Cần Help: định vị GPS, Maps, Flash eMMC !

trongkon
8/1/2013 6:52Phản hồi: 8
:p Các bác cho e hỏi chút về N9 với:
1. N9 của e vào CloudGPS ko hiện được bản đồ lên cư cứ load màn hình trắng tinh. Chán.
2. Vào Nokia Maps nó ko định vị GPS được ? Kim định vị có quay nhưng toàn định vị linh tinh ko chuẩn, và có ai biết tải dữ liệu bản đồ Việt Nam cho Nokia Maps mà ko cần dùng wifi ko ạ ? Chỗ e ko có wifi ?
3. E mới flash FW lại nhưng ko khá hơn. Cho e hỏi flash eMMC thì có tác dụng gì ko ạ ?
4. Ai có tài liệu gì về cái eMMC cho e xin với.
Thanks ae. 😁
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thường thì phải cần có mạng Wifi để máy chạy ổn định hơn, 3G nhiều chỗ chập chờn lắm, cái thứ 1 bạn nêu có thể do mạng nó thiếu ổn định nên không load đc dữ liệu ảnh về nên ko hiện lên gì cả, cái thứ 2 thì bạn dùng N9 QTweak (G - 1 - 2 ) để đổi máy chủ nokia sang google định vị sẽ nhanh hơn chút, đồng thời cài thêm mấy cái app hỗ trợ GPS như GPSMeeFo (cài xong bật lên trước khi bật map) .
Theo mình bạn nên flash emmc cho sạch sẽ và ổn định hơn (có hướng dẫn chi tiết hết cả rồi đó), nó có tác dụng chuyển máy về mặc định của nhà sx như máy mới xuất xưởng.
Lưu ý: Nhớ backup lại các thông tin cần thiết như danh bạ tin nhắn vào tài khoản trên mây trước khi flash emmc, sau này lấy lại cho tiện.
Về cái GPS ko phải do mạng ko ổn định mà ko load được map đâu. Mình kết nối toàn sóng 3,5G thôi chứ ko chập chờn sóng.
Mình muốn đổi máy chủ từ nokia sang google như bạn nói thì cụ thể làm như thế nào bạn viết hướng dẫn chi tiết giúp mình được ko ? À minh cũng có dùng cả GPSmeefo mà ko được ?
Và khi flash lại eMMC có phải là phải flash đồng thời cả FW cùng lúc ko bạn ?
Thanks !
@trongkon về cái vụ sóng sánh thì có lẽ nên bàn sau khi flash emmc nhé, còn muốn đổi máy chủ bạn vào N9 QTweak nhé chọn phím G (GPS provider & .... ) ấn enter chọn 1 (Change GPS prodiver ) ấn enter , nó có 4 dòng: chọn 2 (supl.googl.com ) enter xong rồi refresh máy là xong
Ok. Đợi tối về mình flash eMMC đã rồi có gì hỏi lại bạn sau.
Còn vụ flash eMMC bạn đã làm bjo chưa ? Có phải lúc flash eMMC là flash đồng thời cả FW ko ? Mình nhìn cái hướng dẫn của bác Soleil14 nhưng chưa dám thử nên tiện hỏi bạn luôn.
@trongkon Mình flash eMMC lại vài lần rồi, bạn chọn đường dẫn eMMC và cả cái FW luôn 1 lúc xong chạy cái là nó tự động flash cả 2 cái luôn, làm hệt như bài bác Soleil14 là chuẩn rồi đấy bạn à http://www.tinhte.vn/threads/984623/
Bạn ơi. Mình ko làm theo thớt của bác Soleil14 mà ko được bạn ak. Flash eMMC mà nó báo lỗi như thế này nè. Bạn flash sao lại được vậy ? Câu lệnh giống bác Soleil14 đưa ra à. Vì bên dưới thớt đấy bác chungly bảo là ko flash eMMC được theo cách ấy mà.Tớ dùng flash 3.1.2 chứ ko dùng 4ever. Tại cái 4ever lúc nhập đường dẫn xong ấn "Start" nó nháy 1 cái rồi mất luôn ko flash được. Hik
Flash eMMC.JPG
mình
dung wifi mà map của mình vẫn trắng không thấy đường..mình flasher emmc là bị thế ..bạn bít cách nào không giúp mình với
@Boyiue Bạn ktra lại xem trong phần cài đặt đã tải map về chưa nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019