Cần giúp đỡ N900 không nhận SIM và mất IMEI

iphonevanha1991
6/1/2012 10:30Phản hồi: 62
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hyo_ty
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình làm theo novrain11 thấy đúng, nhưng khi flash bằng Phoenix thì bị lỗi, chỉ làm được bằng Flasher 3.5 nhưng xong thì sim vẫn bị gạch chéo, ô thông báo "All telephony ... "hết hiện ra rồi, để up lên FW 2011 bằng NPS xem coi hết ko?
@hyo_ty ''mình làm theo novrain11 thấy đúng, nhưng khi flash bằng Phoenix thì bị lỗi,'' K hiểu đoạn này???
Mình thì nghĩ chủ yếu là do hên xui, vùa rồi cũng đè cổ flash lại bằng maemo flasher bản EMMC 4G (chỉnh sửa), sau đó tiếp bản firmware 36-2 đến giờ vẫn ok, nhưng mai mốt thì chưa biết sao nữa. Chán quá rồi, k bật mấy kho testing và devel lên, chỉ dùng maemo.org thôi.
hyo_ty
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình tìm mọi cách để flash nhưng cuối cùng sim vẫn bị gạch chéo, camera lại không mở được, bó tay luôn òy, có ai giúp mình ko? Rất nhớ N900.
chắc do firmware rồi, xem lại đúng file chưa rồi flash lại là được thôi😃
@ThanhHảiActech Mình đã làm rất nhiều lần với nhiều bản fw khac nhau nhưng vẵn không được ban ạ. Sẳn đây cho minh hỏi thêm số là mình chia tay e N900 giờ cưới em X7 nhưng không biết sao con X7 cua minh bi benh gì nửa. bệnh của em nó la khi có cuộc gọi đến thì minh thỉnh thoảng không ấn nút nghe hoạc tắt cuộc gọi được màn hình bị đơ luôn nhất la khi bỏ vào túi quần thì hầu như thường xuyên bị. Anh biết bệnh gì, có cách khắc phục thì chỉ em với. nói thêm nửa la em đã cài phần mềm thay thế trã lời cuộc gọi phềm mềm bằng phím cứng ma cũng bị luôn bác ơi cứu em voi. Em đang đau đầu với em nó quá. Mong bác tận tình giúp đỡ em cám ơn bác nhiều.
Mình đã làm rất nhiều lần với nhiều bản fw khac nhau nhưng vẵn không được ban ạ. Sẳn đây cho minh hỏi thêm số là mình chia tay e N900 giờ cưới em X7 nhưng không biết sao con X7 cua minh bi benh gì nửa. bệnh của em nó la khi có cuộc gọi đến thì minh thỉnh thoảng không ấn nút nghe hoạc tắt cuộc gọi được màn hình bị đơ luôn nhất la khi bỏ vào túi quần thì hầu như thường xuyên bị. Anh biết bệnh gì, có cách khắc phục thì chỉ em với. nói thêm nửa la em đã cài phần mềm thay thế trã lời cuộc gọi phềm mềm bằng phím cứng ma cũng bị luôn bác ơi cứu em voi. Em đang đau đầu với em nó quá. Mong bác tận tình giúp đỡ em cám ơn bác nhiều.
bạn gặp trắc trở về đt quá nhỉ, hay chuyển qua loại nghe gọi cho lành:p,cố gắng search và làm thôi,chúc thành công;)
@ThanhHảiActech chắc tại mình không gặp may mắn, mà bác biết bệnh đó không vậy bác giúp mình với.
Mình xài N900 thì biết tàm tạm thôi, chứ em khác thì chịu rùi:eek:,bạn ở đâu, nếu em N900 bị tình trạng flash EMMC 20% dis thì mình có thể giúp😃
@ThanhHảiActech Bác ơi vào topic x7 trang mấy vậy bác
Mình ở tận Vĩnh Long lận. Buồn quá chắc để dành tiền mua em sony thôi. Đành gáng thêm cuối năm.
lần sau hãy search trước khi hỏi nha;) http://www.tinhte.vn/forums/449/
Tho
ng cảm cho em, em gà quá bác cám ơn bác nhiều nhe.
😁 cẩn thận x7 lại đi theo N900 :eek:
Thôi mà em đang khổ sở lắm đây
chú quê quảng ninh sao than nhiều thế:eek:, TK chính tự nhiên chiều nay bị admin banned 😔,làm ko vào mục rao vặt được
Hj. hy vọng càng nhiều thất vọng càng cao chắc thành cục gạch giống n900 mất
có người quen nào ở vũng tàu không,gửi vào đưa anh cứu hộ cho,đợt trước cũng từng nghĩ đem N900 chặn giấy may mà ko chết 😁
Dạ không anh em mang ra care 2 lần cửa hàng 1 lần mà không cứu được
Tình hình căng như dây đàn nhỉ😕,thế thì chịu thôi có ai ở đây thì gửi anh flash xem sao,mà em đem đi sửa khắp nơi nó quần chán chắc sụt nguồn hư cap và mainboard quá :eek:,anh thì cũng từng gặp tình trạng đó và qua được đến giờ ;)
Em cũng không biết nưa vào mạng xem phim bình thường
flash EMMC ko được chứ flash firmware vẫn bình thường và sử dụng được chứ gì :rolleyes:
Em fl EMMC ok luon em thấy nó chạy về đích luôn mà
vậy là ổn rồi, chứ bệnh gì nữa,bệnh con X7 à:eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019