Cần hướng dẫn hack nokia c6-00 v40.0.021

Duc_Hien103
5/8/2011 10:36Phản hồi: 43
Kính thưa các bác cao nhân trong diễn đàn Tinhte. Em mới mua điện thoại C6 00 ngày 15-7-2011 vừa rồi.Mua tại FPT Hải Phòng giá 5tr5.Đây là lần đầu đc đập hộp máy cảm ứng mới( từ trước đến giờ toàn dùng máy cũ 5230 5800 x6 n8) nhưng cũng có vô số cái chán như là e up lên v40 ngay chiều hôm đó và đk lấy cer ở opda.Nhưng theo thông tin thì mấy trang lấy cer đều không còn hoạt động nữa.E từ trước đến giờ toàn sign phần mềm để cài.E muốn các bác bỏ chút thời gian hướng dẫn e chi tiết hack c6.Hack kiểu gì cũng đc miễn sao k die máy và cài đc tất cả phần mềm.Em cảm ơn các bác trong diễn đàn.
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mong các bác đáp ứng nhu cầu cuả em ạ. Chứ e mua máy về chỉ biết cài mấy ứng dụng như opera mobile, nimbuzz, game java. Chán lắm ạ.
nguyen2508
ĐẠI BÀNG
13 năm
dễ thôi mà bạn hack bang jaf thi mình ko biết nhưng bằng hellox2 thì dễ lắm.ban chỉ cần xin file cer key la dc
cer với key bây giờ không lấy đc nữa bạn ạk. Mình đã có cer bên forum nokioteca nhưng không sign đc phần mềm
híc...mình hack = JAF không đc nên chuyển sang hack = helloox2 thì đến đoạn install rom cer j đó thì đơ...đợi nửa ngày mà vẫn z.
đúng vấn đề của mình đây rồi
sao toàn thấp nhân thế này...huhu
cần hack alo cho mình bạn nhé
alo
cần hack đây
Con này hack bằng JAF oke mà bác , trong diễn đàn đã có bài hướng dẫn rồi @@
nếu bạn muốn hack mình hướng dẫn cho bạn hoặc mình hack online cho bạn
Thực ra thì mình cũng tìm hiểu nhiều cách hack rùi. (mình vốn chuyên về hack game và hack pc) mình đã thử nhiều lần vs nhiều phần mềm như JAF, Phoenix nhưg đều thất bại. Hic. Hack xog k có rom patcher....chán e này quá...biểt thế mua máy cũ cho lành....đỡ mệt khoản sign phần mềm.
Bjno1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dùng Phoenix có được ko nhỉ ?
bạn tải không đúng hello rồi,nếu bạn đã có file cer và key thì bạn tìm HelloOX2.v2.01.Signer nó là file đuôi exe chứ ko phải sis dung lượng khoảng 5M
đuôi *.exe thi sign và cài thế nào đc
bạn tải về thì sẽ rõ, nhưng bạn phải có file cer va key, nhập file cer và key vào 2 khung đó rồi nhấn nút sign nó sẽ tạo cho bạn file hello.sisx, chỉ việc cải vào dt và hack, mình đang dùng rất ok
có dùng đc cho c6 k bạn...mình hack bằng helloox mấy lần vẫn xịt
tatthanhlx
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thấy mấy bạn hỏi hang về con C6-00 nên mới viết 1 bài Bên Này qua xem nếu không thông chổ nào PM YH ph_chithanh0520@yahoo.com . Muốn hỏi về con C6-00 tốt nhất là tìm dúng chổ, bạn hỏi vậy mấy anh chị em không dùng C6-00 tl không đặng đâu vì Cốt lõi C6-00 vs N97 khác với các dòng máy khác
mình đang dùng C6-00 RM-612
cảm ơn bạn nhiều...mình đã thất bại rất nhiều lần vs bản này.. Hỏi ông Nokia Care ông chỉ đáp 1 câu vẻn vẹn '' bạn hack lại thử xem nhé'' trong khi mình đã hack đi hack laị nhiều lần nên mới lập topic này
bạn hack được không? mình hack được luôn
để mình thử với bản này....hi vọng là thành công...
chán...thất bại rùi.
Mình đã thử với bản này...bị dính lỗi moving installsever.
tatthanhlx
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ô hay, đã đưa cho cái FW để Flash bằng J.A.F rùi mà, Con C6-00 v40 thì làm quái gì hack Non flash được cơ chứ. có thử tới banh máy cũng chả được đâu.
Có 1 topic hướg dẫn hack bằg 2 file sd HackIt!(onl bằg đt k chèn link đc.sorry) ...C6 v40 của tui làm fát đc luôn nè..:-| Nhớ k nhầm thì cài file Nokia ovi provisioner(cái này k cần sign) .Sau đó cài Rootcert Hack( cái này thì fải sign) -> HackIt! .Chạy HackIt -Chắc mất khoảg 30s- Máy báo ''Hack thành công!'' ,Kiểm tra thấy có Rompatcher+.Okie rồi đúg k? Rất đơn giản..Đâu cần flash..:-|
tatthanhlx
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu đã sử dụng tới S60v5 thì tội gì phải hack Non flash ....? Hack non flash là không vĩnh viễn được..... còn quá nhiều thứ mà hack non flash không thể làm được .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019