/3/2012 2:50Phản hồi: 21
mình mới lấy cây ip4s 64g lock version,2 bữa đầu xài bình thường,bữa thứ 3 thì gọi dt cho người ta loa trong ko nghe.mún nghe dc thì mở loa ngoài,rồi tắt loa ngoài thì nghe loa trong lại bình thường(lúc bị lúc ko chứ ko phải bị lun hix),ae có biết nó bị vấn đề gì ko hen...e đã restore ùi nhưng cũng vẫn vậy..😕😕😕
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ae giup mih với....................................
bạn thử ghi âm nó có bị như vậy ko.
ghi âm thì nghe bình thường,ko biết tại sao....?do phần cứng hay hay phần mềm vậy các ae
còn ae nào biết bệnh e nó ko hen?/............................?
còn ae nào biết bệnh e nó ko hen?/............................?
huetohoang
ĐẠI BÀNG
12 năm
lên thẳng 5.1 đảm bảo hết, không hết từ sau không dám chia sẻ kinh nghiệm nữa ạ 😁
phán j ngon ăn thế? lỡ nó bị phần cứng thì bạn lại tiếp tục cm nữa wa!:p

---------- Post added at 04:42 PM ---------- Previous post was at 04:39 PM ----------

của bạn đang ở version nào thế? restore lại hoài mà ko đc thì chỉ còn cách tháo máy kt bên trong còn ko thì còn có nước gửi đi bảo hành nếu còn(ở VN mà gửi bảo hành thì chịu)!
Máy mình cũng giống như máy bác chủ thớt! Bác chịu khó search trên mạng nhé vì có nhiều bài nói về vấn đề này (Cả tiếng Anh và tiếng Việt). Đây là lỗi phần mềm iOS 5.0, 5.0.1 của Apple. Trong phiên bản iOS 5.1, họ đã nói là cải thiện để fix cái lỗi này. Nếu máy bác mà lock thì phải cẩn thận khi lên kẻo lại thành Ipod đấy. Máy của em là world nhưng chưa có tool Jailbreak nên em chưa lên và đành sống chung với lũ. Bác tự suy luận nhé vì tại sao chỉ gọi đi thì bị, gọi đến không bị. Bật loa ngoài không sao, tắt ngay loa ngoài cũng ko sao, nghe bằng headphone ko sao? Đấy là do lỗi driver điều khiển chuyển mạch loa trong và loa ngoài bị lỗi. Lên 5.1 xong hết. Chúc bác sớm giải quyết được và hết lo lắng nhé.
máy mình véion 5.0.1

hjx vậy là do lỗi fw hả bạn.thank bac rất nhiu nhé
messi10bas
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chả bị cái gì hết đó là do mạng thỉnh thoảng là có tình hình như vậy. Máy mình củng vậy do nơi mình ở và làm việt ảnh hưởng điện cao thế hay cái gì đó nhưng sóng vẫn căng đéc. Vợ mình xài galaxy2 củng bị ko riêng về ip, bạn để ý một tý là biết vị trí nào thường bị
Lỗi phần cứng bạn ạ, lỗi audio code, bạn restore phiên bản nào cũng thế thôi, chỉ dùng dc 1 thời gian ngắn, cách giải quyết: thay IC audio, nhưng hiện tại IC audio của 4s vẫn chưa có linh kiện về vn, bạn chờ vậy😃

h ko biết sao đây người thì nói phần mềm người thì nói phần cứng hix..........
thấy mọi người chia sẻ 5.1 vẫn dùng sim ghép đc thì bạn lên 5.1 xem có hết ko, nếu ko hết thì chỉ còn cách tháo máy kt bên trong thôi! ra viettel xem nó có sửa chữa cho bạn ko! mình ko ở vn nên cũng ko rành vụ này!
gastar
ĐẠI BÀNG
12 năm
4S world mình cũng bị như vậy , up lên 5.1 100% hết bệnh ngay.
từ 5.0.1 không bị gì từ lúc lên 5.1 thì có hiện tượng như vậy :T

---------- Post added at 07:58 PM ---------- Previous post was at 07:56 PM ----------

con 4s của mình hàng Vina từ lúc lên 5.1 thì bắt đầu nói chuyên người ta không nghe được nữa
trường hợp này mình cũng đã gặp vài lần ở dòng iPhone 4 nó có iên quan đến cần công suất 😁
đọc trong giới thiệu bản 5.1 có ghi " khắc phục sự cố khiến đôi khi bị mất âm thanh trong cuộc gọi đi "...chúc bác thành công =))
Nhiều bạn nhiệt tình nhưng phán không đúng làm cho chủ thớt hoang mang. Tôi là 1 nạn nhân vừa up lên 5.1 và đã khắc phục được. Các bạn có thể lên google search cụm từ: " Iphone 4S outgoing call problem iOS 5.1" hoặc vào thẳng đường link sau: https://discussions.apple.com/thread/3404857?start=2475&tstart=0 tham khảo nhé. Chúc các bạn vui vẻ!
thank bạn đã giúp mình,de mình chờ up len 5.1 thử xem sao
hiện giờ ip4s lọck vẻison có thể up lên 5.1 dc ko hen ae....?
máy mình 4s, hàng AT&T, 5.0, dùng sim ghép v.2 khoảng 10 ngày bình thường, khoảng 3 ngày này mắc bệnh như bạn vậy, ...chán. mong các bạn giúp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019