Cần giúp tư vấn giữa f06e và f01f

dino_su
16/5/2014 3:50Phản hồi: 240
240 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lammt121112
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không trên 2 củ, bác cứ đưa em
dino_su
CAO CẤP
9 năm
bác @Nhnhat29982 cho em hỏi chút.em không để ý giờ em mới để ý thấy con f05f của em không bắt được wifi trên modem.còn trên swich wf thì okie. lúc đầu em nghĩ do modem thiết lập có vd nên f05f không bắt đc. nhưng hôm qua đi qua nhà đứa bạn.cũng vậy nó dùng modem wìfi nhà mạng khuyến mại chứ không dùng swich,máy m cũng không thấy bắt được luôn. rất là lạ. em chưa biết do máy cài đặt chế độ gì,nhưng từ khi mua về chưa cài đặt gì đã như vậy rồi. wifi kể cả phát bằng đt khác ra vẫn bắt bình thường.duy chỉ cho modem wf là máy không bắt đc
Wifi trên modem mình cũng chưa thử nên ko dám khẳng định nhưng khả năng bắt sóng wifi của F05f theo quan điểm chủ quan của mình thì rất tốt, nhanh và ổn định (tốt hơn F01f rất nhiều), có thể modem wifi đó đã được thiết lập sẵn IP tĩnh (1 thông số nhất định được cài sẵn, nhập đúng thông số thì mới connect được, dành cho các cụ modem đời cũ) hoặc các modem này sử dụng chuẩn wifi cũ (chuẩn b hoặc g chẳng hạn, F05f mình hỗ trợ chuẩn n và mới nhất là ac rồi ) nên tương thích kém hoặc kén thiết bị thôi. Mấy hôm nay xài F05f chưa từng bó tay với bất kì mạng wifi nào, connect 1 phát được liền. Bác thử hỏi mấy cụ thương gia xem, hoặc các bác chuyên gia ý, mình ko rành lắm.
dino_su
CAO CẤP
9 năm
@Nhnhat29982 đúng là f05f sóng wf rất tốt bác ak, có điều em lăn tăn đúng 1 điều là không hiểu do máy cài đặt hay do modem wifi nó như thế nữa. mà swich wf thì bắt ngon lành, thử bao nhiêu cái đều đc, duy chỉ có modem wifi là ko báo có sóng hay nói cách khác ko phát hiện ra có wifi thế mới kỳ lạ. lúc đầu ở trên nhà cậu em dùng modem wifi tầng 1 thấy ko bắt đc nhưng lại bắt đc swich wf tầng 2. ko làm sao dò đc wifi ở modem. tg cục modem cài đặt tn nên đt ko bắt đc. hôm qua sang nhà hàng xóm vào thử cũng như vậy. dùng modem wifi cũng chịu ko bắt đc. trong khi hiện các cột sóng wf ở nhà khác xa hơn, bác @fan_ryu biết chỉ em với. em chưa hiểu tại sao nó lại kỳ lạ như vậy
Chắc vụ này chỉ có ở Việt Nam thôi vì ở Nhật làm gì có cái vụ phát sóng wifi từ modem, mạng wifi công cộng hầu như cũng ko cần thiết vì mạng LTE 4G tích hợp của nhà mạng chạy ầm ầm, xài còn ko hết cần chi cái vụ modem wifi lousy này. Do mạng thôi chứ ko phải do thiết bị bác ui, có thử với các đt khác chưa, nếu mà cái nào cũng ko bắt được sóng wifi của thiết bị đó thì quên nó đi, chủ yếu ra đường uống cà phê hay chỗ này chỗ nọ xài wifi free ok là được, lăn tăn chi mấy cái modem đó (mấy khi phải xài) cho hại não.
dino_su
CAO CẤP
9 năm
@Nhnhat29982 Ak bác ơi e thấy nó kỳ lạ nên thử hỏi xem máy các bác có bị ko.các máy đt khác bắt bt duy chỉ có con f05f là ko chịu dò thấy sóng.mà chỉ modem wf thôi.bác thử con của bác xem có nt ko ạ?
