cần giúp iphone 4s dính icloud lạ lùng

Thảo luận trong 'Thay đổi - Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi anhduong7987, 24/11/13.

1. anhduong7987

anhduong7987 Thành viên

có ca này khó nhờ anh em giúp đỡ ah.
    cụ thể là như này ah: có khách cầm con iphone 4s vào cửa hàng em muốn bán em kiểm tra thì có tài khoản icloud đã đăng nhập vào rồi nhưng mà chưa bật chế độ tìm iphone lên. em hỏi khách mật khẩu tk icloud là gì để em thoát ra thì khách ko biết. em đoán chắc máy của người khác nên em mới thoát tài khoản icloud cũ ra (vì chưa bật tìm ip nên em thoát đc ko cần mật khẩu ah) và đăng nhập tài khoản icloud của em vào. sau đó em dùng máy khác khóa máy của khách vào theo chế độ mất máy. và bảo khách phải chạy lại phần mềm xem có bị khóa active icloud ko, khách đồng ý và em chạy lại nhưng mà bất ngờ lúc chạy xong thì nó lại hiện cái tk active icloud của người khác chứ ko phải của em. mà trước đó rõ ràng em đã đã khóa thành công máy của khách bằng tk của em.
    các bác cho em hỏi đã có bác nào bị như em chưa ah? và tại sao nó lại bi như thế? mong các bác giúp đỡ. thanks
    :
    lm1mt thích nội dung này.
  2. dammevitinh699

dammevitinh699 Thành viên

cái này là bị trời hại rồi đó !
    Duong Me0 thích nội dung này.
  3. ngocnamsky

ngocnamsky Thành viên

cái này là do người ta thoát tài khoản nhưng lúc thoát ko chọn chế độ xóa khỏi iphone mà là lưu trong iphone :D
    xjnkzaj thích nội dung này.
  4. NhaLauXeHoi

NhaLauXeHoi Thành viên

Nhọ thế kkkk

Sent from my iPad using Tapatalk HD
  5. fotfet

fotfet Thành viên

Bạn thoát ra thì có chọn xóa khỏi iphone luôn không
  6. trungnhoc123

trungnhoc123 Thành viên

em vừa bị dúnh 1 cây 4 của khách y hệt như tình trạng của bác này
  7. anhduong7987

anhduong7987 Thành viên

lúc đó vội nên mình cũng ko nhớ chính xác có chọn xóa ko? để khi nào có máy của khách thử lại chọn xóa xem thế nào. vì mình thử trên máy của mình thì vẫn ok
  8. Frank1511

Frank1511 Thành viên

vậy cây máy đó dính icloud lun r hả bác chủ @@ đen vậy
  9. Dark-Angel

Dark-Angel Thành viên

Quá nhọ cho đội sóc lọ :D
    tungpr1234 thích nội dung này.
  10. lephuonglaty

lephuonglaty Thành viên

Ghê vậy ta.
    Xoá rôic mà cũng ko thoát được.
    Cẩn thận tới mức đó rồi mà còn bị dính.
    Chia buồn
  11. lephuonglaty

lephuonglaty Thành viên

Đưa về dfu restore lại thử coi bik đâu được. Vậy lần sau rút kinh nghiệm nhập của mình vô rồi xoá, chọn lun cả xoá dữ liệu mới an toàn
  12. xjnkzaj

xjnkzaj Thành viên

Thoát ra nó có chỗ xoá khỏi iphone màu đỏ đó. Còn giữ lại thì màu trắng
  13. hathenhan

hathenhan Thành viên

Có ai bán k,mình mua
  14. thanhvinhdtdd

thanhvinhdtdd Thành viên

bạn Qua bên này http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-xoa-tai-khoan-icloud-khong-can-password-tren-ios7.2212690/
  15. Lép đôla

Lép đôla Thành viên

Đa có cách nào giải quyết chua thớt. E vừa bị nhu bác
    Xoa tk va d.nhap tk cua mjh vao. Mjh nag cap pm bt nhug khi khoi phuc cai dat thi dính cái icloud cũ mới đau chứ .. Ko hiểu nổi mất nguyên cây ip4 mới kig kog
  16. NhaLauXeHoi

NhaLauXeHoi Thành viên

Lần sau xoá nhớ xoá khỏi iphone chứ ko phải lưu . Hỏi khách kỹ có biết icloud thì hãy mua , restore lại ok sẽ mua .ko thì nghỉ :))

Sent from my iPhone using Tapatalk
  17. cuongvn81

cuongvn81 Thành viên

Đã có bài xóa tài khoản ICLOUD rồi đó bạn tuy nhiên chỉ là xóa tạm thời trên máy thôi, khi đăng nhập tài khoản khác vào vẫn dùng bt, nhưng khi restore lại vẫn bị nó hỏi tài khoản đầu tiên. Chung quy lại thì vẫn phải check imei xem có bị Find My phone : ON hay không thôi. Kinh nghiệm sương máu cho lần sau
  18. Lép đôla

Lép đôla Thành viên

Giờ dag ôm. NghE thog tin tu hackey icloud la sắp có bản hack icloud rồi .. Mog chờ tug ngay . Hack jog kieu jb ý
  19. memberock

memberock Thành viên

quên khái niệm hack icloud đi.
  20. thecuong_87

thecuong_87 Thành viên

Nếu sau này có hack được, hack vào màn hình chính và lên sóng được thì bạn có dùng công cụ đó không nhỉ ? Hay để đắp mền nhỉ ?
    memberock thích nội dung này.