Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cần biết khi chơi phim HD

cuhiep
20/11/2009 9:24Phản hồi: 293
293 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

A DAT
ĐẠI BÀNG
14 năm
em cũng mê món HD này lắm mà nhà cửa chưa đâu vào đâu nên tạm hoãn sự sung sướng này lại.
theo em diễn đàn tinh tế của mình nên mở riêng 1 chuyên mục về HD để anh em có điều kiện tham khảo.e thây chơi HD bây h dần dần trở thành phổ thông rồi,không còn xa xỉ như hồi trước nữa.Ở diễn đàn này anh em có thể trao đổi kinh nghiệm cũng như các thông tin khác nhằm phục vụ nhu cầu của anh em.Rất mong ban quản trị diễn đàn lưu tâm tới vấn đề này
Bài này hay quá anh Hiệp đúng vậy có điều kiện thì mình sẽ làm 1 dàn cho đồng anh đồng chị, cám ơn
thangtl
ĐẠI BÀNG
14 năm
chậc, xem HD chứ đừng "trữ hd" nhé mấy bạn?bao nhiêu hdd cho đủ để CHỨA toàn bộ film trên toàn TG này....?
angel2706
TÍCH CỰC
14 năm
Hơ hơ, mỗi người trữ 1 ít thì nhiều người sẽ trữ hết chứ bác ^^
Mà em nghĩ SV nghèo thì chưa cần sắm dàn HD hay HT làm j đâu! Cứ sắm 1 con HDD khủng chép phim vào đó rồi đi la liếm các bác có dàn HD khủng thôi là ngon lắm rồi 😆
tnkien
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thật sự HD đem đến cho anh em cảm giác thật thú vị. Tuy nhiên để có được bộ dàn ưng ý cũng vất vả đấy. Mình có chút kiến thức home theater. Nếu anh em cần thì cứ hú mình nhé. Sẵn sàng tư vấn cho mọi người trong khả năng.
Các bác xài hd box nào vậy, có thể tư vấn cho em mua 1 hd box và 1 hdd với, chứ em dùng cái tv sony 32" mà cắm cái ăn-ten thường vô coi cứ như là trời mưa tầm tả ở trỏng vậy! (T.T)
bạn qua HD Media , bác Hiệp có giới thiệu ở trang 1 đó, gặp bác Hiển làm con K200 và HDD Seagate 1,5TB là xem tuyệt vời luôn.
Lcd or plamas

2 dong nay thì loại nào xem hinhd nét hơn
neoquang
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cũng hay đếy nhỉ 😁
Bữa nào em rảnh đi chép ít film HD về coi như thế nào, chứ nghe nói nhiều về HD mà chưa được coi HD.
..........................................................
Lại tốn tiền cho công nghệ HD nữa rồi! Sinh Viên mà...đua đòi dữ 😔
Y-DraGon
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác nói sai rồi, sinh viên là phải đua đòi 😆
pham.huy
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tổng thiệt hại cho 1 dàn tầm trung thì khoảng bao nhiêu các bác....!....?
em nghĩ chừng 20 chục chai bác à 😁 .. 1 Plasma 32" chừng mười mí chai và dàn loa 5.1 + âm ly này nọ. và đầu phát HD.. hoặc Đĩa DVD hoặc Laptop..hjhj .

p/s: Nhờ các bác giới thiệu cho em chổ nào chép film HD vào ổ cứng ấy chuẩn 1080p .. nha chứ mỗi lần em down trên mạng toàn mnHD , mất thời gian lắm
bạn qua bác Hiển HDmediashop có giới thiệu ở trang 1 mua HDD và HD box về cắm vào LCD là xem thôi .
cảm ơn bài viết rất hay của bác Hiệp.Bác có thể cấu hình mẫu cho bọn em vài bộ được không?VD:Bộ bình dân nhất là những đồ gì?của hãng nào,gia bao nhiêu? :tiếp đến là những bộ cao cấp dần lên.Xin Hỏi cấu hình bộ của bác là của hãng nào,cho phí cho mỗi món bao nhiêu?để anh en bọn em chưa sờ đến HD bao giờ còn biết đường chọn lựa.Xin cảm ơn và chúc sức khỏe bác
Rất thích cái vụ HD này, nhưng lộ trình là 2010 hi vọng sẽ chơi được.
xem cuhiep giới thiệu xong thì thấy ghiền quá, nhưng chưa mua được
Cu hiep ơi !
Mình cũng chưa nghiên cứu về HD và LCD nhiều nhưng theo hiểu biết cá nhân thì bảng tham khảo về kích thước TV với khoảng cách ngồi xem có lẽ chưa thỏa đáng đâu (có vẽ gần quá, sẽ làm ta thấy không thoải mái và mệt).
Gphone123
TÍCH CỰC
14 năm
Ước gì em tậu được 1 dàn HD xem cho đã….
sắm một dàn vừa vừa là khoảng 30tr rồi đó mấy ông anh. Mà xem phim HD thì khỏi phải nói có thể nhìn thấy luôn mấy sợi tóc cả mấy hạt cát nữa
Chungseo
ĐẠI BÀNG
14 năm
bộ dàn đẹp quá.
Ước gì mình cũng có tiền như anh ấy.Hic
Đang có ý định mua mac mini làm dàn xem HD.. Ko biết đã có bro nào thử dùng e mac mini đó chưa?
wildcat_psp
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cho em hỏi mua 1 tivi ful HD giá rẻ nhất là bn ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019