Tiếc là mình ko có modem wifi để test bác ợ. Wifi con này thì ok, mình xài song song 2 máy, con f05f với note 3 docomo thì thấy note 3 bắt wifi nhanh hơn, có lẽ f05f hơi kén wifi hơn các máy khác.
dino_su
CAO CẤP
9 năm
@Nhnhat29982 thôi kệ nó vậy e nghĩ con nào cũng vậy thôi. chắc ko phải tại máy vì wifi nó vẫn dùng bt.ko vấn đề gì. chỉ là ở modem là ko chịu nhận thôi. em nghĩ bên kia nó hạn chế cái gì đó rồi. hic
cá nhân em cảm nhận f01f bắt wifi và độ ổn định wifi chưa ngon lành, ở mức chấp nhận được thôi
@nonstophit Chính xác, mạnh nhất và ổn định nhất vẫn là Samsung.
Đã từng xài qua mấy dòng đt Nhật có, phổ thông có nhưng chưa thấy dòng nào bắt sóng wifi nhanh như điện, mạnh và ổn định hơn Samsung (mặc dù ko thích Sam lắm, ko có gì nổi trội, được cái dễ xài và ổn định như Nokia ngày xưa) kế đến là Sony, mấy dòng chính thống Nhật như Fu, Sharp, NEC, Pana bắt wifi tương đối yếu, trong khi thằng Sam lướt wifi phà phà thì mấy anh kia còn đang mải mê...search hoài mà chưa kết nối được, nếu có kết nối được thì cũng mất khá nhiều thời gian, hơi nản mấy ảnh vụ này. Đành phải xài song song với Note 3 Docomo để phòng khi thằng F05f nó dở chứng ko kết nối wifi được là tịt luôn. Note 3 xài 3G cũng tốt, máy ko nóng, chưa test thử 3G của F05f như nào, ko biết có bị nóng máy ko nữa, bữa nào rảnh thử luôn.
dino_su
CAO CẤP
9 năm
@Nhnhat29982 em thì chưa bh dùng hàng sam. còn về độ mạnh wifi phải nói đến mấy dòng E của nokia ngày xưa 😁. còn nhu cầu của e thì đơn giản đã xài hàng nhật thì phải nội địa không có bản thương mại. chính vì thế e chọn fujitsu :D
@dino_su Được cái anh em mình giống nhau, anh cũng thích Fu nhưng lại khoái cái camera và DAC nghe nhạc của Sharp (giờ toàn Made in China) mới khổ, tiếc là 2 đứa nó được phân định rạch ròi giữa 2 ranh giới multi và bảo mật. Chúng nó mà kết hợp được với nhau thì tốt biết mấy.
lammt121112
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dino_su Cái wifi f-05f bác xem để băng tần 5GHz hay 2.4GHz
@lammt121112 để như nào mới được bác, em toàn AUTO
dino_su
CAO CẤP
9 năm
@lammt121112 em để auto rồi bác ak. có lẽ do moem wf thôi, vì em cũng chưa thử đc nhiều cái để xem 😁. và còn chưa thèm reset cái modem ở nhà vì em dùng swich rồi. modem khuyến mại nên chả quan tâm. mà swich bufalo cũng xách về dùng sóng gió phải nói là khủng khiếp cần gì modem wf làm gì nữa đâu :D
Các bạn tư vấn dùm mình với, mình định mua 1 em f01f mà mấy hôm nay tự nhiên thấy có em TQ xiaomi mi 4 nghe đồn xài cũng tốt. Theo các bác em nên chọn con nào ạh
@quymap777 Xài hàng Nhật chủ yếu bởi tính độc, ko đụng hàng và công nghệ của nó. Người xài đt chủ yếu là những người có cá tính, thích sự khác biệt và thể hiện cái tôi của mình. Hàng TQ vẫn là hàng TQ, chất lượng thì hên xui mặc dù vẫn biết hàng TQ cũng có loại tốt chứ ko phải quơ đũa cả nắm. Tuy nhiên, xét về thiết kế thì mấy hãng TQ như xiaomi thì nói bạn thông cảm, tên này là tên đạo chích cỡ bự của khựa, nạn nhân hầu hết là những tên tuổi như Apple, Sony và HTC nên ko có gì khó hiểu khi những thiết kế của xiaomi thường giống đến hơn 90% các siêu phẩm của các nhà sản xuất đt trên. Khi bạn sd hàng của xiaomi, người ta sẽ tưởng anh xài mấy dòng đt nhái rẻ tiền của khựa mà thôi. Hàng Nhật nó có cái nét riêng của nó mà ko đt nào có được.
