Cần giúp về Rom Gionee elife e3

rioga16
21/3/2014 11:24Phản hồi: 58
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

binhking9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chủ thớt còn cần ko.nếu cần bạn làm như này nhé cài driver trước dùng flash tool up room stock.lúc cắm cáp vào thì bạn phải tháo pin ra ấn đồng thời 2 nút nguồn và volume up nhớ là vừa ấn vừa cắm lúc cắm xong bỏ nút nguồn ra sau đó đợi 1 lúc bỏ nốt nút volume và đợi tiếp mất khoảng một lúc nó mới chạy đợi chạy xong lắp pin lại tháo cáp và khởi động.mình đang dùng e3 và vọc dc vài rom anh em nào cần mình chỉ cho
binhking9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vào đây down bản rom gốc china 4.2.1 nhé dùng cái này cho ai muốn up rom cook.mình dùng bản bên xda thì up bị lỗi màn hình đen khi up rom cook
Muốn flash cook phải flash trên China fw.

Sent from my E3 using Tinhte.vn mobile app
binhking9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@casanava90 Up trên indian fw cũng dc nhưng phải thêm 1 số thao tác nữa.mà đang hỏi bác là thông tin e3 cuối tháng 5 lên 4.4 ở đâu đấy?
Thanks mấy bác nhá. Bữa giờ bận quá nên không vào cũng chưa xong cái máy nữa. Để thử theo cách của bác binhking thử xem sao

Sent from my R829 using Tinhte.vn mobile app
em có bản backup gốc bác có cần k
nếu gặp khó khăn về cwm thì em giup đưa máy bác về rom gốc bản tiếng việt
nếu cần alo cho mình 0987944210
binhking9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trungkien1994 có cái đấy nhưng ở FW china ko restore dc bạn ạ.restore xong khởi động chỉ đứng ở logo.nếu có bản up offline flash qua flashtool thì mới dc.cái này mình đã thử rồi.mà tìm các diễn đàn trong và ngoài nước chưa thấy ai có bản đó toàn FW china đến FW indian tìm còn ko thấy
@binhking9x thì cứ cho bác kia restore thử.mà retore bằng flashtool em chưa làm bao giờ 😃
binhking9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trungkien1994 mình đảm bảo là ko dc trừ khi bạn thay mấy file ở bản restore đó bằng file ở FW china may ra thì dc nhưng mà cái này phải mò nên mình ngại test đi test lại. chẳng hạn như boot.img rồi cứ lần lượt thử dần.có CWM tội gì dùng flashtool chỉ dùng khi chạy FW thôi.CMW tiện dụng và nhanh hơn nhiều nhưng ko up dc FW
@binhking9x lỗi ở phần retore system đúng k bác :v
em đã test thử trên con khác trên cwm 6.0.3.3 và bị lỗi khi retore đến system
nếu là lỗi như vậy thì khắc phục bằng cách retore từng phần 😁
viocafes
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trungkien1994 Lỗi ở phần restore data bạn nhé...
Bạn ở Sơn La?
binhking9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
có dogrom là 4.4.2 kikat mình đã thử nhưng mà camera bị ám vàng khi chụp trong nhà có ánh sáng vàng còn ở ngoài trời thì bt bạn nào muốn trải nghiệm thì có thể thử
bác chủ thớt cho em fb tk của em chưa gử đc link
à đây bác vào 4shared.com
seach
2014-05-16.04.57.07.zip
là ra bản backup của em
he tại tài khoản chưa gửi đc link
k đc seach ở google nhá k tìm thấy đâu.vào hẳn 4shared đấy
ai giup em chay5 lai rom goc con nay zoi hic bi 2 ngay roi
@thieuvanvui Bạn ở đâu ?

baby1982
ĐẠI BÀNG
10 năm
Anh em giúp mình set chụp hình quay phim trên thẻ nhớ hay bộ nhớ máy được không? Từ ngày mua đến giờ mò muốn khùng luôn. Mà ông Luật cũng chẳng biết set sao nữa.
baby1982
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ko giúp àh chú Cà Na
Casa không dùng thẻ nhớ nên không biết, Casa nhớ là cài thẻ nhớ xong vô Storage để chọn.

baby1982
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chẳng có dòng nào liên quan thẻ nhớ hay bộ nhớ máy cả. Có còn xài ko đó, để biết mà chỉ chính xác nha.

Mà thôi, chắc nói ko dùng thẻ nhớ là biết hết hỗ trợ rồi.
Casa hỗ trợ flash, cài recovery.

lâu nay bận quá không vào.... máy e bữa giờ vẫn làm gạch chặn giấy. hic e nó bi brick thì cứu làm sao mấy bác
@rioga16 Bạn ở đâu ?

@casanava90 Mình ở phú nhuận ah.... Bữa con em minh cần dt xài. Mình đưa nó kêu đem đi chay phần mềm rồi xài. Nó đem ra viễn thông A sữa đòi 2tr5. Đúng là mấy cái thằng tào lao. Giờ mình bắt đem ve lại rồi
Casa có thể flash cho bạn, Viber của Casa: 01212889706, Casa ở Q.10.

DEKHI ĐỖ
ĐẠI BÀNG
9 năm
@casanava90 bạn ơi có logo.bin của gionee k cho mình với
P2s của mình có pb mới mà sao cập nhật ko đc. Nó bảo failed cái j ấy. Load xog reboot chạy đc 1 đoạn là hiện z luôn. Có ai dùg loại này ko chỉ mình với. Hjx
viocafes
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zansaker Mấy máy gionee ko cập nhật ota được đâu...
Vì về Vietnam Rom đã bị chỉnh sửa để Việt hóa nhé...
Có thể Flash lên bản mới nhất nhưng ko có tiếng việt...
Ngày trước dính em e3 rồi...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019