Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cần giúp đỡ về Samsung Galaxy SII 9100G

son_happy
20/2/2012 5:26Phản hồi: 87
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác có sdt ko nhá qua cho em... 0937774844
Mình tận Sơn La mà.test từ hôm qua đến giờ chưa gặp vấn đề gì.mình up lại chính room của nó luôn

Gửi từ GT-I9100G của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Tai e co chuyen mun hoi rieng bac
Trả lời của hãng là máy SS GLX S2 nào cũng như vậy thôi, chờ đến ngày up lên ICS may ra còn khắc phuc,

chia buồn vs chủ thớt
Hình như các bác bị lỗi treo máy, đơ máy ở trên toàn xài I9100G thì phải. Mình nghe đâu cái đó bị giảm GPU lại, lỗi liên miên, ít rom nữa.
Up thử bản rom khác đi bạn. Nếu dùng s2 nên đổi qua i9100 hoặc 9100p mà dùng nhiều rom và kernel cok tối ưu hơn 😃 đang chờ ics khuyến mại cái ảnh thử pin của 9100 nè screen on 1h 😃

View attachment 496280
Tình hình là em đạ bị giựt mất Em 9100G này khi đang đi ngoài đường. Tiếc quá........ mới mua chưa được 1 tháng......
sao bác k định vị nó để tìm lại ?
Ko kích hoạt tính năng đó bác à......em tình mua lại Galaxy Note....... ko biết có nên hay ko nữa.... E ko thể chờ S3 được... 😁
lời khuyên cho bác là để dành xiền mua em Sony Xperia S ( tầm 14 tr ở Mai Nguyễn ) tính bác giống em nhưng phải để ý khi mua nhé. Gluck
Sony cảm ứng có ok ko nhỉ.... Trước giờ ko thích dùng mấy em này.....tại nhìn cái vỏ nhựa ko chắc chắn mấy.... Hiện tại đang xài Nokia cùi bắp chờ ngày ra S3 quá.... Ko biết tính sao...
mua xperias đi rồi hối hận,em dung nó xong chán quá phải về lại s2,củng mai cửa hàng gần nhà em còn một lô s2 i9100 nen mua luôn,em thích chụp ảnh nhưng 12mp của sony xperia s chĩ được cái võ mồm chụp ảnh không chi tiết,chụp trong nhà xấu lắm
http://banhangtructuyen.vn/sony-xperia-s.html

bạn xem link này nhé!
mình đã có thời gian dùng đt của sony ericson, nói chung là thấy chất lượng..

nếu bạn mua dùng rồi thì share cảm nhận nhé ^^

thân
thì ra cũng có nhiều bạn giống mình. máy mình cũng bị đơ như vậy nhưng mình chưa mang đi bảo hành. mình nghi ngờ là do lỗi phần mềm. đang đợi bản 4.0 mà lâu quá 😔
Mất máy rùi mấy bạn ui.............Haizzzzzzzzzzzz... Mua note thui à...
itieukim
ĐẠI BÀNG
12 năm
trời ơi. mình cũng bị lỗi y nguyên bác chủ. hơn thế,khi máy ảnh hỏng còn không thể mở video.
và mình cũng không thể hiểu vì sao ram cứ tầm cỡ 500M . trong khi con i9100 chạy nổ cả mắt. rồi xóa bộ nhớ ram là nó lai về khoảng 220M/837M. ức chế quá các bác ơi.
Min
Mình mua Note xài rùi.... cũng mới bị đem ra bảo hành thay màn hình... xài hàng sámung chán thiệt... tính bán Note đi mua s3 mà lỗ qua... mua 16tr có hơn 1 tháng... mà giờ bán đi 7tr còn khó...
itieukim
ĐẠI BÀNG
12 năm
@son_happy bác vẫn định bỏ tiền ra mua điện thoại samsung sao@@
Ừm..... Fan cuồng.... ghét nó mà vẫn mún mua...
mình vừa mua em gt9100g đc 2 tuần,nghe nhạc bằng tai nghe thì bị giựt giống như nghe đĩa cd bị trầy,lúc vô máy ảnh thì lúc đc lúc báo máy ảnh hỏng,phải tắt máy mới lại mới vô đc.Lâu lâu máy bị đơ nhưng để cở vài chục giây là nó bình thg trở lại.Không bít bị như vậy có đi bảo hành đc ko?
itieukim
ĐẠI BÀNG
12 năm
@johnny2907 máy mình cũng vậy. up rom 4.0 đi bạn. mình dùng 4.0 thấy rất ổn.k gặp những lỗi ấy nữa.
giờ này là giờ nào mà vẫn cò s2 vậy?
itieukim
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hsccv6 nghe đã thấy là cái thằng bốc phét rồi. đây là diễn đàn trao đổi kinu nghiệm. biết thì chia sẻ. không phải chỗ để khoe khoang. Sii vẫn hơn chục củ ông nói như là nhặt được ở đường í nhỉ.
@itieukim vấn đề không phải là đắt hay rẻ,tôi cũng đã khốn khổ vì s2 và rất nhiều người như tôi nên cũng đã bán hết rồi.s2 10 con 9 con lỗi.sợ SVN đến già
HoanVuBBCC
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hsccv6 Nhắc đến S2, hsccv6 sợ đến già, đang xài đt zì vậy bạn?
@itieukim Đúng rồi đấy cái thằng kia nó ba hoa

Gửi từ GT-I9100G của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
up lên 4.0 rồi khắc phục đáng kể mà mỗi tội ram nhỏ quá hic
S2 đúng là kinh khủng thật. Cũng may là bị giựt mới có cớ để đổi qua đt mới. Sau 1 thời gian ăn nằm với Note thì bi giờ mình đã hài lòng với s3 rồi. Ko nóng, nhanh, mượt và ok....

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Mình thỉnh thoảng bị treo tý, cũng là con 9100G, con 9100G sử dụng chip và GPU thấp hơn chút so với 9100. nói chung chênh nhau tầm 10%, không đáng kể là bao. anh em dùng bản OS nào? tui đang dùng ICS 4.0.3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019