dino_su
CAO CẤP
9 năm
xào mì thì next cho nhanh. dù gì thì cũng là khựa. mà đã vào box này thì em tin 99% các bác ko dùng hàng đó. e chỉ vì chữ made in china mà từ mặt sharp. đừng nói khựa chính cống luôn 😁
@dino_su Thấy khỏi cần comment nữa vì những gì em nói rất đúng với ý anh, sharp mà giao cho mấy thằng khựa gia công riết mất hết "chất Nhật", nhìn dòng chữ Made in china là cụt hứng rồi, màn của sharp giờ sai màu be bét nên cho qua luôn. Khỏi lăn tăn.
dino_su
CAO CẤP
9 năm
@Nhnhat29982 anh @Nhnhat29982 cho em hỏi chút xíu với ạ. em vào chỗ mục update app có sẵn của DCM. trong mục setting/ docomoservice/application manager. có nhiều app của docomo cần update quá mà em update nó cứ báo register DCM ID. mặc dù em mày mò tạo đc cái tk rồi.mục trên cùng vào ID Docomo là nó bắt mình nhập 4 chữ số.e chả biết số gì nữa. nhìn nó đòi update mà ngứa mắt quá. bác biết làm cách nào để update nó ko ạ.thank bác
Chi vậy bác, bác ở Nhật à? Mấy app liên quan đến dcm em toàn disable hết trừ cái dcm phonebook với dial.
dino_su
CAO CẤP
9 năm
@nonstophit 😁. e ở việt nam. vậy ak? sợ nó lỗi hệ thống nên em ko dám disable thoai, thấy nó hiện nhiều update trong app DCm quá nên em ngứa mắt muốn update cho nó hết ý mà.thôi chắc phải có sim DCM mà bên đó mới tạo đc ID. m tạo nhưng nó ko cho sử dụng mới nhọ
Em sợ hao pin nên disable sạch bách, vẫn chạy trơn tru chưa thấy sao cả
với những app mặc định của docômo thì cứ để yên, ko cần disable để tránh tình trạng bị lỗi ko đáng có (mà disable cũng
Dinosu à, mấy cái app mà em vừa nhắc tới có update được đi chăng nữa cũng chả có xài được ở Việt Nam đâu nên đừng có lăn tăn chi cho mệt. Cứ disable nó đi, nếu có báo lỗi phần nào thì enable nó lại. Hàng Nhật về tới tay anh em mình thì cứ chắc chắn là sẽ chỉ xài đến tối đa 60% công lực của nó thôi, những phần còn lại chỉ phát huy tác dụng khi ở Nhật, phận xài ké thì phải chịu thiệt thôi em ơi.
dino_su
CAO CẤP
9 năm
@Nhnhat29982 ak chuẩn bác ak. đúng là quét vân tay con f05f đôi khi không được. nhưng em để ý thì 1 là ngon tay quét hơi ướt,2 là đang cắm sạc. quát chán mới được. lúc quét vân tay khi cắm sạc em thấy nó cũng báo là rút sạc ra mà 😁. còn sử dụng bt thì em thấy cũng ko đến nỗi nhạy hơn con 5s khá nhiều. trước dùng con 5s 1 thời gian bực không chịu được cái touch ID điên điên nhiều lúc bấm chán mới nhận. cho nên e thấy như con fujitsu thế là ngon lắm rồi :D
@dino_su Chắc có thể là do phần mềm thôi, hy vọng Fu nó update build mới thì sẽ giải quyết được vấn đề này, chứ cảm giác quét hoài mà máy cứ trơ ra ko nhận khá là bực mình. Hồi xài F01f cực nhạy, quét 1 phát là ok, cứ tưởng lên F05f sẽ còn nhạy hơn chứ, ai dè... Được mỗi cái build phần cứng và thiết kế của máy ok hơn F01f, ngoài ra các tính năng khác chả có gì mới.
