[CẦN ĐỌC] Tổng hợp và phân loại các ứng dụng và phim nhạc cho Android (luôn update)

huuhiep175
12/7/2012 4:25Phản hồi: 551
551 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

topic tổng hợp rất hữu ích
thak
@11b100285 ok đồng ý với bạn.thanks
Các Bro cho hỏi có ứng dụng nào giống screensaver có hình thằng stick man uýnh nhau hk
Mình cần phần mêm xem bầu trời sao như phần mềm Heliotrope Astroller của symbian :rolleyes:
cho mình hỏi là chủ thớt đã đưa mấy cái này ra rồi thì làm sao để đưa nó vào điện thoại của mình mà sài đc ak????
@Mr Sức Khỏe - Bạn down file apk về (nếu là zip thì giải nén ra file apk), cho vào máy hay thẻ nhớ
- Dùng chương trình quản lý file nếu có (hoặc vào Play Store - CH Play cài phần mềm OI File Manager, Xplore, Astro ...) để duyệt đến file apk đã chép
- Nhấp vào chọn Install (cài đặt) thôi

Lưu ý
- Để cài được các file apk bạn down ngoài Play Store/CH Play thì bạn vào Setting
++ FW 2.3.x thì vào tiếp Application tích chọn ô Unknown sources
++ FW 4.x thì vào tiếp Security tích chọn ô Unknown sources

Chúc vui 😃
@LIENHUONG
CÁM ƠN BẠN HƯƠNG ĐÃ TRẢ LỜI... Bây giờ tớ nói lại í hiểu của tớ như này xem có đúng không nhé:

1, File apk là File mà máy không hỗ trợ (play Store không có App nào có kiểu File này) thế nên mình phải Down ngoài máy tức là Down = máy tính và sao đó Copy rồi Paste vào bộ nhớ hoặc thẻ của Smart-phone

2, Ta cài file apk vào máy = cách như bạn nói...Tức là:
++FW 2.3.x thì vào Aplication chọn Unknown sourses
++FW 4.x thì vào tiếp Security tích chọn ô Unkown sourses (trong đó FW tớ hiểu là android 2.3 hoặc android 4.1...android 4.2...)

3, Dùng trình quản lí như bạn nói: (hoặc vào Play Store - CH Play cài phần mềm OI File Manager, Xplore, Astro ...) ----> Để quản lí các File này

4, Đấy mới là Down file apk về và quản lí chúng thế còn tiếp tục như nào??? Mấy cái đường Link mấy cả App iếc kia của bạn chủ thớt thì mình sử lí tiếp thế nào để cuối cùng nó thành 1 App trong Smart-phone cho mình sử dụng???? :p
@Mr Sức Khỏe Bác hiểu sai rồi. Android chỉ chạy đc app đuôi .apk thôi. Bác chỉ việc tải file apk về và cài đặt là ok.
Còn nếu file nào có đuôi .zip thì pải dùng phần mêm giải nén ra .apk .
Và những app ko pải từ goog play thì pải vào cài đặt :
+FW 2.3.x thì vào Aplication chọn Unknown sourses
++FW 4.x thì vào tiếp Security tích chọn ô Unkown sourses (trong đó FW tớ hiểu là android 2.3 hoặc android 4.1...android 4.2...
@Mr Sức Khỏe 1. Ý mình là để cài file apk ở bên ngoài (ko chính thức qua Play Store thì phải chọn mục Unknown sources bạn à
2. Đúng
3. 1 số máy như SS thì có phần mềm My file theo máy, Sony thì hay có Astro ... 1 số máy ko có, vì thế nếu máy ko có bạn vào Play Store cài thêm 1 phần mềm quản lý file để duyệt đến file apk mà đã chép vào máy hay thẻ nhớ sau khi down về
4. Mấy link trên 4rum
- Bạn down về Lap hay PC
- Nếu file apk thì thôi, còn zip hay rar thì bạn dùng winrar trên Lap/PC để extract ra file apk
(Bạn vào My computer - Tool/folder Option/View bỏ chọn ô Hide extension for known file type để hiện đuôi file, cho phép bạn biết file down về là đuôi j)
- Cắm phone vào Lap/PC (nên chọn kết nối phone với PC/Lap ở chế độ Mass Storage) rồi copy file apk vào bộ nhớ máy hay thẻ nhớ
- Trên phone vào phần mềm quản lý file (có sẵn hay down cài ở trên), tìm đến đường dẫn vừa chép file apk vào, nhấp vào chọn Cài đặt thôi
Cám ơn...các bạn..!
hay quá
Các bạn cho mình hỏi là có phần mềm xem video nào có hiệu ứng mirror, xoay ngược hình ảnh từ phải sang trái, trên android không? Mình đang dùng MX player nhưng tìm mãi không có hiệu ứng đó.

Với cho mình hỏi ngoài lề 1 chút là từ HDMI hoặc VGA có chuyển sang AV được bằng dây nối không, hay buộc phải có bộ chuyển riêng.
jimmychoo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không có tổng hợp các ứng dụng giải trí nhỉ để em cho mấy App em vào :">
bác cho e xin bản apk SPB English Cards của topic trước nhé. Thank bác 😃
cho mình hỏi là có app nào nó hiển thị hết thông tin của *101# ko vậy pro? Minh đang xài LG lu6200
@datinh9001 Đó là lệnh kiểm tra tiền trong tài khoản mà, nó chỉ báo số tiền còn trong tài khoản chính/tài khoản KM & hạn sử dụng thôi - ý bạn cần thêm thông tin j nữa 😃
@LIENHUONG cái của mình nó chỉ hiện tiền trong tài khoản chính và hạn sử dụng thôi. Còn thông tin TK khuyến mãi và data 3G thì ko có. Hồi trước mình xài htc sensation XE nó hiện đủ thông tin lắm. Qua em lu6200 này thì thiếu tùm lum hjx
các bác ơi, hình như Vietmap bị lỗi với Android 4.0?
nhoxrom25
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy bác ơi, cho e hỏi ở sài gòn có chỗ nào thay màn hình s2 rẻ không vậy máy bác, i727 skyrocket trắng nhá, hay bác nào có dư màn hình thì chia rẻ lại cho e đi nha, đang nghèo mà bị bể cái màn hình nữa hixhix
rất bổ ích 😁
e muốn hỏi galaxy ACE 2 có chay gia lập NDS dc k. S e chay vao duoc 1 luc la dung hinh. Chu thich 2 chua Root và chưa sài thể nhớ ngoài
Làm sao để tải các ứg dụg trả fí mà mìh down về mà ko mất đc ko nhỉ?ai bít cỉ giáo giúp.
Tks.

Sent from my SHV-E120S
@tranninh19592@gmail.con Ứng dụng trả phí bạn mua thì lần sau vào mua lại vẫn được (ko tính phí) mà bạn 😃 Hay ý bạn hỏi khác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019