Cần giúp đỡ vì giao diện facebook bị lỗi

dxcanh
7/3/2012 3:40Phản hồi: 18
Cần giúp đỡ vì giao diện facebook bị lỗi
E xin chỉ giáo. Từ hôm qua đến giờ không hiểu sao máy e bị lỗi không hiển thị được giao diện facebook, e đã thử thay hots, thay DNS, xóa cookie mà chẳng ăn thua, lỗi như hình bên dưới, mong các bác sớm chỉ dẫn

---------- Post added at 10:34 AM ---------- Previous post was at 10:30 AM ----------

P/s: Đến bây giờ cả vào Gmail cũng chả vào được mà Google vẫn bình thường...các bác giúp em.

---------- Post added at 10:40 AM ---------- Previous post was at 10:34 AM ----------

Trước khi bị lỗi thì mạng hiển thị thông báo này nhé các bác :
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái lỗi phía trên theo tui là do bác cài 2 trình duyệt chrome vs ff ak, giờ gỡ toàn bộ chrome ra rồi cài lại, may ra đc, tui cũng bị mấy lần rùi, toàn gỡ ra cài lại là ok.
còn lỗi phía dưới hình như là của firefox, đó là do nó chặn fb đó.
oceanstar
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn lên vào Facebook theo cách này thử http://www.tinhte.vn/threads/584226/
Cái FF thì dễ thôi , ấn I understand the risks , rồi Add exception j đó là xong . Từ lần sau đó vào đc luôn .
Lỗi hiển thị phía trên mình gặp ở cả Chrome lẫn FF , cũng toàn gỡ hoàn toàn rồi cài lại . Ở Chrome thì có đồng bộ , ở FF thì sao lưu đc Profile nên cũng ko mất nhiều tg .
Lỗi trên là do bạn cài host , click vào dòng : i understand ... Là được .

Lưu ý là bạn nên cài host theo mạng internet bạn đang dùng .... Vnpt, fpt .....
cái lỗi giao diện fb thi thoảng nó bị dở chứng đó thôi,đôi lúc mình cũng bị, sau 1 or 2 hôm lại hết chả bít vì sao
cho hỏi có ai dùng ctrinh` whoislive để theo dõi fb chưa, xin chỉ giáo!
Các bác ơi...bây giờ mạng cáp quang của em vào FB bình thường rồi, nhưng ứng dụng game thì không vào được...xử lý thế nào ah....?
bây giờ sửa file host thì ko chơi dc game, hiếm file host chơi đc lắm. Nếu ko rành thì xài phần mềm UltraSurf, hotspot. Nhưng xài ultra thì nó làm giảm tốc độ load web. Còn rành hơn tí thì dùng add-on hỗ trợ của ff hay chrome, trên mạng có hướng dẫn đó. Mình đang dùng cách này, có thể nói bây giờ cách này là good nhất, dùng full chức năng fb mà ko bị ảnh hưởng tốc độ load web, mày mò tí là làm dc thôi. còn ko làm đc thì add nik yahoo mình r mình hướng dẫn cho.
em cũng có 1 trang web khi truy cập cũng bị lỗi như trên, các bác giúp e sửa lỗi này với
PTTP
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn setup lại đúng time và date trên máy mình cho chính xác rồi vào lại xem sao nhé!
zzvenuszz
ĐẠI BÀNG
12 năm
hôm nay gặp lỗi này.. sửa day/time lại là ok.
vào history trong google chrome ( hoặc bấm tổ hợp phím ctrl +H )rồi bấm nút clear all bowsing data...tích vào delete cookies... rồi ok
vào facebook gaio diện bình thường;)
Bác nào giúp em vụ này với. Clear cache, sửa host, cài lại ff cũng không được.

Thanks pro trước.
nguyentigi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng bị lỗi như vậy, nhưng làm hết cách cũng không cải thiện được, mình gỡ và cài lại, rồi clear cookies, history nhưng không ăn thua, bác nào có cách nào hay mong chỉ giúp, FB trên Firefox phiền phức quá
Giúp mình sửa lỗi giao diện này với
Giúp mình sửa lỗi giao diện này với
PTTP
TÍCH CỰC
8 năm
@Nauqhnim Ov Dùng trình duyệt khác hoặc lên máy khác đăng nhập thử xem

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095