Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

cần giúp về phông chữ có định dạng .font

buidoikmb
5/8/2012 13:43Phản hồi: 2
chào tất cả mọi người
tình hình là thế này, mình dùng điện thoại tàu nên khi vào các game và phần mềm java thì đều hiện ô vuông, thấy xấu quá nên mình lên mạng tìm xem có phần mềm nào thêm font cho java hay không, sau bao ngày tìm kiếm quả thực là có phần mềm này, phần mềm có tên là font embedder với định dạng .jar (tức phần mềm java), cố gắng dịch hướng dẫn sử dụng để đem về test thử (ở các 4rum Việt, mình search cũng có nội dung như thế này nhưng do coppy nên không cái nào đầy đủ), phần mềm hoạt động cũng hết sức đơn giản, chỉ cần vào phần mềm, click vào java muốn tạo và tải file định dạng .font mà 4rum họ cung cấp bỏ vào thẻ nhớ mà dùng, nhưng không may thay font chữ đó chỉ hỗ trợ font china và english mà không hỗ trợ phông Tiếng Việt, mình cũng đã tìm hiểu về loại phông này trên google nhưng không thấy một font với định dạng này của Việt Nam, nhưng có một phần mềm tạo được file định dạng .font này cho máy tính mà mình thì lại không có máy tính và không hề rành về máy tính tẹo nào. nay nhờ ai đó có file font này (***.font) thì có thể share cho mình được không? hoặc ai đó có thể tạo được file định dạng này thì tạo giúp mình. . . . .có một hy vọng nữa mà mình đang thắc mắc, có những máy nokia đời cũ thường là màn hình 128x128 sử dụng font chữ định dạng này. . . . vậy ai đó đã từng biết hoặc biết hoặc lấy được font này từ điện thoại thì giúp mình lấy nó ra. . . . .hiện giờ mình đang có 1 font định dạng .font, ai có thể mod nó sang tiếng Việt thì có thể tải về giúp mình

http://upwap.ru/2700156
chỉ cần xóa .zip đi là được
mình làm member mới, có gì không đúng xin mọi người góp ý và mong được giúp đỡ từ tất cả mọi người, cảm ơn đã đọc chủ đề nhé.
2 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

buidoikmb
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao không thấy ai giúp nhỉ?
buidoikmb
ĐẠI BÀNG
11 năm
chào mọi người, có ai giúp mình không?

Xu hướng