Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cần giúp iphone 3gs newboot up lên os 5 không có sóng

tai tho bac
22/10/2011 10:39Phản hồi: 21
Tình hình là em đã up lên được os 5 cho iphone 3gs của em . Mặc dù đã làm đúng các bước như restore và jb thành công , cài được ultrasn0w nhưng máy cứ search hoài mà không có sóng , máy báo là không có dịch vụ . Xin các bác chỉ giáo cho em với , thanhks cácc bác ạ .
Máy em là 3gs 8gb lock , số sêri 5K1095CMEDG bb06.15 là máy newboot phải không ạ , mong các bác chi giáo .
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn thử rt lại rồi dùng sim bạn đang xài active trước rồi jb sau nhé. Có thể máy bạn là W đấy!
máy quốc tế up xong là có sóng
kể cả khi ko vô đc IP (chế độ SOS)
Mình đã tham khảo lại cách làm trên diễn đan , nhưng bị lỗi ở phần jb khi tích chọn lại bb ipad thì bị lỗi redsnow , để mình cố gắng làm lại , thanks 2 bạn ^^
khi jb bạn phải tick chọn ipad bb thì mới có sóng.nếu ko qua được màn hình quả táo bạn just boot là ok.tóm lại là pha một ly cafe hút điếu thuốc trong lúc chờ là ngon lành thôi
MrPhamBo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Flash lại BB iPad 100% là có sóng.
linhbap
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã là 3GS-8G thì đích thị là newboot.
nghe đồn 5.0 kén sóng 😁, có ai bik gì không, tại hum qua lên apple nó nói máy world của bạn vài nhà mạng không hỗ trợ 5.0. hay tiếng mỹ em nghe chưa rõ :D
Như vậy là phai jb 2 lần đúng không ạ ?
tuanlp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn dùng lại redsnow và click vào cái flash bb ipad ấy và jb lại, sau đó cài lại ultrasnow và khởi động lại máy là ok
Vậy cho em hỏi là khi jb lần đầu tiên thì có phải chọn bb ipad không ạ, hay là jb lần 2 mớii chọn bb ipad ?
Thường người ta JB 2 lần là vì JB lần đầu xong ko thấy sóng đâu nên mới phải JB lần 2 và Flash lại BB, còn nếu biết trước là sẽ không được rồi thì làm luôn lần đầu cho gọn 😁
Mới update cho iphone 4 ngon lành xong qua làm tiếp 3Gs thì lúc jb nó cứ please wait.. non stop 😁 thử máy khác cũng vậy, tắt mở lại thì dính recovery loop 😃 restore lại fw thì bị isn't eligible for the request build.. -> mém ném máy vào tường =))
Dạ , xin báo cáo với tất cả mọi người là em đa unlock thành công rồi ạ , em đã làm theo cách mọi người chỉ và co tham khảo thêm cách làm của anh character_boy . Em có một kinh nghiệm muốn chia sẽ với mọi người là khi tick chọn phần bb ipad thi redsn0w sẽ làm việc hơi lâu một chút nên hãy kiên nhẫn chờ nó chạy đừng làm gì hết , nó sẽ jb hoàn chỉnh cho mình . Xin chân thành cảm ơn và xin thanks mọi người đã giúp em mỗi ngườ một cái ạ ^^

---------- Post added at 09:56 PM ---------- Previous post was at 09:49 PM ----------

Nhân đây em xin được mạn phép hỏi các cao thủ mọt câu nữa là Ipod touch gen 3 có update lên được ios 5 không ạ , và cách làm có giống với iphone không ạ ?
hokimnhat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng bị nhw bạn và loa hoay cả buổi may mà gặp được cái này: http://www.tinhte.vn/f163/da-test-quy-trinh-update-ios-5-cho-3gs-lock-neu-lo-up-fw-goc-889027/

Ai lỡ up bản gốc thì theo nó nhé.
cai em la 3gs 16gb ne da len os5.o.1 roi ma ko co song .ko biet phai lam sao day😔 mong ae chi giup
tonihoang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy Lock mà up lên iOS 5.0.1 thì kg có sóng là đúng rồi. Hiện tại Ultrasn0w kg làm việc trên iOS 5.0.1 được nên cho dù có ở BB nào đi nữa vẫn kg có sóng. Nếu máy có lưu SHSH iOS 4.X nào thì down về iOS đó để unlock lại.
pai ko a 😔.ko con canh nao sao ,da len os5 roi vao may' tét duoc ma ko co song .co phai vao cydia cai re...666 tren wf moi duoc ko ak . 3gs da len os5 roi moi lan tac' nguon khoi dong lai deu` phai juuboot nhu vay moi duoc ak ui that bat tien ... ....keu nay chat pai di ra tim cho tui no chem' roi:timebomb:
co a nao pro sin chi giup lantu_mientrungne@yahoo.com sin chan thanh cam on
May mih iphone 3gs lock, bb 6.15 lo tay up fw 5.0.1 goc, nen unlock k duoc, minh da tro ve fw 4.1 da jb va cai untrasnow nhug van khong co song. Dem ra tiem thi noi la muon unlock thi phai mo may ra va gia 450k. Co canh nao giup minh khong cac pro?
chạy 096b6 và 4.1 chọn bb ipad là đc
MrPhamBo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bac vao Cydia add source http://cydia.iloveidevice.tk
isntall untran0w 1.2.4>isntall Fix Ultrasnow in iOS 5.0.1> xong khởi động máy lại là có sóng
cam on pham bo nhieu nha .vi su giup do~ tan tinh cau ban ma minh da thanh cong thanks ban nhieu .da ma` 2 ngay va thuc trang 1 dem .tom lai mai` sac se co ngay thanh pro

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019