dino_su
CAO CẤP
9 năm
@Nhnhat29982 haiz.update buid phải đi du học mới chuối, không thì chắc là ngon lành, không chê gì đc nữa.có khi ra tết e cho nó đi du học phát.chấp nhận mất hơn tháng ko dùng em nó. cơ mà ngại mỗi cái cho đi du học update buid xong về vn lại có buid mới thì chắc ngất 😁
@dino_su Chịu khó đợi đi em và nhớ thỉnh thoảng check update build của nó trên trang chủ của docomo, nhắm nó update được 2 3 lần thì làm luôn 1 thể, chứ vừa up xong mà nó tung ra build mới thì quá nhọ :p. Nay hình như là ra V36R rồi đó, chờ tới cuối năm coi có V37 rồi up luôn em (biết đâu xui xui lên luôn 5.0 thì sao 😆
skullofanh
TÍCH CỰC
9 năm
- Cho bác nò danh sách 1 số app có thể disable an toàn này :d, cái này của thời em còn xài f-02e, nhưng app chắc cũng k thêm mớib ao nhiêu 😁
- Nhắc nhớ lại cái camera của Fu, cho màu tươi hẳn :D, khoái chụp cái màu trời với lá cấy của Fu :D. Chắc mốt dành dụm chơi lại smartphone quá, nhìn các pác comment thấy xum tụ quá :D
Screenmemo_2013-10-19-20-08-02.png Screenmemo_2013-10-19-20-08-22.png Screenmemo_2013-10-19-20-08-35.png Screenmemo_2013-10-19-20-08-50.png Screenmemo_2013-10-19-20-09-06.png Screenmemo_2013-10-19-20-09-49.png Screenmemo_2013-10-19-20-10-01.png Screenmemo_2013-10-19-20-10-17.png Screenmemo_2013-10-19-20-10-31.png Screenmemo_2013-10-19-20-10-48.png
dino_su
CAO CẤP
9 năm
@skullofanh
Ồ bác disable còn mạnh tay hơn em ^^, em cũng có vài tấm thằng châu góp vui
em reset lại thấy hiệu năng cũng chả khác gì, được cái an tâm vì "ta đã làm mọi cách có thể" 😃
dino_su
CAO CẤP
9 năm
@nonstophit em cũng có ý ngĩ như bác, m chỉ có thể làm đến nt chứ còn làm gì hơn đc nữa đâu ạ. cài chán xong lại reset cho về nguyên bản, xong lại cài.cứ thế thôi. cái thú của m chỉ có vậy biêt sao đc bác 😁
Bác Nhật đang mơ ve liplop ha
@ddnguyen2012 Mơ đâu có tốn tiền nên cứ thoải mái :-D, lên được thì mừng ko thì thôi, nhưng thấy cũng xa vời quá vì đến F02g mà vẫn còn kitkat, chưa thấy tăm hơi của lollipop đâu. :-(
dino_su
CAO CẤP
9 năm
5.0 thì chắc còn đợi dài dài. các hãng có máy thương mại toàn cầu còn chưa có hết nói chi đến máy nội địa của ae mình, em thì tạm hài lòng với 4.4 rồi vì còn hơn ối con vẫn 4.1,4.2 😁
@dino_su Ôi Docomo, trùm bảo thủ là đây.
dino_su
CAO CẤP
9 năm
@Nhnhat29982 bác thử vào update app của DCM sẵn nó báo thì biết ngay nó đời register DCM và phải có sim để nhận tin nhắn code gửi về. thêm nữa là kể cả nhờ ng bên đó có sim DCM nhận đc tin nhắn code rồi register cũng không được.e thử rồi nó đòi tắt wifi dùng 3g. và khi dùng 3g thì nó báo không kết nối được 😁
@dino_su Quá nhọ, nhưng dù sao thèng Docomo cũng còn đỡ ác hơn Softbank, Au khi vẫn còn có code quốc tế. Thằng Au có dòng Kyocera đẹp và hay quá mà ko unlock được mới buồn. Thôi kệ, có còn hơn không, còn hơn phải khổ sở xài sim ghép và suốt ngày mồi sóng như trước đây.
@ddnguyen2012 Giống em với 01f
Thi minh dang xai 01f ne
tớ có f01f mà k biết dùng, vẫn cất tủ 😔((
lammt121112
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nemnem Thanh lý đê bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM