Cận cảnh Yamaha Luvias

niky
9/8/2010 3:53Phản hồi: 116
Cận cảnh Yamaha Luvias
Được giới thiệu cùng lúc với Cuxi, tính đến thời điểm này, mẫu xe Luvias không được Yamaha quảng bá nhiều như mẫu xe kia. Theo những gì mà Yamaha công bố thì đây là mẫu xe trung, nằm ở giữa các đời xe mini mang thương hiệu Mio và các mẫu xe lớn hơn là Nouvo. Trên thực tế, nếu nhìn thấy nó, bạn sẽ cảm nhận những gì mà Yamaha công bố là đúng.

Tổng quan chiếc xe này có phần hơi cục mịch so với Mio. Tuy to hơn nhưng những đường cong và thiết kế yếm xe hình mũi tên hướng về phía trước của nó được thiết kế khá giống với Mio Maximo. Xe sử dụng động cơ 125cc, 4 thì, làm mát bằng dung dịch, nhưng không được tích hợp hệ thống xăng phun điện tử như Cuxi (hơi tiếc vì cả hai ra mắt cùng lúc!). Theo một bạn kỹ thuật viên Yamaha cho biết thì mẫu xe đa dạng màu sắc này tập trung phục vụ nữ giới là chủ yếu. Nó sẽ làm phong phú thêm lựa chọn phương tiện của các bạn nữ, nhất là các bạn đang mong muốn có một chiếc xe khỏe hơn, to hơn Mio một chút nhưng đừng hầm hố và nặng nề như Nouvo.

Giá của Luvias là 26,4 triệu đồng, sau thuế. Từ nay đến hết tháng 10, Yamaha Việt Nam sẽ áp dụng mức giá khuyến mại 25,9 triệu đồng.

Quảng cáo

Quảng cáo

116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có gì đó hao hao giống AirBlade của Honda.
xibon
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nhìn giống nouvo thật,.
Ngoài hãng vẫn chưa có. Hôm trc đi xem thử sao để làm một con cho Bà Xã mà ko thấy. Nghe nói một tháng nữa mới có hàng.
nhìn nhái Air blade ở cả đèn trước và đèn sau :-SS
Không có động cơ F1 ==> Không tiết kiệm nhiên liệu so với các đối thủ khác.
Với giá này thì quất được em Wave F1 AT hay Lexam chạy cho khác công chúng...
uocjcao1m
ĐẠI BÀNG
14 năm
người ta có nói sai mỗi một câu mà tổng xỉ vả ghê thế
bác đấy mún chơi xe động cơ F1 để đi bão cuối tuần đấy mà...
Bác này chém gió mạnh tay quá, qua tới đua xe thể thức 1 cơ ah ........ FI ông ơi...người ta cười kìa 😆
Bác nhìn sao mà nói ko có FI,có cái đèn check động cơ to ình kìa
2pink
ĐẠI BÀNG
14 năm
Không ấn tượng với mẫu này và Cuxi của YAKAKA 😔
đèn pha giống e bờ lây, sườn 2 bên như của nouve lx,sao mà xấu ghê luôn á
đẹp nhất phần đuôi và phần đầu, còn phần thân sau không ngầu = LX ^^
kingofsea
ĐẠI BÀNG
14 năm
Dáng Mio thái nhưng 1 đèn, các ông trên toàn thấy vuốt đít nhọn là airblade. Trên có ông bảo ko có động cơ F1 nữa =)) nếu muốn nói hệ thống phun xăng điện tử thì người ta thường viết tắt là FI.
alienkiller
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình thấy phía trước giống Hayate, phía sao giống Click! nhưng dù sao chiếc này cũng khá thích hợp với nữ. phải tập trung cải tiến Exciter thì hay wa!

---------- Post added at 09:09 AM ---------- Previous post was at 09:07 AM ----------

mình thấy phần đầu gần giống hayate, phần sau giống click. chỉ thích hợp cho nữ thôi! nếu tập trung cải tiến Exciter thì tốt wa! 😔
Xe này ra la để cạnh tranh lại Click của Honda VN. với mức giá tuơng đương nhau.Không biết chất lượng xe có như các dòng nuvo trước ko?

YA về xe Số thì theo cá nhân kảm nhận thấy Tốt hơn Honda về Phụ Tùng xe,Kết kấu khung chắc khỏe (chỉ duy nhất là ăn xăng hơn). Nhân viên của YA đa số phục vụ cũng nhiệt hơn Honda.Ghét Honda nhưng vẫn fai sài xe của Honda :timebomb::timebomb::timebomb::timebomb::mad::mad::mad:
haya
TÍCH CỰC
14 năm
Bác này nói bậy nhưng được cái nói đúng =))
Lắm bác mơ được lái ô tô và mấy em 2 bánh mông to mà tiền xăng xe 2 bánh dung tích nhỏ còn ko dám chi 😆 Chí ít cũng hơn nhau 1 - 2 ly cà phê mỗi tháng thôi mà làm thấy ghê lắm. Cũng đi tay ga tốn xăng như ai thôi mà cứ há mồm ra đòi xăng thế thì đi quách xe số đi... cũng vì muốn mua ánh nhìn từ người khác thôi 😁 Nói chứ để ý mấy người nói LX hao xăng thì toàn ở nhà ko có LX, nếu có chắc cũng chả bao giờ chịu chăm sóc cho em nó (chỉnh xăng gió, vệ sinh nồi, thay lọc gió)... đến khi nó hao xăng thì lại có ác cảm 😃)
Thấy nhiều bác reg nick vào tinhte.vn thì cứ nghĩ mình là dân công nghệ, dân tinh tế. Nhưng đến mod có khi còn có vài người ko biết xe mình bugi nó nằm ở đâu mà cũng ra vẻ tinh tế ^^

Về con Luvias này xi lanh DiaSil và pittong nhiệt đúc bảo hành 5 năm, xác nhẹ hơn LX 10kg, dung tích kém hơn 10cc, 10.8 mã lực (LX 11 mã lực) thì các bác thử đoán mò dùm em xem con này hao xăng ở mức nào? Em nhớ LX chỉ được 33-35km/l trong tp đi trong giờ cao điểm 😃
Giống chiếc Mio quá. Được phần đuôi đẹp 😁
Yamaha đã sử dụng phun xăng điện tử FI rồi tốt thật.
LX mà sử dụng phun xăng FI chắc cũng được 40km/lít nhỉ
antibush
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình thấy không thích, nhìn không nam tính và cũng không nữ tính
Em này nhìn đẹp hơn so với XUXI .ý nhầm CUXI. nhìn thiết kế mặt nạ phía trc hao hao giống Airblade của Honda 😁
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Những con be bé của Yamaha chẳng có con nào đẹp cả. Cá nhân mình không thích con gái đi mấy cái xe này, dù cao hay thấp thì dáng đi vẫn không cuốn hút
Thích em này hơn em Cũ Xì, tiếc là không có FI.
con này nhìn có phần giống no LX phù hợp với phụ nữ động cơ mạnh hoạt động chắc cũng êm ái như của con LX . nhưng nói như chủ thớt là hơi tiếc cho con này là không có FI công nghệ mới đối với dòng gắn máy tại VN đó có lẽ sẽ làm cho ai đang có ý định mua em này
bánh xe này hơi nhỏ, to như nouvo 3 thì cân vs dáng xe hơn ;) khóa điện tử trông hơi giống SYM. Ngoài ra tất cả đều good
CIRCLE H
TÍCH CỰC
14 năm
Chỉ dành riêng cho những chị em phụ nữ và anh anh chàng teen nhỏ con thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019