Cận cảnh Yamaha Luvias

niky
9/8/2010 3:53Phản hồi: 116
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mới mua chiếc này xong,xe tăng tốc nhẹ nhàng,chạy êm.Động cơ 125cc mà dáng thì hao hao như MIO nên tăng tốc nhanh và nhẹ xe lắm
mẫu xe cho nữ thấy giống nouvo
Tui nghĩ là xe này nhiều chức năng và hướng tới khách hàng mục tiêu giống như CLICK của Honda hơn. Các chức năng thấy y chang à

---------- Post added at 08:38 PM ---------- Previous post was at 08:33 PM ----------

Chừng nào em sắp lấy chồng thì "hú" một tiếng nhé hihihi :mstickle:

Day la chiec xe xau xi nhat cua yamaha
mình thấy đẹp đấy chứ.hợp vơi nữ.xe này chắc con lai của Mio ultimo nouvo lx và AB
daniel0109
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình thích NOUVO LX nhưng vơí tầm tiền >20 tr và cố lên khoảng 25.26tr thì m sẽ chọn cái này để đi, cảm thấy hài lòng vì đã đi thử của thằng bạn, nhẹ, có cảm giác chắc chắn! ko dám ý kiến nhiều😆
Em chọn chiếc đen nâu rồi 😁 . Em là nam sinh viên, nhỏ con nên thấy đi cái này thấy hợp đúng không các bác . Chạy thử rồi, rất êm, lên ga nhẹ, được cái 125cc, gần 11 mã lực, cũng đáng đồng tiền bát gạo :D.
Bà xã em cũng mới tậu chiếc này, đi cũng thấy tốt mà thấy các bác chê kinh quá. Mấy bác toàn đem em nó ra so với Novo, AB mà mấy em này chiếc nào cũng đắt hơn 10tr.
Em thấy chiếc này nên so sánh với Click hoặc Attila Victoria thì hợp lý hơn. Em thì không rành về xe lắm nên nhắm mắt mua đại. Không dùng hàng SYM nên lúc đầu chạy ra HEAD hỏi chiếc Click, đi ba bốn chỗ đều nói là hết hàng, đến chỗ cuối cùng thì em bán hàng xinh xinh nói là chỉ còn 1 chiếc duy nhất, không bán, muốn mua thì chờ tuần sau có 1 chiếc mới về, màu gì không biết, mua thì lấy, không thì thôi 👼.
Vậy là em đành qua Yamaha dòm tới dòm lui rồi chọn đại một chiếc.

Có mấy bác chê em này chỉ có 1 giảm xóc, mà em thấy Click cũng có 1 chứ mấy. Mà quan trọng là tải của nó là 160kg, Nhà bác nào to con, mỗi người trên 80kg thì mới lo, chứ tầm 60-70 thì lo gì.

Tuy nhiên em có nghe thông tin là xe của Yamaha về mua đông thì đề khó nổ hơn của Honda, có khi là mất đề luôn. Thông tin này em chưa kiểm chứng.
Các bác đi xe Yamaha có hay gặp trường hợp này không?
Vụ đề xe ya tôi nghe cm , coi như dư luận đi, nhận xét là khó đề.

Nolx mình ít chạy nên vợ hay dùng. Con si mua 2005 hay bị bỏ hoang nên bả có khi dùng tới là khó đề.

Mình dựng xe dận ba phát, kéo le đề xịch phát nổ, nổ rồi nháy đề vào cái máy ấm lên ok liền. Từ khi biết cách bả k nói khó nổ nữa
Ya khó đề thì cái này đúng vì nó tự ngắt xăng mà, như kiểu ngắt xăng tự động đó, cái này nghe tư vấn từ hồi mua Ju, để ý thì thấy Ju không có cần gạt khóa xăng như Hon.Cũng đã lâu nên cũng chả để ý nữa.
Kiểu xe mới có giá 30tr8. Nhìn xinh hơn kiểu cũ nhưng cũng chỉ có 1 phuộc nhún
Xe này tuy công nghệ ko cao bằng PCX nhưng bán lại chạy hơn, ko hiểu sao nữa
không ấn tượng mấy.
mình thấy nhiều ng cứ F1 là sao nhỉ.ng ta là FI mà cứ kếu là F1.đến cái tên còn ko biết thì đừng nói tới hiểu nó là gì mà cứ nhận xét cứ như đúng rồi
mackiller
TÍCH CỰC
12 năm
FI đồng ý là giúp kô hao xăng, nhưng FI gia tốc xe không bằng loại này, xe này là xe Nam chứ không phải xe nữ.
Xe này chạy phê lắm ! Tiếc là phooc đơn
Mọi người ai đi xe này được lâu lâu rồi nhận xét giúp em với, e là con gái, bố đang ngắm cho em này nhưng ko biết tn.
RIM
CAO CẤP
11 năm
@Spongebob_9x Em chịu khó chờ 1 tháng nữa đi, sẽ có bản nâng cấp của Luvias rất hay đấy ;)
điểm trừ cho cái gầm quá thấp 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019