Cần giúp đỡ gấp C5.00 không lên nguồn

Thảo luận trong 'NÂNG CẤP THAY ĐỔI FIRMWARE' bắt đầu bởi sake, 16/7/12.

1. sake

sake Thành viên

Như đã nói ở trên, con C5.00 của bạn e, C5 đời đầu ko biết là RM nào nữa. (vì đây là đt của đứa bạn). Hôm trc có đem ra Nhật Cường cho mấy thằng nó chạy lại phần mềm, e cũng mua nhiều đt ở đấy, chỗ này cũng tin tưởng đc, chả hiểu mấy chú mới vào nghề hay sao mà chạy làm hỏng đt của e nó, làm ko nên nguồn, đứa bạn e nó mang ra Nhật Cường bảo chạy lại sửa giả e nó (do hết bảo hành) nên mấy thằng đó đổ lỗi cho đt của e nó bị hỏng main với mấy cái linh tinh, giờ ko cứu đc, đứa bạn e bực m để luôn lại đấy, nhưng e bảo là cứ mang về đây a thử xem có chạy lại đc phần mềm ko? Em nghĩ chỉ do chạy lỗi phần mềm thôi, vì trc đấy máy vẫn nên ngon lành, chỉ có đầy bộ nhớ trong nên mới đem đi chạy lại. Dò la trên google và vào nhiều diễn đàn thì đc biết vẫn có cách sửa. Nhưng ko nói rõ ràng lắm nên e ko hiểu + e đã lâu ko đụng chạm đến dòng symbian của nokia nữa nên ko biết, giờ post lên đây để nhờ các bác nào biết thì chỉ giúp e với, nếu chỉ cặn kẽ thì tốt (để e tự làm), ko thì biết chỗ nào sửa đc thì e mang qua sửa. Mong các bác giúp e nó nhiệt tình chút. Thanks!

ps: nếu post ko đúng chỗ nhờ admin hoặc mod chuyển giùm e sang đấy, đừng close topic của e nhé, Thanks!
    :
  2. lebalam87

lebalam87 Thành viên

bat còn rung không bạn
  3. lebalam87

lebalam87 Thành viên

Nếu ko rung thì bos tay,ko cứu được​
  4. sake

sake Thành viên

vậy ag
    vậy à, mình chưa lấy về nên ko biết, để mai lấy về xem thế nào, ko rung là phải bỏ đi à, phí nhỉ
  5. lebalam87

lebalam87 Thành viên

đúng rồi,nếu bat nguon mà vẫn còn rung nhưng ko lên thì có thể cứu đc,còn ko thì cái main đã ra đi
    tinhdonphuong8788 thích nội dung này.
  6. tinhdonphuong8788

tinhdonphuong8788 Thành viên

ông có cứu được cục gạch ko mà to mồm thế,thấy ghét,đi đâu cũng gặp
  7. sake

sake Thành viên

ae trên diễn đàn bạn nào biết cách thì post lên giúp mình cái, đỡ phải mày mò tìm, thấy bảo đt của e nó vẫn rung, như vậy là vẫn chữa đc roài:cool:
  8. lebalam87

lebalam87 Thành viên

lh mình xem có cứu được ko,mình giúp free nhé
  9. thanhcongnokia

thanhcongnokia Thành viên

máy bạn đã sửa được chưa. nếu bật nguồn vẫn còn rung thì bạn nên đem ra cửa hàng DT uy tín nói họ dùng honda box or jaf nạp lại cho e no la ok ngay. mình đã lượm lúa rất nhiều vì vụ này rồi. :D (các cửa hàng mới ra lò đều bó tay vụ này)
  10. quochien28

quochien28 Thành viên

11. minhdzung

minhdzung Thành viên

Mình đang có 1 chú c5.00 cũng bị như thế đành nhờ các bạn vậy
  12. lebalam87

lebalam87 Thành viên

Con rung k ban
  13. minhdzung

minhdzung Thành viên

máy bật nguồn lên rung rồi thôi màn hình không lên bạn ah
  14. lebalam87

lebalam87 Thành viên

Toi mai lh mjnh nhe
  15. minhdzung

minhdzung Thành viên

bạn có ở hà nội không mai mình alo
  16. lebalam87

lebalam87 Thành viên

mjnh o gja lam ban ah
  17. SpamProfessional

SpamProfessional Thành viên

ốz zời! Bạn cứ format bằng 4phím :
    hãy bấm và giữ 4phím này đến khi lên nguồn: phím * , phím 3, phím gọi. Hồi trc mình củng bị nhưng format là hết!
  18. lebalam87

lebalam87 Thành viên

Nó ko lên thì fomat kiểu gì bạn

Sent from my XT800W using Tinhte.vn
  19. if2605

if2605 Thành viên

mình cũng dùng c5-00, đã từng bị thế này 1 lần. bật nguồn thậm chí còn không rung, tưởng được thay máy.
    ai ngờ quách tỉnh, hôm đó về tự chạy lại phần mềm, cắm vô phát phê nich nó nhận luôn, máy lại bình thường, back lại phát nữa cho yên tâm, giờ lại chạy phe phé.
    do lỗi phần mềm nên máy không lên thôi, không phải lỗi main đâu nhé!
    dòng c5-00 này cái phần mềm kiểu gì ấy, mấy người bị kiểu vậy rồi, nhưng không sao đâu nhé;)
  20. quantrimang26

quantrimang26 Thành viên

Máy bạn chưa sữa phần cứng thì, khắc phục được , để lại yahoo mình hướng dẫn cho