Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[cần giúp đỡ] iphone 3G đang restore thì máy hết pin, giờ kẹt ở hình cáp và logo itunes

huaungdu
28/7/2012 16:28Phản hồi: 21
máy đang xài FW 3.1.3 nhưng ko bít bị gì mà ko cách nào cài theme đc nên em quyết định restore nó, nhưng lúc đó lại ko để ý đến pin, thế là đang chạy giữa chừng làm cái phụt, màn hình đen thui
giờ mở máy lên nó dính lun ở hình cọng cáp và logo itunes, đã thử rất nhìu cách nhưng ko cách nào restore lại đc hết, lúc đầu bị lỗi 1600, xong đổi qua cái lap làm thì bị lỗi 1015, mong các cao thủ có thể chỉ giáo vài chiêu để gỡ rối tơ lòng
thanks
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cắm sạc qua đêm sáng dậy mới tính chuyện restore nhé.
tctvn
TÍCH CỰC
12 năm
đang restore ít có hết pin lắm bác! coi lại các nguyên nhân khác xem!
máy em có lúc kia pin hết mà em không biết cứ cắm đầu restore nhưng nó vẫn cho (có lẽ vừa restore vừa cấp sạc)
đến khi restore xong mới bị màn hình vàng (máy 3gs cạn pin thường bì thế). em làm liên tục mấy lần luôn mà nó cũng cho restore mà! chỉ có điều restore xong không mở lên dc mà phải để sạc cỡ 10p :|

còn như bác thì đang restore bị tắt thì hơi nguy hiểm.. coi chừng hư phần cứng gì á ^^! cứ sạc lâu lâu rồi restore lại xem sao
em restore trực típ trên máy lun chứ ko phải cắm vô itunes restore
trongkham
TÍCH CỰC
12 năm
@huaungdu bác dùng tiny fix thử thoát dc ko,vì update ota trực tiếp mà máy đã jb rồi nên bị treo,nếu ko dc thì kết nối với itunes đưa về dfu restore lại thôi.nhớ cắm sạc vài h rồi làm nha.
@huaungdu 3g em restore trực típ trên máy lun kiểu gì nhỉ?
mix6197
ĐẠI BÀNG
12 năm
dùng tyniumbrella vào exit recovery thoát ra nhé pác
kiểu như là khôi phục cài đặt gốc ý mà

em cũng đã thử rồi mà ko đc
mix6197
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hackactive luôn nha pác
Dùng redsn0w cài cydia trực tiếp luôn ( redsn0w 0.9.4 )
Goodluck
có mở đc máy đâu mà làm 😔(
mix6197
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ặc , khó khăn nhẫy
Nếu ở HCM thì đem wa nhà mình giúp cho nhé
bạn ở đâu nè, có gì để lại sdt mình chạy qua chỗ bạn
sạc cho máy lên hơn 30% rùi muốn làm j thì làm ko chết luôn ic là ngon r
Xin các cao thủ cho em hỏi nhờ cái chuyện hạ cấp ạ: em mới dung con IP 3g fw4.1 bb06.15,em đang hạ xuống fw 3.1.2,mà ko được ạ!
Em đang restore đến chỗ JB ạ!em thấy trên màn hình hiện lên cái hình dây cáp+itunes+slide for emernegy(nhiều thứ tiếng ạ!)em đã dùng rất nhiều cách mà vẫn ko được.
mong các anh giúp đỡ ạ!
@lethanhmy.nuce bỏ sim nhà mạng vào active nó là vào dc
ko có sim nhà mạng thì bạn chạy redsn0w jb để hackactive và có cydia luôn
em nên chạy redsnow nào ạ!em đã thử 0.9.2;0.9.4;0.9.14b mà vẫn không được ạ.chạy đến chỗ chờ 1.h rồi 2... rồi 3...chờ 30 s. xong rồi em thấy hiện lên 1 dấu than,ấn oke thì nó quay trở lại bước trước đó.cứ lặp lại mãi anh à.nhờ anh giúp hộ em!thank anh!
sangahri
ĐẠI BÀNG
12 năm
redsnow rồi hackative thôi bạn ;)
@sangahri Em đã thử redsnow như đã nói ở trên anh à.nó cứ lặp đi lặp lại mãi,như thế này.
hackative là như thế nào anh.mong anh giúp đỡ.thank a!
1.png 2.png 3.png
@sangahri Em đã thử redsnow theo tại đây http://www.tinhte.vn/threads/1332790/ sau đó được như này,giờ em chon gì ạ.mong a giúp đỡ! 5.png
bạn làm ko đúng hướng dẫn về chế độ dfu
bấm nguồn 3 giây,giử nguồn+home 10 giây,thả nguồn giử nút home đếm đủ 15 giây sẽ dc nhé
@tai80 Híc.hôm qua tới giờ em chỉ tích vào cái fw 3.1.2 chứ ko phải caí bản gốc là ios4.1.xong đến đây thì em tích vào gì nữa ạ.mong anh giúp! 5.png
hết pin nó báo lỗi 28 chứ làm j 1600 nếu lỗi đó thì cắm sạc khảong 30p cho nó lên pin rồi ireb >> rs lụm lúa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019